
AZIMIO LA KAZI

KIDATO CHA TATU 2017

MUHULA WA I

ASILIA

1. KLB
2. Mwongozo wa Mwalimu
3. Oxford
4. Kamusi
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NDOGO SHABAHA MBINU VIFAA ASILIA MAONI

1 1-6 KUFUNGUA SHULE

2 1 Kusoma 
(Ufahamu)

Mwanakumba 
na kufura ya 
Bi. sombe

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza maudhui ya kifungu
Kufafanua maana ya misemo 
na kuitungia sentensi
Kujibu maswali kwa usahihi

Kusoma
Kujieleza
Kujadili
Kujibu maswali
kuandika

Mchoro kitabuni
ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 1-5

Mwongozo wa mwalimu uk  1-2

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya methali

Kamusi ya misemo na nahau

2 Kusiliza na 
kuzungumza

Dhima ya fasihi Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafuzi aweze
kueleza maana ya fasihi
kueleza aina za fasihi na 
kuzifafanua
kueleza umuhimu wa fasihi 
katika maisha ya jamii

kueleza
kusoma kwa sauti
kujadili
kujadili maswali
kuandika
kufanya zoezi

Chati/bango
Wanafunzi wenyewe
Magazeti (mashairi)
Vitabu teule vya fasihi 
andishi
Vitu halisi (ngoma)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 4-5

Mwongozo wa mwalimu uk  2-3

Kamusi ya Kiswahili

Fasihi simulizi kwa shule za 
sekondari

Kamusi fasihi

Darubiri ya Kiswahili 3 uk 37, 63

Mwongozo uk 34

3 Sarufi na 
matmizi ya 
lugha

Vitenzi Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutaja aina za vitenzi
Kubainisha mizizi ya vitenzi
Kutambua viambishi awali na 
tamati katika kiarifa
Kubainisha vitenzi kwa usahihi

Kusikiliza
Kueleza
Kutunga sentensi
Kujibu madaftarini
kuandika

Chati (jedwali za aina 
za vitenzi)
Ubao
michoro

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 5-9

Mwongozo wa mwalimu uk  3-4

Kamusi ya Kiswahili

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Golden tips Kiswahili

Karunzi ya kiswahili

Fasihi simulizi kwa shule za 
sekondari

4-5 Kusoma Msingi wa 
Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze Kueleza Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3
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(Fasihi) usomaji wa 
ufahamu

Kueleza umuhimu wa funzo la 
ufahamu
Kueleza maana ya maudhui 
fani na maadili
Kutambua njia na mbinu za 
kujibu maswali ya ufahamu
Kujibu maswali ya ufahamu 
ifaavyo

Kusikiliza
Kuuliza maswali 
kuandika

Nakala (ufahamu 
mfupi)
Magazeti
Majarida

Kitabu cha wanafunzi  uk 10

Mwongozo wa mwalimu uk  5

Golden tips Kiswahili

Karunzi ya kiswahili

6 Kuandika Mukhtasari au 
ufupisho

Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
Kusoma na kudondoa hoja 
muhimu
Kueleza hatua zinazofuatwa 
katika ufupisho wa makala
Kueleza umuhimu wa ufupisho

Kusoma
Kueleza
Kujadili
kuandika

Ubao
Kielezo cha makala 
yaliyo fupishwa
Chali (hatua )
magazeti

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 11-13

Mwongozo wa mwalimu uk  5-6

Darubiri ya Kiswahili 3 uk 136-
139

Mwongozo uk 82

Insha kabambe (simon Mutali)

3 1 Kusoma 
(ufahamu)

Maswaibu na 
zabuni ya 
sabuni

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kusoma kwa matamshi bora
kufafanua ujumbe na maadili 
katika kifungu
kupanua msamiati wake
kujibu maswali kwa usahihi

kusoma
kusikiliza
kujadili
kujibu maswali
kuandika

Bango (miairisho ya 
fasihi simulizi
Wanafunzi wenyewe
ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 14-17

Mwongozo wa mwalimu uk  7-8

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya misemo na nahu (K.W 
wamitila)

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Uainishaji wa 
fasihi simulizi

Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
kueleza jukumu la fasihi kwa 
jumla
kuorodhesha na kueleza vitanzu
vyote vya fasihi
kueleza dhima ya fasihi 
simulizi katika jamii

kueleza
kusoma makala 
kitabuni
kujadili
kuigiza

Bango (miairisho ya 
fasihi simulizi
Wanafunzi wenyewe
ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 17-19

Mwongozo wa mwalimu uk  5-9

Kamusi ya Kiswahili

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Fasihi simulizi kwa shule za 
sekondari

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Darubiri ya Kiswahili 3 uk 63

Mwongozo uk 49
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3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Vielezi Kufika mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kungamua maana ya vitensi
kubainisha aina za vielezo na 
kutoa mifano
kuonyesha vielezi katika tungo

kusoma
kutoa mifano
kuandika
kujibu maswali

Chati 9aina za vielezi)
Ubao
Wanafunzi wenyewe
Magazeti
Vitu halisi (birika)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 20-
22/35

Mwongozo wa mwalimu uk

Kamusi ya Kiswahili

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Darubiri ya Kiswahili 3 uk 228-
230

Mwongozo uk 121-122

4/5 Kusoma 
(fasihi)

Riwaya I
(maudhui)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza maana ya riwaya na 
kutaja mifano
Kueleza maana ya maudhui na 
vipengele vinavyoshugulikiwa 
nayo
Kueleza tofauti kati ya 
vipengele mbalimbali ya 
maudhui

Kusoma
Kujadili
Kuandika
Kutafiti (kazi ya 
ziada)

Riwaya teule
Ubao
Chati (maudhui)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 25-26

Mwongozo wa mwalimu uk   11-
12

Kamusi ya Fasihi

Mwongozo wa riwaya

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

6 kuandika Insha ya 
masimulizi

Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze:
Kufafanua sifa za insha ya 
masimulizi
Kuandika kisa kinachosimulia 
jambo Fulani kwa mtiririko 
ufaao
Kuandika kwa hali nadhifu 
nakutumia fani za lugha

Kueleza
Kujadili vidokezo
kuandika

Nakala ya insha ya 
masimulizi
Picha (magari na watu)
Magaeti (visa vingi)
Ubao
Wanafunzi wenyewe

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 26-28

Mwongozo wa mwalimu uk  12-
13

Insha kabambe (Simon mutali)

Darubiri ya Kiswahil 3 uk 278

Mwongozo uk 98

4 1 Kusoma 
(ufahamu)

Pigola yasmin Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma kifungu kwaw ufasaha
Kutambua vianzo vya haki na 
dhiima katika jamii
Kupanua kitembo chake cha 

Kusoma ghibu
Kujadili ujumbe
Kujibu maswali
kuandika

Mchoro kitabuni
Ubao
Chati (msamiati)
Magazeti chake
Katiba halisi

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 20-
22/35

Mwongozo wa mwalimu uk

Kamusi ya Kiswahili
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msamiati na semi Kamusi ya methali (Wamitila)

Kamusi ya misemo na nahau

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Umuhimu wa 
fasihi simulizi

Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
Kueleza umuhimu wa fasihi 
simulizi katika jamii
Kusimuliz kitanzu chochote 
cha fasihi simulizi mbele ya 
daras
Kupenda fasihi simulizi

Kueleza
Kujadili
Kuigiza mifano
Kusikiliza
kuandika

Wanafunzi wenyewe
Magazeti (taifaleo)
Picha
Vitu halisi (ngoma)
Ubao
chati

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 20-
22/35

Mwongozo wa mwalimu uk

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Fasihi simulizi kwa shule za 
senkondari

Kamusi ya fasihi

Kamusi ya misemo na nahau

Kamusi ya methali (K.W 
wamitila)

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Uakifishaji Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
kuelea maana na umuhimu wa 
uakifishaji
kutambua majina na alama za 
viakifishi
kuakifisha kifungu kwa njia 
ifaayo

kueleza
kuandika tungo
kusoma
kufanya zoezi

Chati (alama na 
matumizi)
Ubao
Kielelezo cha makala 
iliyoakifishwa
magazeti

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 22-25

Kamusi ya Kiswahili

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Darubini ya Kiswahili uk 13

Mwongozo wa mwalimu uk 80

4-5 Kusoma 
(fasihi)

Mashairi Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kusoma na kutaja maudhui 
katika shairi
kueleza sifa bainifu za shairi 
huru
kujibu maswali yatokanayo na 
shair huru kwa usahihi

kusoma
kujadili
kuandika
kujibu maswali kwa 
sauti na madaftarini

Diwani ya mashairi
Shairi kitabuni
Chati (sifa) na muundo
Magazeti (taifa leo)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 41-43

Mwongozo wa mwalimu uk 18

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Nuru ya ushairi

Miale ya ushairi (NES)

6 kuandika Mahojiano na 
dayolojia

Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
Kueleza na kufafanua maana ya
mahojiano na dayolojia

Kueleza
Kusoma
Kuigiza mahojiano

Ubao
Wanafunzi wenyewe
Nakala ya mahojiano

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 43-45

Mwongozo wa mwalimu uk 19
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Kuigiza mahojiano darasani
Kuandika mahojiano kwa 
kuzingatia muundo na hatua 
kuu muhimu

Kuandika madaftarini Picha
Magazeti

Darubini ya Kiswahili 3 uk 166

Mwongozo wa mwalimu uk 93

Insha kabambe

5 1 Kusoma 
(ufahamu)

Ufahamu: 
jogoo na  cheka

Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafuzi aweze
Kueleza madhara ya uchafuzi 
wa mazingira
Kusoma kwa matamshi bora na
kufafanua ujumbe
Kukuza msamiati wake
Kujibu maswali ya ufahamu 
kwa usahihi

Kusoma
Kujadili
Kuandika
Kufanya marudio

Mchoro kitabuni
Picha uchafuzi na 
mazingira
Ubao
Kanda
Wanafunzi wenyewe

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 46-49

Mwongozo wa mwalimu uk 20-21

Insha kabambe

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya misemo na 
nahau/kamusi ya methali (K.W 
wamitila)

2
Kusikiliza na 
kuzungumza

Ushairi simulizi Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza tungo mbali mbali za 
ushair simulizi
Kueleza sifa za ushairi simulizi
Kuigiza ushairi simulizi kutoka 
katika jamii yake

Kueleza
Kusoma
Kusikiliza
kuigiza

Chati sifa
Ushairi simulizi
Ubao
Magazeti (taifa leo)
Wanafunzi wenyewe

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 32-35

Mwongozo wa mwalimu uk 15-16

Miale ya ushairi

Taalumu ya ushairi

Nuru ya ushairi

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

viwakilishi Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutaja aina za viwakilishi
Kueleza na kubainisha aina za 
viwakilishi
Kutumia viwakilishi katika 
sentensi kwa usahihi

Kueleza
Kusoma
Kujadili
Kuandika
Kujibu maswli

Diwani ya mashairi 
huru
Ubao
Chati (sifa za mashairi 
huru)
Magazeti (Taifaleo)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 39-41

Mwongozo wa mwalimu uk 16,24

Miale ya ushairi

Taalumu ya ushairi

Nuru ya ushairi

4-5 Kusoma 
(fasihi)

Mashairi Huru Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma na keuleza maudhui ya
shairi huru
Kupabanua sifa za mashiri huru
Kujibu maswali yatokanayo na 

Kusoma
Kueleza
Kujadili
kuandika

Nakala halisi ya shairi 
huru
Chati (sifa za shairi 
huru)
Ubao
Magazeti (taifa leo)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 41-43

Mwongozo wa mwalimu uk 18

Miale ya ushairi

Taalumu ya ushairi
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shairi huru Nuru ya ushairi

Kamusi ya Kiswahili

Fasihi simulizi kwa shule za 
sekondari

Kichocheo cha fasihi

6 kuandika Barua rasmi Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza muundo na sehemu 
kuu za barua rasmi
Kupambanua msamiati wa 
uandishi wa barua rasmi
Kuandika barua rasmi kwa 
kuzingatia kanuni zake

Kueleza
Kujibu maswali
Kujadili vidokezo
Kuandika
Kufanya zoezi

Nakala halisi ya barua 
rasmi
Ubao
Chati (muundo wa 
barua rasmi)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 60-63

Mwongozo wa mwalimu uk 26-27

Insha kabambe (simon mutali 
chesebe)

Darubini ya Kiswahili uk 147

Mwongozo wa mwalimu uk 87

6 1 Kusoma 
(ufahamu)

Vitabu vya 
hadithi 
(muhtasari)

Kufikia mwisho wa funzo,m 
wanafunzi aweze
Kusoma kitabu cha hadithi na 
kueleza maudhui
Kuandika muhtasari wa hadithi 
husika
Kukuza msamiati wake

Kusoma
Kujadili
Kueleza
kuandka

Wanafunzi wenyewe
Chati (msamiati 
maabadini)
Makala ya muhtasari
Magazeti

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 25/60

Mwongozo wa mwalimu uk 24

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya methali

Kamusi ya misemo na nahau 
(wamithila)

Fasihi simulizi kwa shule za 
sekondari

Kichocheo cha fasihi

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Maamkizi : 
sehemu za 
kuabudu (Isimu
jamii)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze:
Kueleza sifa za mamkizi katika 
maabudu tofauti tofauti
Kupambana istilahi za 
maabadini
Kuigiza mazungumzo ya 
kitabuni

Kusikiliza
Kuandika tungo
Kusooma
Kuigiza
kuandika

Wanafunzi wenyewe
Chati (sentenzi na 
misamiati ya 
maabadini)
Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 50-53

Mwongozo wa mwalimu uk 21-22

Kamusi ya Kiswahili

Isimu jamii kwa shule za 
sekondari (ipara Isaac odeo)

Darubini ya Kiswahili uk 318

Mwongozo uk 158
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3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Uakifishaji II Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kueleza matumizi ya alama za 
uakifishaji
Kutumia alama za viakifishaji 
katika tungo
Kuakifisha tungo ifaayo

Kueleza
Kuandika tungo
Kusoma
Kuakifisha tungo
Kufanya zoezi

Magazetini (Taifa leo)
Riwaya teule
Wanafunzi wenyewe
Ubao
Chati (lugha)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 57-59

Mwongozo wa mwalimu uk 24-25

Kamusi ya Kiswahili

Sarufi fafanuzi ya kiswahili

Darubini ya Kiswahili uk 81,133

Mwongozo uk 55/80

4/5 Kusoma 
(fasihi)

Riwaya III Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kueleza fani na  matumizi ya 
lugha katika riwaya
Kufafanua muundo wa riwaya
Kuchambua riwaya teule kifani 
na kimuundo

Kusoma
Kujadili
Kuandika
Kutafiti zaidi

Magazeti (taifa leo)
Riwaya teule
Wanafunzi wenyewe
Ubao
Chati (lugha)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 54-60

Mwongozo wa mwalimu uk 25-26

Mwongozo wa riwaya teule

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

6 kuandika Barua kwa 
mhariri

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza muundo wa barua kwa
mhariri
Kusoma mfano kitabuni na 
gazetini na kufafanua sifa 
bainifu
Kuandika sifa bainifu kwa 
mhariri kwa usahihi

Kueleza
Kujadili
Kusoma
kuandika

Mchoro kitabuni
Ubao
Magazeti (taifa leo)
Nakala halisi ya barua

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 62-63

Mwongozo wa mwalimu uk 27

Insha kabambe (simon M chesebe)

Karunzi ya Kiswahili

Golden tips kiswahili

Darubini ya Kiswahili uk 30

7 1 Kusoma 
(ufahamu)

Mwindo wa 
vishindo vya 
shemwindo

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma na kueleza maadili 
katika kifungu
Kueleza na kutunga sentensi 
kwa msamiati mpay
Kujibu maswali ya kifungu kwa
usahihi

Kusoma
Kutunga sentensi
Kueleza
Kuandika (Zoezi)

Mchoro kitabuni
Ubao
Chati (msamiati na 
maana)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 62-63

Mwongozo wa mwalimu uk 27

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya methali/kamusi ya 
misemo na nahau
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2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Maghani Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza maana ya maghani
Kutaja nakufafanua aina tofauti
za maghani
Kuugiza maghani darasani

Kueleza
Kusoma
Kutoa mifano na 
kuigiza
Kuandika (zoezi)

Chati (aina za maghani)
Ubao
Bango

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 53-54

Mwongozo wa mwalimu uk 22-23

Fasihi simulizi kwa shule za 
sekondari (alez ngure

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Sarufi fafanuzi ya kiswahili

Darubini ya Kiswahili uk 251-252

Mwongozo uk 62

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Viwakilishi Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
Kutaja mifano zaidi ya 
viwakilishi
Kutumia aina husika za 
viwakilishi kwa kuzingatia 
upatanisho wa ngeli na kisarufi

Kueleza
Kusoma
Kuandika

Magazeti (taifa leo)
Kielezo kitabuni

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 69-71

Mwongozo wa mwalimu uk 30

Sarufi fafanuzi ya kiswahili

Darubini ya Kiswahili uk 65

Mwongozo uk 50

4-5 Kusoma 
(muhtasari)

Makala (gazeti)
Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma kwa sauti na matamshi
bora
Kupambanua matumizi ya 
lugha katika makala kitabuni
Kujibu maswali (muhtasari) 
kwa usahihi

Kueleza
Kusoma
Kujadili
Kuzuru maktaba

Mifano halisi
Ubao
Magazeti
Kiara (maktaba)
Chati (umuhimu)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 72-73

Mwongozo wa mwalimu uk 32

Kamusi ya Kiswahili

6 kuandika Barua meme Kufikia mwisho wa funzo, 
mwnafunzi aweze
Kueleza  maana ya barua meme
Kutambua njia ya kutma barua
Kutofautisha barua meme na 
barua nyingiezo
Kuandika barua meme

Kueleza
Kujadili
Kusoma
kuandika

Mchoro kitabuni
Wanafunzi wenyewe
ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 77-80

Mwongozo wa mwalimu uk 33-34

Kamusi ya kiswahili

Darubini ya Kiswahili uk 33

Mwongozo uk 29

8 1-5 LIKIZO FUPI

Kufikia mwisho wa funzo Chemchemi za Kiswahili 3
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9 1 KUSOMA 
(UFAHAMU)

Umoja wa 
jamii

mwanafunzi aweze
kufafanua muundo wa kifungu
kueleza maudhui katika 
kifungu
kusoma kwa sauti na matamshi 
bora
kujibu maswali kwa uhalisi

kudodosa
kueleza
kusoma
kujadili
kuandika
kuigiza

Wanafunzi wenyewe
Ubao
Chati (msamiati) Kitabu cha wanafunzi  uk 77-80

Mwongozo wa mwalimu uk 35-36

Kamusi ya methali (Wamitila)

Kamusi ya kiswahili

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Mighani/
migani au 
visakale

Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kufafanua maana ya migani
(a) kutaja na kueleza sifa za 
mighani
Kutoa mfano wa mighani 
katika jamii

Kusoma
Kusikiliza
Kusimuliz
Kuandika
Kutafsiri (kazi ya 
ziada)

Ubao
Picha (mashujaa)
Magazeti
Chati (mifano ya 
visakale)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 68-69

Mwongozo wa mwalimu uk 29-30

Kamusi ya Kiswahili

Fasihi simulizi kwa shule za 
sekondari

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Darubini ya kiswahilii 3 uk 224

Mwongozo wa mwalimu uk 55

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Mwingiliano 
wa maneno

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutaja na kueleza aina za 
maneno
Kuonyesha jinsi neno 
linavyoweza kubadilika ki-aina 
kitegemea nafasi
Kubainisha jukumu la neno 
katika sentensi

Kueleza
Kusoma
Kutoa na kujadili 
mifano
Kuandika
Kufanya zoezi

Chati (aina za maneno)
Ubao
Mifano ya sentensi
Vitu halisi (viti,ndizi)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 70-71

Mwongozo wa mwalimu uk 31-32

Kamusi ya Kiswahili

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Golden Tips Kiswahili

Kurunzi ya Kiswahili

4-5
Kusoma Hadithi fupi Kufikia mwisho wa funzo, 

mwanafunzi aweze
Kueleza maana ya hadithi fupi
Kutofautisha hadithi fupi na 
riwaya
Kubainisha/mtindo wa hadithi 
fupi
Kusoma hadithi fupi na kueleza
kimtindo na kimaudhui

Kueleza
Kusoma
Kujadili
kuandika

Diwani teuule
Magazeti yenye hadithi 
fupi
Chati (mtindo)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 89-9-

Mwongozo wa mwalimu uk 40-41

Kamusi ya Kiswahili

Mwongozo wa uchambuzi 
(Diwani teule)

Kamusi ya misemo na nahua 
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(wamitila)

6 kuandika kumbukumbu Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza muundo wa 
kumbukumbu
Kutaja manufaa ya kuandika 
kumbukumbu
Kuandika kumbukumbu kwa 
kuzingatia kanuni zake

Kueleza
Kusoma
Kujadili
kuandika

Nakala ya 
kumbukumbu halisi
Chati (muundo)
Ubao
Wanafunzi wenyewe

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 92-94

Mwongozo wa mwalimu uk 41-42

Kurunzi ya kiswahili

Insha kabambe (simon mutali)

Darubini ya kiswahilii 3 uk 345

Mwongozo wa mwalimu uk 178

10 1 Kusoma 
(ufahamu)

Mrushaji na 
tamtamu 
mahonda

Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
Kusoma na kutambua ujumbe 
wa kifungu
Kutumia msamiati na fani za 
lugha kifunguni
Kueleza njia za kukabili uovu 
na matendo mabaya katika 
jamii

Kusoma ghibu
Kudodosa
Kujibu maswali kwa 
sauti
Kuandika madaftarini

Kifu
Mchoro kitabuni
Ubao
Vifaa halisi 
(peremende, Pipi)
picha

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 95-98

Mwongozo wa mwalimu uk 43-44

Kamusi ya methali

Kamusi ya misemo na nahau 
(wamitila)

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Ufahamu wa 
kusikiliza

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kueleza maadili na maudhui ya 
kifungu alichosikiliza
kujibu maswali kutokana na 
aliyosikia
kutambua umuhimu wa kuwa 
msikivu

kusikiliza
kujadili
kuandika

Chati (msamiati)
Mchoro kitabuni
Picha

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 80

Mwongozo wa mwalimu uk

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya methali

Kamusi ya misemo na nahau 
(wamitila

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Mnyambuliko 
wa vitenzi

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kunyambua vitenzi ifaavyo
Kutaja na kueleza aina mbali 
mbali za mnyambuliko
Kutumia kauli tofauti za 
mnyambuliko katika sentensi

Kueleza
Kusoma
kuandika

Chati (msamiati)
Mchoro kitabuni
picha

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 82-86

Mwongozo wa mwalimu uk 39-40

Kamusi ya Kiswahili

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Darubini ya kiswahilii 3 uk 23,308

Mwongozo wa mwalimu uk 27,90

Chemchemi za Kiswahili 3
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4/5 Kusoma 
(fasihi)

Hadithi fupi 
(dhamira ya 
hadithi fupi 
katika diwani 
teule)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kusoma diwani ya hadithi kwa 
jicho pevu
kuandika muhtasari wa kila 
hadithi katika diwani kwa 
kuzingatia dhamira

kutafiti
kuwasilisha
kusikiliza
kujadili
kuandika

Diwani teule
Mwanafunzi 
mwenyewe Kitabu cha wanafunzi  uk 90-92

Mwongozo wa mwalimu uk 40

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi fasihi

Mwongozo wa diwani teule ya 
hadithi fupi

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

6 kuandika Kumbukumbu 
(marudio)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kubainisha makosa katika 
kubukumbu alizoandika
Kuandika upya kwa hali 
nadhifu na muundo sahihi

Kusoma
Kujadili
kuandika

Nakala za 
kumbukumbu
Ubao
Nakala za wanafunzi 
(walizoandika awali

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 93

Mwongozo wa mwalimu uk 41-42

Insha kabambe (Simon mutali)

Golden Tips Kiswahili

Kurunzi ya kiswahili

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Darubini ya kiswahilii 3 uk 345

11 1 Kusoma 
(ufahamu)

Afya nzuri ni 
msingi wa 
maendeleo

Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
Kueleza faida za jamii yenye 
lishe bora (afya nzuri)
Kufafanua msamiati na semi 
katika kifungu
Kujibu maswali kwa usahihi

Kusoma
Kueleza
Kujadili
kuandika

Kielezo kitabuni
Chati (msamiati)
Wanafunzi wenyewe

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 111-114

Mwongozo wa mwalimu uk 51-52

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya misemo na nahau

Kamusi ya methali

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

visasili Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza maana za visashi
Kutambua sifa bainifu za 
visasili
Kubainisha makala yoyote ya 
visasili

Kueleza
Kusoma
Kusimulia
Kusikiliza
kuandika

Chati (sifa)
Ubao
Vitabu teule vya hadithi
Magazeti (hadithi)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 81-82

Mwongozo wa mwalimu uk 38-39

Kamusi ya Kiswahili

Fasihi simulizi kwa shule za 
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Kusimuahia kisasili katika 
jamii

sekondari

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Kamusi ya fashi

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Mnyambuliko 
wa vitenzi 
vyenye asili ya 
kigeni

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutaja aina za mnyambuliko 
wa vitenzi
Kunyambua vitenzi vya kigeni 
kwa usahihi

Kueleza
Kudodoso
Kusoma
kuandika

Magazeti
Jedwali/chati
Minyambuliko ya 
vitenzi
Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 87-88

Mwongozo wa mwalimu uk 39

Kamusi ya Kiswahili

Darubini ya kiswahilii 3 uk 308

Mwongozo wa mwalimu uk 152

4-5 Kusoma Tahariri Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafuzi aweze
Kufafanua tahariri ni nini
Kueleza sifa bainifu za tahariri
Kuandika tahariri kwa muundo 
sahihi

Kueleza
Kusoma tahariri 
magazetini
Kuandika zoezi

Nakala ya tahariri
Magazeti
Ubao
Kielezo kitabuni

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 82-86

Mwongozo wa mwalimu uk 39-40

Kamusi ya Kiswahili

Fasihi simulizi kwa shule za 
sekondari

Golden Tips Kiswahili

Kurunzi ya Kiswahili

Insha kabambe (simon mutali)

6 Kuandika Hojaji Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafnzi aweze
Kueleza maana ya hojaji
Kufafanua aina tofauti za hojaji
Kuandika hojaji sahihi kuhusu 
mada aliyopewa

Maswali ya dodosa
Kueleeza
Kujadili kwa makundi
Kuandika madaftarini

Nakala halisi za hojaji
Ubao
Chait (aina)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 109-110

Mwongozo wa mwalimu uk 48-50

Kamusi ya Kiswahili

Insha kabambe

Golden Tips Kiswahili

Kurunzi ya kiswahili

12 1 Kusoma 
(ufahamu)

Mkwiro na 
mikwaro yake

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma kwa ufasaha

Kueleza
Kusoma
Kujibu maswali

Maswwali kitabuni
Wanafunzi wenyewe
Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 125-127

Mwongozo wa mwalimu uk 56
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Kujibu maswali kwa usahihi
Kuwa tayari kwa mtihani na 
ufahamu

Kutunga sentensi Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya methali

Kamusi ya misemo na nahau 
(K.W wamitila)

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Mighani dhima 
ya fasihi 
simulizi

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza maana ya migani
Kutofautisha mighnai na 
visasihi
Kueleza dhima ya fasihi katika 
jamii

Kusoma
Kuandika majibu
kujadili

Picha ya mashujaa
Magazeti
Wanafunzi wenyewe
Ubao
Chati (sifa dhima ya 
fasihi simulizi)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 128

Mwongozo wa mwalimu uk 57

Kamusi ya Kiswahili

Fasihi simulizi kwa shule za 
sekondari

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Kamusi ya fasihi

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Mzizi wa 
kitenzi
Vielezi
Mnyambuliko 
wa vitenzi 
(silabi moja)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutambua mzizo wa kitenzi
Kutaja na kubainisha vitenzi 
katika tungo
Kunyambua vitenzi vya silabi 
moja kwa kauli tofauti tofauti

Kusoma maswali
Kuandika majibu
Kujadili majibu

Wanafunzi wenyewe
Ubao
Chati (maudhi)
Magazeti (maadili)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 128

Mwongozo wa mwalimu uk 57

Kamusi ya Kiswahili

Darubini ya kiswahilii 3 uk 23

Mwongozo wa mwalimu uk 57

4/5 Kusoma
Fasihi

Dhamira
Maadhuli
Falsafa
Maadili

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza maana ya dhamira na 
maudhui
Kueleza tofauti ya falsafa na 
maadili katika kazi ya fasihi

Kusoma
Kuandika
Kujadili majibu
kusahihisha

Wanafunzi wenyewe
Ubao
Chati
(maudhui)
Magazeti
(maadili)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 129

Mwongozo wa mwalimu uk 57

6 kuandika Insha Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzo aweze
Kueleza sifa za insha bora
Kuandika insha ya maeleso 
kwa mtiririko

Kujadili vidokezo
Kuandika madaftarini
kusahihisha

Nakala za insha bora
Chati (aina za insha)
Magazeti
Vitu halilsi (udongo)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 129

Mwongozo wa mwalimu uk 57

Insha kabambe (simon mutali)

Golden Tips Kiswahili

Kurunzi ya kiswahili
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13 KUDURUSU

14-
15

MTIHANI WA MWISHO WA MUHULA NA KUFUNGA
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AZIMIO LA KAZI

KIDATO CHA TATU 2017

MUHULA WA II

ASILIA

1. KLB
2. Mwongozo wa Mwalimu
3. Oxford
4. Kamusi
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JU
M

A

K
IP

IN
D

I
SOMO

SOMO 
NDOGO SHABAHA MBINU ASILIA VIFAA MAONI

1 1-6 KUFUNGUA

2 1 Kusoma 
(ufahamu)

Huo wazimu 
gani? (ngonjera

Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kusoma shairi kwa matamshi 
yafaayo
Kufafanua mbinu za ushairi 
katika (ngojera)
Kueleza msamiati wa kishair 
uliotumika
Kuijibu maswali kwa usahihi

Kusoma
Kukariri shairi
Kujadili
Kuandika madaftarini
Kufanya zoezi

Wanafunzi wenyewe
Mchoro kitabuni

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 130-133

Mwongozo wa mwalimu uk 58-59

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ys misemo na nahau

Kamusi ya methali (K.W wamitila)

Fasihi simulizi kwa shule

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Vitendawili Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza muundo wa vitendawili
Kutambua dhima ya vitendawili 
katika jamii
Kutega na kutegua vitrendawili 
kwa usahihi

Kueleza
Kutega na kutegua
Mashindano kivikundi
Kusoma
kuandika

Wanafunzi wenyewe
Chati ( migao ya 
vitendawili
ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 130-133

Mwongozo wa mwalimu uk 58-59

Kamusi ys misemo na nahau

Kamusi ya methali (K.W wamitila)

Fasihi simulizi kwa shule za sekondari

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Upatanisho wa 
kisarufi

Kufikia mwisho waw funzo, 
mwanafunzi aweze
kutaja ngeli na viambishi ngeli
kupatanisha nomino na sifa 
ifaavyo
kutumia virejeshi ‘O’ na ‘amba’ 
sawa-sawa kisarufi

kueleza
kujadili
kutunga sentensi kwa 
sauti
kusoma
kuandika

Chati (Jedwali la ‘O’ 
na amba rejeshi
Ubao
Vitu halisi (meza, 
kitabu)
michoro

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 101-104

Mwongozo wa mwalimu uk 45-46

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Golden Tips Kiswahili

Kurunzi ya kiswahili

4/5 Kusoma fasihi Tamthilia
Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kueleza tofauti na aina ya 
tamthilia na riwaya
kupambana na sifa bainifu za 
tamthilia
kusoma tamthilia teule

kueleza
kujadili
kusimuliz visa
kuandika

Nakala za tamthilia 
teule
Ubao
Chati (sifa zake)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 119-122

Mwongozo wa mwalimu uk 54-55

Fasihi simulizi na andishi

Kamusi ya fasihi

17            © Joseph Mbiti, Schemes of Work, Kiswahili Form 3, 2017



6 kuandika Insha ya methali
Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
Kutaja na kueleza maana ya 
methali mbalimbali
Kusimuliza visa vifupi kuhusu 
methali mbali mbali
Kutambua muundo wa insha ya 
methali
Kuandika insha ya methali

Kueleza
Kujadili
Kusimuliza visa
kuandika

Wanafunzi wenyewe
ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 336

Mwongozo wa mwalimu uk 162

Kamusi ya methali (K.W wamitila)

3 1 Kusoma 
(ufahamu)

Mzee kifimbo 
cheza na visa 
vyake

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze:
kusoma kwa kina na ufasaha
kufafanua maudhui, semi na 
msamiati kifunguni
kutungia sentensi kwa msamiati 
na semi zilizotumika kifunguni
kujibu maswali kwa usahihi

kujadili mchoro
kusoma
kueleza (maudhui na 
msamiati
kuandika ( majibu 
madaftarini)

Mchoro kitabuni
Wanafunzi wenyewe
Chati (msamiati)
ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 144-147

Mwongozo wa mwalimu uk 65

Kamusi ya misemo na nahau (K.W 
wamitiala)

Kamusi ya methali

Kamusi ya Kiswahili

2 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Uakifishaji Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kutaja alama za uakifishaji
kueleza matumizi ya alama za 
uakifishaji
kuakifisha tengo kwa usahihi

kueleza
kutunga sentensi
kusoma
kaundika zoezi

Chati (alama –jina)
Ubao
Magazeti (alama hizo

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 167-170

Mwongozo wa mwalimu uk 75-76

Kamusi ya Kiswahili

Darubini ya Kiswahili uk 81

Mwongozo wa mwalimu uk 56

3 Kusoma (fasihi Riwaya III
Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza maana ya wahusika na 
sifa muhimu za kuzingatia 
katika uchunguzi wa wahusika
Kutaja na kuto mfano ya aina za 
wahusika riwaya
Kutofautisha wahusika wa aina 
mbali mbali

Kusoma
Kuwasilisha na kueleza
Kujadili
kuandika

Riwaya teule
Ubao
Wanafuzni wenyew
Kanda ya video
Chati (wahusika)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 139-141

Mwongozo wa mwalimu uk 62-63

Mwongozo wa riwaya teule

Kamusi ya fasihi

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

4-5 kuandika Insha ya 
maelezo

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kutaja sifa za insha ya  maelezo

maswali ya dodosa
kueleza mambo ya 
muhimu

Wanafunzi wenyewe
Makala ya insha ya 
maelezo

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 122-124

Mwongozo wa mwalimu uk 55
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kutoa maelezo kuhusu kitu, 
tukio au mtu fulani
kuandika insha ya maelezo kwa 
kufuata kaida zote

kuwasilisha darasani
kujadili vidokezo
kuandika madaftarini

ubao Kamusi ya Kiswahili

Insha kabambe

Karunzi ya kiswahili

Kamusi ya fasihi

Darubini ya Kiswahili uk 70-71

Mwongozo wa mwalimu uk 52

4 1 Kusoma 
(ufahamu)

Ajiri ya watoto 
na maendeleo

Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
kusoma kwa matamshi bora
kueleza maudhui na kutolea 
mifano katika jamii
kufananua na kutungia sentensi 
semi na msamiati

kusjoma kwa sauti 
darasani
kujadili vidokezo
kutoa mifano halisi
kuandika msamiati na 
zoezi

Michoro kitabuni
Picha nyinginezo 
(magazetini
Ubao
Wanafunzi wenyewe

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 155-158

Mwongozo wa mwalimu uk 71-72

Fasihi simulizi na andishi (alex ngure)

Kamusi ya misemo na nahau 
(wamitila)

Kamusi ya kiswahili

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

mafumbo Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutoa fasihi ya neno fumbo
Kupambana sifa bainifu za 
mafumbo
Kufumbanua na kufumbua 
mafumbo

Kueleza
Kusikiliza na kuuliza 
maswali ya dodoso
Kushindana, kufumbua 
mafumbo
Kujibu maswali kwa 
sauti

Wanafunzi wenyewe
Ubao
Picha ya wanyama
Michoro
Chati (sifa)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 133-135

Mwongozo wa mwalimu uk 59

Fasihi simulizi na andishi (alex ngure)

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Darubini ya Kiswahili uk 50

Mwongozo wa mwalimu uk 52

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Upatanisho wa 
kisarufi 
vivumishi

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kuteleza maana ya vivumishi
Kutaja aina za vivumishi na 
kutumia katika sentensi kwa 
usahihi
Kujibu maswali kwa upatanisho 
sahihi wa kisarufi

Kueleza
Kusoma
Kutunga sentensi
Kufanya zoezi

Chati (vivumishi)
Picha
Vitu halisi

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 
116/135/148

Mwongozo wa mwalimu uk 53,60

Sarufi fafanuzi ya kiswahili

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Darubini ya Kiswahili uk 52,53,78, 
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186, 216,343,330

Mwongozo wa mwalimu uk 
56,44,115,176

4/5 Kusoma fasihi Matumizi ya 
lugha katika 
fasihi

Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
Kutaja tamathali za usemi na 
umuhimu wake
Kutaja mifano katika kazi fasihi 
(hasa vitabu teule)
Kujibu maswali kwa kurejelea 
vitabu teule

Kusoma
Kueleza
Kujadili
Kuandika na kujibu 
maswali

Riwaya teule
Tamthilia teule
Diwali teule
Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 193-199

Mwongozo wa mwalimu uk 69

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Kamusi fasihi

Mwongozo ya vitabu teule

6 Kuandika Maagizo/
maelekezo

Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafuzni aweze
Kufafanua maana ya maagizo
Kueleza aina na umuhimu wa 
maagizo kwa wanajamii
Kuandika maagizo kwa njia 
mwafaka

Kutoa maagizo 
darasani
Kutekeleza maagizo
Kujadili
Kuandika
Kutazama maagizo 
halisi

Nakala halisi ya 
maagizo (paketi za 
dawa)
Wanafunzi wenyewe
Ubao
Chati (maagizo)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 141-143

Mwongozo wa mwalimu uk 63

5 1 kusoma Fisi na manyoya
meupe

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma kwa matamshi bora
Kudondoa msamiati mpya na 
kueleza
Kueleza sifa za wanyama mbali 
mbali
Kujibu maswali kikamilifu 
madaftarini

Kujadili mchoro
Kusoma kwa sauti 
wakipokezana
Kueleza msamiati na 
kutunga sentensi
Kujibu maswali

Mchoro kitabuni
Picha (ya wanyama) 
mbali mbal
Ubao
Mchoro
Chati (sifa)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 174-179

Mwongozo wa mwalimu uk 79

Kamusi ya misemo na nahau 
(wamitila)

Kamusi ya kiswahili

Kamusi fasihi

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Vitendawili II Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kuaishisha vitendawili katika 
makundi kimaudhui
Kutaja vitendawili vyenye 
muundo mmoja
Kutegua vitendawili aliyoulizwa

Kueleza
Kusoma
Kutega na kutegua 
vitendawili
Kuandika (zoezi)

Wanafunzi wenyewe
Ubao
Chati (sifa za 
vitendawili)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 147-148

Mwongozo wa mwalimu uk 66

Fasihi simulizi kwa shule za sekondari

Kamusi ya Tashbihi, vitendawili, 
milio na mishangao (wamitila)
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3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Vinyume vya 
vitenzi

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutaja aina mbali mbali za 
vinyume vya vitenzi
Kuorodhesha vitenzi na 
vinyume vyake
Kutunga sentensi za vitenzi na 
vinyume vyake
Kujibu maswali kwa usahihi

Maswali ya dodoso
Kueleza
Kusoma
Kuandika
Kufanya zoezi
Kugiza mfano, fumba 
na fumbua macho, nuna
tasamu

Chati (vitenzi na 
vinyume)
Wanafunzi wenyewe
Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 137-139

Mwongozo wa mwalimu uk 61

Kamusi ya kiswahili

4/5 Kusoma (fasihi) Mashairi ya 
Arudhi (sitiari 
na taswira)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza maana ya taswira na 
sitiari
Kupambanua matumizi ya 
taswira na sitiari
Kusoma shairi na kubainisha 
matumizi ya taswira na sitiari

Kueleza
Kusoma
Kujadili
Kujibu maswali

Diwani ya mashairi
Magazeti ya taifa leo
Chati
Picha
Vitu halisi (ua)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 183-186

Mwongozo wa mwalimu uk 61

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Miale ya usahiri (NES)

Nuru ya ushairi

Taaluma ya ushairi

6 Kuandika Tahadhari na 
onyo

Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kueleza maana ya tahadhari
Kueleza maana ya ilani na 
zinakopatikana
Kuandika tahadahri na ilani kwa
usahihi

Kueleza
Kujadili
Kusoma
Kutazama picha za ilani
Kuandika
Kufanya zoezi

Mchoro kitabuni
Kitabu cha ishara 
barabarini
Mabango (Ilani)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 133-154

Mwongozo wa mwalimu uk 70

Karunzi ya Kiswahili

Golden tips Kiswahili

Insha Kabambe (mutalil Simon)

Darubini ya Kiswahili 3 uk 57-59

Mwongozo wa mwalimu uk 46

6 1 Kusoma 
(ufahamu)

Makala 
magazetini

Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kusoma makala magazetini
Kueleza taalumu 
zinazozungumziwa kwa mfano 
michezo, siasa, biashara na 
kilimo
Kufupisha makala aliyosoma

Kueleza na kujadili
Kusoma kwa vikundi
Kuripoti waliosoma
Kuandika madaftarini
Kufanya zoezi
Ziara maktabani

Nakala za magazeti 
K.V taifa leo nipashe
Wanafunzi wenyewe
Picha ya maktaba
Chati (aina za 
magazeti)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 12

Mwongozo wa mwalimu uk 6
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2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Methali Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutaja methalil mbali mbali kwa
usahihi
Kueleza miundo mbali mbali ya 
methali
Kupambanua ukuruba wa 
methali na semi nyinginezo

Kudodosa
Kusoma
Kueleza na kujadili
Kushindana 
kukamislisha methli 
(kivikundi)
kuandika

Wanafunzi wenyewee
Ubao
Chati
Picha (kuku)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 158-160

Mwongozo wa mwalimu uk 72

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Kamusi fasihi

Fasihi simulizi kwa shule za sekondari

Darubini ya Kiswahili 3 uk 197

Mwongozo wa mwalimu uk 46

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Nyakati na Hali Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutumia viambishi vya nyakati 
kwa usahihi
Kubadilisha sentensi kutoka 
wakati mmoja hadi mwingine
Kujibu maswali ya nyakati na 
hali  mbali mbali kwa usahihi

Maswali ya dodoso
Kueleza
Kusoma
Kujibu maswali kwa 
sauti
Kuandika na kufanya 
zoezi

Chati (viambishi vya 
njeo)
Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 165/181

Mwongozo wa mwalimu uk 74/82

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Darubini ya Kiswahili 3 uk 187

Mwongozo wa mwalimu uk 101

4/5 Kusoma (fasihi) Mashairi ya 
arudhi

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza muundo wa mashiri ya 
arudhi
Kusoma mashairi ya arudhi kwa 
mapigo na mahadhi sahihi
Kupambanua ujumbe na 
matumizi ya lugha katika shairi 
la arudhi

Kueleza
Kusoma
Kujadili
Kujibu maswali

Diwani ya mashairi
Wanafunzi wenyewe
Chati (muundo)
Chati (muundo)
Magazeti (taifa leo)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 183-186

Mwongozo wa mwalimu uk 84

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Miale ya usahiri (NES)

Nuru ya ushairi

Karunzi ya Kiswahili

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

6 kuandika matangazo Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kupambanua njia tofauti tofauti 
za kutoa matangazo
Kueleza muundo wa matangazo

Kudodoso na kujadili
Kusoma
kuandika

Mabango ya 
matangazo
Ubao
Magazeti
Chati (tangazo)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 204

Mwongozo wa mwalimu uk 92

Insha kabambe (simon mutali)
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Kuandika matanganzo kwa njia 
mwafaka

Darubini ya Kiswahili 3 uk 47

Mwongozo wa mwalimu uk 37-38 
(sehemu ya insha)

7 1 Kusoma 
(ufahamu)

Chinyango ya 
wilaya

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma makal na kueleza 
maadhi yaliyomo
Kueleza maana ya msamiati 
mpya na kutunga sentensi
Kujibu maswali ya ufahamu

Kusoma makala
Kujadili ujumbe
Kujibu maswali na 
kujadili

Mchoro kitabuni
Ubao
Chati (msamiati)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 133-154

Mwongozo wa mwalimu uk 70

Kamusi ya kiswawhili

Kamusi ya misemo na nahau

Kamusi ya methali (K.W wamitila)

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Ufahamu wa 
kusikiliza

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusikiliza kwa makini 
akisomewa habari
Kufafanua ujumbe wa habari 
aliyosomewa
Kubainisha sauti tata na kutaja 
fani za lugha alizosika

Kueleza
Kusoma
Kusikiliza
Kujadili
kuandika

Mchoro kitabuni
Ubao
Chati (msamiati)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 191-195

Mwongozo wa mwalimu uk 88-89

Kamusi ya methlai

Kamusi ya misemo na naahau 
(Wamitila)

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Ukanushaji na 
nyakati na hali

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutambua mabadiliko ya 
viambishi katika kukanusha 
nyakati/hali
Kubadilisha tungo yakimishi 
hadi tungo kanushi
Kujibu maswali ya zoezi kwa 
usahihi

Kueleza na kudodosa
Kusoma na kujadili
Kujibu maswali kwa 
sauti
Kuandika madaftarini

Chati (vikanushi)
Ubao
Magazeti

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 197/209-
227

Mwongozo wa mwalimu uk 
90/96/103

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Darubini ya Kiswahili 3 uk 187

Mwongozo wa mwalimu uk 101

4/5 kusoma Shairi huru 
(Afrika)

Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kusoma shairi na kueleza 
ujumbe
Kupambanua sifa za kimuundo 
na kitamathali katika shairi
Kufafanua msamiati katika 

Kusoma
Maswali ya dodoso
Kujadili
kuandika

Shairi kitabuni
Chati (muundo)
Ubao
Diwani ya mashairi
Magazeti (taifa leo)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 201-202

Mwongozo wa mwalimu uk 91-92

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Miale ya usahiri (NES)
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shairi Nuru ya ushairi

Karunzi ya Kiswahili

Taaluma ya ushairi

6 kuandika Mikusanyo ya 
kazi za fasihi 
simulizi

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutaja njia za kuhifadhi fasihi 
simulizi
Kutambua njia na mbinu za 
kukusanya kazi ya fasihi 
simulizi
Kueleza faida za ukusanyaji wa 
kazi za fasihi simulizi

Kueleza na kujadili
Kusoma
Kuandika
Kazi ya kutafufit

Redio na kanda za 
sauti (KBC)
Wanafunzi wenyewe
Vitu halisi (ngoma
Chati (tanzu za fasihi 
simulizi)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 186-187

Mwongozo wa mwalimu uk 85

8 1-5 LIKIZO FUPI

9 1 Kusoma 
(Ufahamu)

Cheko la wakuja Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma kwa ufasaha na kueleza
maadili
Kupanua msamiati wake
Kujibu maswali ya ufahamu 
kwa usahihi

Kusoma
Kujadili (maadili na 
msamiati)
Kujibu maswali kwa 
sauti
kuandika

Mchoro kitabuni

Ubao

Chati (msamiati)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 205-208

Mwongozo wa mwalimu uk 94

Kamusi ya misemo na nahau 
(wamitila)

Kamusi ya Kiswahili

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Ngano Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kupambanua msingi ya 
uainishaji wa ngano
Kutaja na kufafanua aina tano za
ngano
© Education Plus Agencies

Kusimulia ngano darajani
Kujadili maswali ya zoezi kwa 
usahihi

Kusoma
Kujadili (maswali na 
msamiati
Kujibu maswali kwa 
sauti
kuandika

Wanafunzi wenyewe

Chati (aina za ngano)

Ubao

Picha

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 205-208

Mwongozo wa mwalimu uk 94

Kamusi ya misemo na nahau 
(wamitila)

Kamusi ya Kiswahili

Fasihi simulizi kwa shule za 
sekondari

Kichocheo cha simulizi na radishi

Kamusi ya fasihi

3
Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Uundaji nomino 
kutokana na 
vitenzi vya asili 

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutaja nomino na vitenzi mbali 

Kueleza
Kusoma
Maswali na majibu kwa

Chati nomono vitenzi

Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 199-201
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ya kigeni mbali
Kuunda nomino kutokana na 
kitenzi
Kutumia nomino moja kuunda 
nyinginezo

sauti
Kuandika madaftarini

Vitu halisi 
(mkimbaji)

Picha

Mwongozo wa mwalimu uk 91

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Nuru ya ushairi

Karunzi ya Kiswahili

Golden tips Kiswahili

4/5 Kusoma (fasihi) Magazeti (habari 
za kitaifa na 
kimatailfa)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza maudhui ya habari za 
kimataifa
Kupambana habari za kimataifa
Kutambua umuhimu wa 
magazet

Kuonyesha na 
kutazama magazeti
Kujadili kuhusu 
magazeti
Kusoma ghibu
Kujibu maswali

Nakala ya magazeti 
K.V taifa leo, spoti, 
taifa jumapilli

Viambatizo kitabuni

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 217-218

Mwongozo wa mwalimu uk 99

Karunzi ya Kiswahili

Kamusi ya Kiswahili

6 kuandika Ujazaji na fumu 
na hojaji

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma fomu na kujaza kwa 
kufuata maagizo au maswali
Kutaja na kueleza umuhimu wa 
matumizi ya fomu na hojaji

Kueleza
Kujaza kielezo cha 
fomu
Kusoma na kuandika
Kukfanya zoezi

Fomu za hojaji 
(kujiunga na shule)

Ubao

Fomu magazetini

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 187-190

Mwongozo wa mwalimu uk 86

Insha kabambe

Nuru ya ushairi

Karunzi ya Kiswahili

Darubini ya Kiswahili uk 287/314

Mwongozo wa mwalimu uk 145, 155

10 1 Kusoma 
(ufahamu)

Kitanzi cha 
maisha 
(mazungumzo)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza muundo wa 
mazungumzo
Kusoma na kupata maadili
Kutungia sentensi sahihi 
msamiati mpya
Kujibu maswali kwa usahihi

Kueleza
Kusoma kwa sauti
Kuigiza
Kujadili ujumbe na 
muundo
Kujibu maswali

Mchoro kitabuni

Wnafunzi wenyewe

ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 221-225

Mwongozo wa mwalimu uk 101

Kamusi ya Kiswahili

Isimu jamii kwa shule za sekondari

Karunzi ya kiswahili

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Maamkizi na 
mazungumzo: 
umoja wa 
kimataifa (isimu 
ya jamii)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kupambanua lugha(sajili) ya 
mazungumzo kitabuni
kutambua hasara za utengano

Kueleza
Kusoma kwa sauti
Kuigiza
Kujadili ujumbe na 
muundo

Picha (magazetini)

Mapigiano ya 
kikabila, kampeni

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 195-196

Mwongozo wa mwalimu uk 89-90

Insha kabambe
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kueleza msamiati mpya na 
kujibu maswali kwa usahihi

Kujibu maswali Wanafunzi wenyewe

Michoro

Chati (hasara la 
utengano

Nuru ya ushairi

Kamusi ya Kiswahili

Isimu jamii kwa shule za sekondari

Darubini ya Kiswahili uk 269

Mwongozo wa mwalimu uk 138

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Kirai Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza maana ya kirai
Kupambanua aina za kirai
Kutumia na kutambua virai 
katika sentensi
Kufanya zoezi kikamilifu

Maswali ya dodoso
Kueleza na kusoma
Kutunga sentensi kwa 
sauti
Kuandika na kujibu 
maswali

Chati (aina za virai)

Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 213-217

Mwongozo wa mwalimu uk 98

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Darubini ya Kiswahili uk 160

Mwongozo wa mwalimu uk

4/5 Kusoma (fasihi) Hadithi Fupi Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
Kutambua mambo muhimu 
katika kutambua hadithi fupi
Kusoma hadithi fupi na kujibu 
maswali kuhusu

Kueleza
Kusoma na kujadili
Kujibu maswali

Kielelezo kitabuni

Diwani teule ya 
hadithi fupi (mayai 
wasiri wa maradhi)

Magazeti (taifa leo)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 233-236

Mwongozo wa mwalimu uk 105

Mwongozo wa diwani teule

Kamusi ya misemo na nahau

Kamusi ya methali (k.w wamitila)

6 kuandika Insha ya 
mazungumzo

Kufika mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza muundo wa 
mazungumzo
Kusoma mfano kitabuni na 
kufafanua kimtindo na ujumbe
Kuandika insha za 
mazungumzao kwa njia ifaayo

Kueleza
Kujadili
Kusoma kwa sauti na 
zamu
Kuandika
Kuigiza mazungumzo

Wanafunzi wenyewe

Kelelezo kitabuni

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 202-204

Mwongozo wa mwalimu uk 92-93

Insha kabambe (simon mutali)

Karunzi ya Kiswahili

Golden Tips Kiswahili

11 1 Kusoma Mja huhitaji 
jamii

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma na kutamka maneno 
vyema
Kueleza umuhimu wa watu 
kushirikiana
Kupambanua na kupanua 
msamiati wake

Kujadili (umuhimu wa 
umoja)
Kusoma kwa kina na 
kwa sauti
Kueleza msamiati
Kuandika madaftarini

Mchoro kitabuni

Mwanafunzi 
mwenyewe

Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 242-244

Mwongozo wa mwalimu uk 108

Kamusi ya Kiswahili
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Kujibu maswali kwa usahihi

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Maamkizi na 
mazungumzo 
wataalamu 
wawili (Isimu 
jamii)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma kifungu na kueleza
Kueleza sifa za lugha (sajiili) ya
wataalamu
Kupambanua mazungumzo 
kitabuni kwa kuzingatia sajili

Kueleza
Kusoma
Kujadili
Kuigiza
Kujibu kwa sauti

Wanafunzi wenyewe

Taarifa mbali mbali 
za kitaaluma

Ubao

Magazeti

Picha(mazungumzo)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 208-209

Mwongozo wa mwalimu uk 95

Kamusi ya Kiswahili

Isimu jamii kwa shule za sekondari

Darubini ya Kiswahili uk 131

Mwongozo wa mwalimu uk 80

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Vishanzi Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kufafanua maana ya kishazi
Kutaja na kueleza aina za 
vishanzi
Kutumia kila aina ya vishanzi 
katika sentensi
Kubainisha aina za vishanzi 
katika sentensi

Kueleza
Kusoma na kufafanua
Kuandika na kujibu 
maswali

Wanafunzi wenyewe

Chati /bango (aina)

Sentensi ubaoni

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 208-209

Mwongozo wa mwalimu uk 95

Kamusi ya Kiswahili

Sarufi ya Kiswahili

Darubini ya Kiswahili3 uk 171

Mwongozo wa mwalimu uk 96

4/5 Kusoma Makala 
(Gazetini)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma makala na kueleza 
dhamira yake
Kupanua na kukuza msamiati 
wa taaluma mbali mbali

Kusoma kwa sauti
Kujadili 
(ujumbe/lugha)
Kuandika
Kujibu kwa sauti 
darasani

Magazetini (taifa leo 
nipashe)

Ubao

Chati (aina zake)

Picha ya maktaba

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 251-252

Mwongozo wa mwalimu uk 112

Kamusi ya Kiswahili

Darubini ya Kiswahili3 uk 135

Mwongozo wa mwalimu uk 81

6 Kuandika Utunzi wa 
mashairi huru

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutaja sheria/arudhi za mashairi
Kusoma kielezo kwa kina
Kuandika shairi la arudhi kwa 
kufuata kanuni

Maswali ya dodoso
Kusoma na kueleza
Kujadili
Kuandika

Diwani ya mshairi

Wanafunzi wenyewe

Kielezo kitabuni

Magazeti (taifa leo)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 219-220

Mwongozo wa mwalimu uk 100

Kamusi ya Kiswahili

Nuru ya ushairi

Miale ya ushairi

Darubini ya Kiswahili3 uk 45-46

Mwongozo wa mwalimu uk
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12 1 kusoma Mpanda ngazi 
washika ngazi

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma kwa ufasaha na kueleza
maadili
Kutambua aina ya shairi na 
kujibu maswali kwa usahihi

Kusoma kwa satui na 
mahadhi
Kujadili
kuandika

Mchoro kitabuni

Picha (ajira ya 
watoto)

Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 260-263

Mwongozo wa mwalimu uk 117-118

Kamusi ya methali (Wamitila)

Kamusi ya misemo na nahau 
(wamitila)

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Misimu Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kufafanua maana ya misimu
Kutambua sifa kuu za misimu
Kueleza umuhimu wa misimu 
katika jamii

Kueleza
Kusoma
Kujadili
Kutoa mifano
Kuandika

Wanafunzi wenyewe

Chati (aina za 
misimu)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 225-227

Mwongozo wa mwalimu uk 102

Kamusi ya Kiswahili

Fasihi simulizi kwa shule ya 
sekondari

Kichocheo cha fasihi simulizi na 
andishi

Kurunzi ya Kiswahili

Kamusi ya fasihi

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Muundo wa 
sentensi

Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kueleza sehemu mbili kuu za 
sentensi(KN na KT)
Kueleza sifa za KN na KT
Kuonesha KN na KT katika 
tungo

Kueleza
Kusoma na kuuliza 
maswali
Kutunga sentensi
Kuandika na kufanya 
zoezi

Bango/chati (sentensi
zenye muundo mbali 
mbali

Chati

Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 248-251

Mwongozo wa mwalimu uk 110-111

Kamusi ya Kiswahili

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Darubini ya Kiswahili 3 uk 199-201

Mwongozo wa mwalimu uk 108

4/5 Kusoma (fasihi) Ripoti za mchezo
(isimu jamii)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kufafanua sifa ya makala 
magazetini hasa kuhusu 
michezo
Kusoma makala kwa ufasaha
Kupanua msamiati wa sajili ya 
michezo

Kueleza
Kusoma na kujadili
Kuigiza mwanahabari
kuandika

Maagazeti K.V taifa 
leo nipashe

Wanafunzi wenyewe

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 267-268

Mwongozo wa mwalimu uk 120-121

Kamusi ya Kiswahili
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6 Kuandika Ripoti Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kufafanua maana ya ripoti
Kupambanua aina za ripoti na 
sifa zake
Kuandika ripoti kwa muundo 
mwafaka

Kueleza na kudodosa
Kujadili kielezo na 
riposi halisi
Kusoma
kuandika

Vielezo K.V ripoti ua
ukaguzi wa pesa

Ubao

Wanafunzi wenyewe

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 236-241

Mwongozo wa mwalimu uk

Kamusi ya Kiswahili

Insha kabambe (simon mutali 
chesebe)

Kurunzi ya Kiswahili

Golden tips Kiswahili

Darubini ya Kiswahili 3 uk 119-121

13-
14

MTIHANI WA MWISHO WA MUHULA
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MAAZIMIO YA KAZI
KIDATO CHA TATU 2017

MUHULA WA III

Bw. Joseph Mbiti

ASILIA/Marejeleo

1. Kiswahili Kitukuzwe, Kidato Cha 3, (KLB)
Mwongozo wa Mwalimu wake

2. Johari ya kiswahili, Kidato cha 3 (EAEP)
3. Chemchemi za Kiswahili, Kidato cha 3 (Longhorn Publishers)
4. Darubini ya Kiswahili, Kidato cha 3
5. Kamusi ya Kiswahili Sanifu (Toleo la 3) OUP
6. Kamusi ya Karne ya 21, Longhorn Publishers
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JU
M

A

K
IP

IN
D

I
SOMO

SOMO 
NDOGO SHABAHA MBINU ASILIA VIFAA MAONI

1 1-6 KUFUNGUA SHULE

2 1 Kusoma 
(ufahamu)

Chimbuko la 
kiswahili

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza chimbuko la Kiswahili
Kufafanua nadharia mbalimbali 
kuhusu chimbuko/asili ya 
Kiswahili
Kubainisha uhusiano kati ya 
Kiswahili na lugha nyinginezo
Kujibu maswali kwa usahihi

Maswali ya dodoso
Kusoma
Kujadili
Kuandika
Kazi ya kutafiti

Chati kitabuni
Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 272-275

Mwongozo wa mwalimu uk 123

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya misemo na nahua (K.W 
wamitila)

Darubini ya Kiswahili 3 uk 27-31

Mwongozo wa mwalimu uk 28-29

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Hotuba Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza sifa muundo wa hotuba
Kuandaa hotuba na kutoa mbele 
ya darasa

Kusoma
Kujadili
Kuigiza hotuba mbele 
ya darasa
Kusiliza
kuandika

Wanafunzi wenyewe
Nakala ya hotuba
Chati (muundo)
Magazeti (hotuba)
Picha (wanaohutubu)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 244-248

Mwongozo wa mwalimu uk 109

Kamusi ya Kiswahili

Insha kabambe (simon Chesebe)

Darubini ya Kiswahili 3 uk 183-185

Mwongozo wa mwalimu uk 100

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Shamirisho 
kipozi na kitondo

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kufafanua maana ya shamirisho
Kutaja na kufafanua aina tatu za 
shamirisho
Kubainisha aina zote za 
shamirisho katika sentensi

Kueleza
Kusoma
Kudodosa
kuandika

Chati (jedwali la 
shamirisho)
Ubao
Magazeti (sentensi)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 264-266

Mwongozo wa mwalimu uk 118

Kamusi ya Kiswahili

Sarufi fafanuzi ya kiswahili

Darubini ya Kiswahili 3 uk 212-214

Mwongozo wa mwalimu uk 108

4/5 kusoma Maenezi ya 
Kiswahili nchini 
Kenya

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza chimbuko la Kiswahili

Maswali ya dodoso
Kusoma
Kujadili

Vifaa halisi 
(magazeti, redio, 
vitabu)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 284-286

Mwongozo wa mwalimu uk 132
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Kufafanua njia kuu za ueneaji na 
matatizo yanayozikabili
Kuonea fahari kiswahili

kuandika Ramani ya maneno 
ya pwani
ubao

Kamusi ya Kiswahili

Isimu ya jamii kwa shule za sekondari 
(ipara Isaac odeo)

Darubini ya Kiswahili 3 uk 54-56

Mwongozo wa mwalimu uk 45-46

6 kuandika Tahakiki Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kufafanua maana ya tahakiki
kuktambua vigezo vya kuandika 
tahakiki
kuandika tahakiki ifaavyo

kueleza
kusoma
kujadili
kuandika

Magazeti (Tahakiki)
Miongozo ya riwaya 
au tamthilia
Ubao
Chati (vigezo 
muhimu

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk

Mwongozo wa mwalimu uk

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya misemo na nahua (wamitila)

Insha kabambe

Darubini ya Kiswahili 3 uk 54-56

Mwongozo wa mwalimu uk 59

3 1 Kusoma 
ufahamu

Dafurau ya mauti Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma ufahamu kwa matamsho
bora
Kueleza ujumbe na maadili 
yaliyomo
Kufafanua maswali kikamilifu

Kuanddika (vianzo vya 
ajali)
Kueleza
Kusoma
Kujibu maswali kwa 
kuandika

Choro kitabuni
Picha za ajali
Magazeti (picha)
Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 288-291

Mwongozo wa mwalimu uk 134

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya misemo na nahua (wamitila)

Kamusi ya methali

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Lakaba Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kufafanua maana ya lakaba
Kueleza sifa zinazohusishwa na 
lakaba
Kutoa mifano ya lakaba

Kueleza
Kusoma na kujadili
Kutoa mifano
Kuandika
Kufanya zoezi

Ubao
Mwanafunzi 
mwenyewe
Chati (lakbu)
Magazeti(majina ya 
lakabu)

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 263-264

Mwongozo wa mwalimu uk 118

Fasihi simulizi kwa shule za sekondari

Kichocheo cha fasihi simulizi na andishi

Darubini ya Kiswahili 3 uk 343

Mwongozo wa mwalimu uk 59

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Aina za sentensi 
(muundo)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutaja aina tatu kuu za sentensi

Maswali ya dodoso
Kueleza
Kusoma

Bango (muundo wa 
sentensi sahihi)
Ubao

Chemchemi za Kiswahili 3

Kitabu cha wanafunzi  uk 248-251

Mwongozo wa mwalimu uk 110
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Kueleza sifa za sentensi sahihi
Kutnga sentensi sahihi kwa 
usahihi

kuandika Magazeti (taifa leo) Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Kamusi ya Kiswahili

Darubini ya Kiswahili uk 252,270

4/5 Kusoma Usanifishaji wa 
Kiswahili nchini 
kenya

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze,
Kueleza maana ya usanifishaji
Kutambulisha historia ya 
usnifishaji wa Kiswahili
Kutaja na kueleza jahudi za 
kusanifisha Kiswahili nchini 
Kenya

Wasilisho la mtaalamu
Kuuliza maswali
Kusoma
Kujadili maswali 
kitabuni

Mtaalamu
Mwalimu
Ubao
magazeti

Chemchemi za Kiswahili 297-298

Kitabu cha wanafunzi  uk 136

Mwongozo wa mwalimu uk 118

Insha kabambe (simon mutali)

Kamusi ya Kiswahili

Isimu Jamii kwa shule za sekondari 
(Ipara Isaac Odeo)

Darubini ya Kiswahili 3 uk 178

Mwongozo wa mwalimu uk 98

6 Kuandika Insha ya 
mawazo/Hoja 
fikira

Kufikia mwisho wa 
funzo,mwananfunzi aweze
kupambanua sifa za insha ya 
mawazo
kuandika insha kwa kutiririsha 
hoja ifaavyo
kuandika kwa hati nadhifu

kueleza
kusoma
kujadili vidokezo
kuandika

Kielelezo cha insha
ubao

Chemchemi za Kiswahili 268-271

Kitabu cha wanafunzi  uk 136

Mwongozo wa mwalimu uk 121

Insha kabambe (simon mutali)

Darubini ya Kiswahili 3 uk 178

Mwongozo wa mwalimu uk 98

4 1 Kusoma 
(ufahamu)

Maneno ya babu Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kupambanua sifa za insha bora ya
mawazo
kuandika insha kwa kutiririsha 
hoja ifaavyo
kuandika kwa hati nadhifu

kueleza
kusoma
kujadili vidokezo
kuandika

Mchoro kitabuni
Ubao chati 
(msamiati)

Chemchemi za Kiswahili 275-279

Kitabu cha wanafunzi  uk 139

Mwongozo wa mwalimu uk 118

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya methali

Kamusi ya misemo na nahau

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Mahakamani Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutaja sifa za lugha (sajili) ya 
mahakamani
Kueleza kaida na wafanyi kazi 
wa mahakamani

Kudodosa
Kusoma
Kuajdili
Kuigiza
Kuandika

Wanafunzi wenyewe
Picha za mahakama
Runinga na kanda 
(mahakama)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 275

Mwongozo wa mwalimu uk 118

Kamusi ya Kiswahili

Isimu ya jamii kwa shule za sekondari 
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Kusoma kifungu na kujibu 
maswali

(Ipara Isaac Odera)

Darubini ya Kiswahili 3 uk 76-77

Mwongozo uk 55

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Shamirisho 
ala/kitumizi

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza maana ya shamirisho ala
Kutunga sentensi zenye 
shamirisho ala
Kubainisha shamirisho ala 
kwenye sentensi

Kueleza
Kusoma
Kudodosa na kujibu 
masweli
kuandika

Chati (sentensi)
Ubao
Vitu halisi (birika, 
nyundo)
Magazeti
Picha (ala)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 280

Mwongozo wa mwalimu uk 125

Kamusi ya Kiswahili

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Darubini ya Kiswahili 3 uk 214

Mwongozo uk 115

4/5 Kusoma (fasihi) Mashairi Huru Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma shairi huru na kufafanua
maudhui
Kufafanua mbinu za kilitunzi na 
kimtindo za sahiri huru
Kujibu maswali kwa usahihi

Maswali ya dodoso
Kujadili
Kusoma
kuandika

Diwani ya mashairi
Wanafunzi wenyewe
Magazeti (Taifa leo)
Ubao

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 309-310

Mwongozo wa mwalimu uk 142

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya Fasihi

Nuru ya usahiri

Miale ya ushairi

6 Kuandika Michezo ya 
kuigiza

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kueleza vipengele vikuu katika 
uandishi wa mchezo wa kuigiza
Kuandika mchezo mfupi wa 
kuigiza

Kueleza
Kuigiza
Mazungumzo
Kujadili
kuandika

Picha ya waigizaji
Kanda za video 
(uigizaji)
Runinga (vipindi 
K.V papa shirandula)
Magazeti
Ubao

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 298-301

Mwongozo wa mwalimu uk 137

Darubini ya Kiswahili uk 155

Mwongozo uk 89

Fasihi simulizi kwa shule za sekondari

Insha kabambe (simon mutali)

5 1 Kusoma 
(ufahamu)

Katiba ni 
mwongozo nchi

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma na kupata maudhui 
kuhusu katiba
Kueleza umuhimu wa katiba 
nzuri kwa nchi

Kusoma
Kujadili
Kuandika
Kufanya zoezi

Nakala ya katiba
Ubao
Chati (Vipengele vya
katiba)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 291-293

Mwongozo wa mwalimu uk 135

Darubini ya Kiswahili uk 196
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Kujibu maswali usahihi Mwongozo uk 106

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Matumbano ya 
utani

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kufafanua maana ya malumbano 
ya utani
Kueleza sifa za utani
Kutoa mifano ya utani kimaigizo

Kueleza maswali 
dodoso na majibu
Kuigiza utani
Kusoma mifano
Kujadili
Kuandika

Chati (vielezo vya 
malumbano)
Ubao
Wanafunzi wenyewe
Magazeti (taifa leo)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 291-293

Mwongozo wa mwalimu uk 135

Darubini ya Kiswahili uk 196

Mwongozo uk 106

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Uchanganuzi wa 
sentensi sahili

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kutoa fasili ya uchanganuzi wa 
sentensi
Kupambanua njia tatu za 
uchangnauzi wa sentensi
Kuchanganua sentensi sahili kwa
matawi jedwali na matawi

Kusoma
Kueleza
Kuchanganua ubaoni
kuandika

Chati (uchanganuzi)
Ubao
Magazeti (mifano ya 
sentensi)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 280-284

Mwongozo wa mwalimu uk 126

Sarufi fafanuzi ya Kiswahili

Darubini ya Kiswahili uk 199

Mwongozo uk 110

4/5 Kusoma Mashairi ya 
arudhi

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma sahiri na kueleza 
maudhui
Kueleza sifa za mashairi ya 
arudhi
Kuhakiki shairi

Kusoma
Kujadili
Kughani
kuandika

Diwani ya mashairi
Wanafunzi wenyewe

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 323-324

Mwongozo wa mwalimu uk 152

Nuru ya usahiri

Miale ya ushairi

Taaluma ya ushairi

Darubini ya Kiswahili uk 164

6 Kuandika Wasifu Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kufafanua maana ya wasifu
Kutaja vipengele muhimu katika 
uaandishi wa wasifu
Kuandika wasifu kwa muundo 
mwafaka

Maswali ya dodoso
Kueleza
Kusoma maelezo 
kitabuni
Kujadili
kuandika

Wanafunzi wenyewe
Nakala/riwaya za 
wasifu
Ubao
Magazeti
Vitabu vya hadithi

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 310-311

Mwongozo wa mwalimu uk

Kamusi ya Kiswahili

Insha kabambe (simon mutali)

Kamusi ya methali

Darubini ya Kiswahili 3

Kitabu cha mwanafunzi uk 290

Mwongozo wa mwalimu

Mama kapile na Kufikia mwisho wa funzo, Chemchemi za Kiswahili
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6 1 Kusoma 
(ufahamu)

kilio chake mwanafunzi aweze
Kusoma kwa matamshi bora na 
kueleza ujumbe
Kufafanua msamiati wa tamathali
za lugha kifunguni
Kujibu maswali kwa usahihi

Maswali ya dodoso
Kusoma kwa sauti
Kujadili
Kuandika
Kufanya zoezi

Wamchoro kitabuni
Ubao
Chati (msamiati) Kitabu cha wanafunzi  uk 328-331

Mwongozo wa mwalimu uk 155

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya misemo na nahau (K.W 
wamitila)

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Miviga Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kueleza maana ya miviga
Kufafanua sifa za miviga
Kutambua umuhimu wa miviga 
katika jamii yake
Kutaja na kuigiza mifano ya 
miviga

Kujadili na kutoa 
mifano
Kusoma
kuandika

Wanafunzi wenyewe
Pichs za sherehe K. 
V tohara, arusi
Kanda za vido 
(arusi)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 306-307

Mwongozo wa mwalimu uk 140

Kamusi ya Kiswahili

Fasihi simulizi kwa shule za sekondari

Kichocheo cha fasihi simulizi na andishi

Darubini ya Kiswahili 3

Kitabu cha mwanafunzi uk 290

Mwongozo wa mwalimu uk 95

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Uchanganuzi wa 
sentensi 
ambatano

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kupambanua sentensi ambatano 
(mstari, matawi na jedwali)
Kuchanganua sentensi ambatano 
kwa usahihi

Kueleza
Kujadili
Kuandika madaftarini
Kufanya zoezi

Chati (mchor ya 
uchanguzi
Ubao
Magazeti (sentensi)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 293-296

Mwongozo wa mwalimu uk 136

Darubini ya Kiswahili 3

Kitabu cha mwanafunzi uk 252

Mwongozo wa mwalimu 134

4/5 Kusoma Habari na ripoti 
za runinga na 
redio

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma habari kwa kina na 
kueleza yaliyomo
Kueleza umuhimu wa vyombo 
vya habari

Maswali ya dodoso na 
majibu
Kusoma
Kujadili
kuandika

Redio na vinassa 
sauti
Magazeti (taifa leo, 
nipashe
ubao

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 335-336

Mwongozo wa mwalimu uk 161

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya methali

Darubini ya Kiswahili 3

Kitabu cha mwanafunzi uk 260

Mwongozo wa mwalimu uk 135
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6 Kuandika Tuwasifu Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kufafanua maana ya tawasifu
kueleza tofauti ya tawasifu na 
wasifu
kuandika tawasifu ifaavyo

kueleza
kusoma na kujadili
kuandika madaftarini

Ubao
Kitabu cha tawasifu
Nakal ya tawasifu 
halisi

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 311-314

Mwongozo wa mwalimu uk 144

Darubini ya Kiswahili 3

Kitabu cha mwanafunzi uk 279

Mwongozo wa mwalimu uk 140

7 1-5 LIKIZO FUPI

8 1 Kusoma 
(ufahamu)

Umoja wa 
mataifa na (zoezi
la marudio III

Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kusoma kwa kina na kueleza 
maadithi
Kujibu maswali yote kwa usahihi

Kueleza
Kusoma
Kucha
Ubani
Kuigiza kwa sauti
kuandika

Mchoro kitabuni
Ubao
Maswali kwenye 
kitabu

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 340

Mwongozo wa mwalimu uk 164

Kamusi ya Kiswahili

Kamusi ya misemo na nahau (wamitila)

Kamusi ya methali

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Soga na ulumbi Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kutoa fasihi ya soga na ulambi
Kueleza sifa za soga na ulumbi
Kutoa mifano ya soga darasani

Kueleza
Kusoma
Ubani
Kuigiza kwa sauti
kuandika

Wanafunzi wenyewe
Ubao
Chati (sifa)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk

Mwongozo wa mwalimu uk

Kamusi ya fasihi

Darubini ya Kiswahili 3

Kitabu cha mwanafunzi uk 290

Mwongozo wa mwalimu

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Uchambuzi wa 
sentensi 
changamano

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kuchanganua sentensi 
chanamano kwa kutumia matawi
Kujibu maswali ifaavyo

Kueleza
Kusoma
Kuchanganua ubaoni
Kuandika madaftarini

Chati (uchanganuzi)
Ubao
Magazeti (sentensi)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 303-306

Mwongozo wa mwalimu uk 141

Sarufi fafanuzi ya kiswahili

Darubini ya Kiswahili 3 uk 270

Mwongozo wa mwalimu uk 139

4/5 Kusoma (fasihi)
Muhtasari 
(riwaya)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma riwaya yeyeote

Kusoma
Kujadili (hela muhimu)
kuandika

Bango (michoro ya 
matawi
Ubao

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 123-125
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Kueleza ploti ya riwaya kwa 
ufupi

Magazeti Mwongozo wa mwalimu uk 140

Kamusi ya Kiswahili

Mwongozo wa riwaya teule (utengano)

Kichocheo cha fasihi andishi na simulizi

6 Kuandika Insha ya 
kitaaluma

Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
Kueleza uamilifu wa insha 
kitaaluma
Kupambanua sifa za insha ya 
kitaaluma
Kuandika insha ya kitaaluma

Kudodosa
Kueleza
Kusoma
kuandika

Riwaya teule
Wanafunzi wenyewe
Nakala ya insha ya 
kitaaluma
Ubao
Chati (sifa/muundo)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 324-327

Mwongozo wa mwalimu uk 153-154

kabambe (simon mutali)

Golden Tips ya kiswahili

Karunzi ya kiswahili

9 1 Kusoma 
(ufahamu)

Vifungu zoezi la 
murudio III

Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kusoma vifungu na kueleza 
ujumbe
Kujibu maswali kwa sheria za 
ufupisho

Kusoma
Kuandika
kujadili

Wanafunzi wenyewe
ubao

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 342-343

Mwongozo wa mwalimu uk 164

Kamusi ya Kiswahili

Karunzi ya Kiswahili

Golden tips kiswahili

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

mawaidha Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kufafanua maana ya mawaidha
kupambanua vipengele vya 
kimsingi katika mawaidha
kujibu maswali ifaavyo

kueleza
kujadili
kuigiza
kujibu maswali kwa 
kuandika

Wanafunzi wenyewe
ubao

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 331-332

Mwongozo wa mwalimu uk 156

Darubini ya Kiswahili 3 284-285

Mwongozo uk 143

3 Sarufi na 
matumizi ya 
lugha

Uchanganuzi wa 
sentensi, 
changamano 
(matawi

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kueleza muudo wa sentensi 
changamano
kuchanganua setensi 
changamano kwa matawi

kueleza
kusoma
kujadili
kuandika
kunchanganua ubaoni
kufanya zoezi

Chati (ucchanganuzi
Ubao
Magazeti (sentensi)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 320-323

Mwongozo wa mwalimu uk 148

Darubini ya Kiswahili 3

Kitabu cha mwanafunzi uk 290

Mwongozo wa mwalimu

Sarufi fafanuzi ya kiswahili

Chemchemi za Kiswahili
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4/5 Kusoma (fasihi) Muhtasari 
Tamthilia

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma tamthilia teule yote
Kueleza dhamira kwa ufuupi
Kueleza maudhui na wahusika 
kwa ufupi

Kusoma
Kueleza
Kujadili
Kuandika
Kufanya zoezi

Tamthilia teule (kifo 
kisimani)
Kanda za video
Wanafunzi wenyewe
Chati (maudhui)
Ubao

Kitabu cha wanafunzi  uk 366

Mwongozo wa tamthilia teule

Kamusi ya fasihi

Kamusi ya Kiswahili

Kichocheo cha fasihi simulizi na andishi

6 Kuandika Insha ya methali Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
kutambua vigezo muhimu vya 
insha bora ya methali
Kuandika insha ya methali kwa 
mtiririko boara

Kueleza
Kusoma
Kujadili
Kuandika
Kufanya zoezi

Nakala ya (insha ya 
methali)
Magazeti
ubao

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 336-338

Mwongozo wa mwalimu uk 162

Karunzi ya Kiswahili

Insha kabambe (simon mutali)

Kamusi ya methali

Darubini ya Kiswahili 3

Kitabu cha mwanafunzi uk 219

Mwongozo wa mwalimu 117

10 1 Kusoma (Isimu 
Jamii)

Makala ya 
taaluma mbali 
mbali (sajili)

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
kueleza maana ya sajili
kutaja taaluma mbalimbali
kutambua msamiati wa taaluma 
mbali mbali

kueleza
kujadili
kusoma makala ya 
taaluma
kuandika

Makala (ubao
Chati (taaluma mbali
mbali)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 99,112,120

Mwongozo wa mwalimu uk 92

Isimu jamii kwa shule za sekondari

Karunzi ya kiswahili

2 Kusikiliza na 
kuzungumza

Ngomezi Kufikia mwisho wa funzo 
mwanafunzi aweze
Kufafanua maana ya ngomezi
Kutaja mifano ya ngomezi katika
jamii yake
Keleza sifa za ngomezi
Kufafanua umuhimu wa ngomezi
katika jamii

Kueleza
Kusoma na kujadili
Kucheza na kuimba 
ngomz
kuandika

Vifaa halisi (ngoma 
firimbi kengele
Wanafunzi wenyewe
Chati (sifa)
Picha za wanaotumia
ngoma

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 332

Mwongozo wa mwalimu uk 157

Fasihi simulizi kwa shule za sekondari 
(Alez ngure)

Kichocheo cha fasihi simulizi na andishi

Ijaribu na ukarabati

3
Sarufi na 
matumizi ya 

Uchanganuzi wa 
sentensi 

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze

Kueleza
Kusoma

Chati (uchanganuzi)
Magazeti (sentensi)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 333-335
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lugha changamano 
(mistari)

Kueleza muundo wa sentensi 
changamano
Kuchanganua sentensi
Changamano kwa mistari

Kuchanganua ubaoni
Kuandika

Ubao
Mwanafunzi 
mwenyewe

Mwongozo wa mwalimu uk 158-159

Sarufi fafanuzi ya kiswahili

Darubini ya Kiswahili 3

Kitabu cha mwanafunzi uk 270

Mwongozo wa mwalimu uk 139

4/5 Kusoma (fasihi) Muhtasari Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kueleza hadithi zilizomo katika 
diwani ya hadithi fupi teule
Kusoma hadithi na keleza 
maudhui kwa ufupi

Kueleza
Kujadili
Kusoma
Kuandika

Diwani teule
Ubao
Chati (maudhui)

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 235

Mwongozo wa mwalimu uk 158-159

Mwongozo wa diwani ya hadithi fupi 
teule

Darubini ya Kiswahili 3

6
kuandika Resipe au 

mwongozo wa 
mapishi

Kufikia mwisho wa 
funzo,mwanafunzi aweze
Kueleza maana ya resipe
Kupambanua muundo wa resipe
Kuandika resipe kikamilifu

Kueleza na kusoma
Kupika
Kuandika resipe

Nakala za resipe
Vifaa halisi (sufuria, 
vikombe
Picha ya vyakula

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 338-339

Mwongozo wa mwalimu uk 162

Insha kabambe (simon mutali)

Kurnzi ya Kiswahili

Golden tips Kiswahili

11 1-6 Marudio Zoezi la  
marudio III
Karatasi za

Kufikia mwisho wa funzo, 
mwanafunzi aweze
Kusoma na kuelewa maswali
Kujibu maswali ya zoezi ya 
marudio III kwa usahihi
Kujiandaa kikamilifu kwa 
mtihani

Kusoma
Kuandika
Kujadili
Kufanya marudio (mada
zote)

Wanafunzi wenyewe
Maswali kibani
Ubao
Karatasi za mtihani 
za awali

Chemchemi za Kiswahili

Kitabu cha wanafunzi  uk 340-346

Mwongozo wa mwalimu uk 164-166

12 MTIHANI WA MWISHO WA MUHULA NA KUFUNGA SHULE
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