Juma | Kipindi | Mada Kuu | Mada Ndogo | Shabaha/Malengo | Mbinu Marejeleo Nyenzo
MAAZIMIO YA KAZI
KISWAHILI KIDATO CHA KWANZA
MUHULA WA
1Na2 MIALIKO YA WANAFUNZI WA KIDATO CHA KWANZA
3 1 Kusoma Karibuni Kifikia mwisho wa Maswali na Chemchemi za Kiswahili e Mchoro
(ufahamu) wanafunzi funzo mwanafunzi majibu 1 e Kitabuni
aweze: Kusoma kwa sauti Kilabu cha wanafunzi e Ubao
(a) Kusoma kwa Kujadiliana uk 1-2 e Chati
matamshi Kuandika Mwongozo wa e Picha
(b) Kutumia madftarini mwalimu
msamiati, Mwongozo wa
misemo na mwalimu uk 1-3
methali kwa Kamusi ya misemo na
ufasaha na nahau (k.w Wamitila)
(c) Kujibu Kamusi ya Kiswahili
maswali Kiswahili fasaha uk 1-3
kwa usahihi
2 Kusikiliza na Matamshi bora: Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Kiswahili e Mchoro
kuzungumza aina za sauti funzo mwanafunzi Kuchora 1 e Chati
aweze Kutamka sarufi Kitabu cha wanafunzi (irabu/konsonanti)
(a) Kutaja alaza Kujibu maswali uk 3-5 e Wanafunzi wenyewe
kutamkia kuandika Mwongozo wa e Picha za matamshi
(b) Kutamka mwalimu uk 3-5
irabu na Mwongozo wa
konsonanti mwalimu uk 4-5
kwa usahihi Kamusi ya Kiswahili
(c) Kuchora Uhondo wa Kiswahili uk
mkondo wa 1-3,21-23
hewa
3 Sarufi na Dhima na vipashio | Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Kiswahili e Chati (vipashio)
matumizi ya vya lugha funzo, mwanafunzi Kujadiliana 1 e Wanafunzi (wenywe)
lugha aweze Kuzingumza Kitabu cha wanafunzi e Ubao
(a) Kufafanua Kuandika uk 5-8
umuhimu Maswali na Mwongozo wa
wa lugha majibu mwalimu uk 8-9
katika jamii Mwongozo wa
(b) Kutajana mwalimu uk 4-5




kueleza

e Kamusi ya Kiswahili

vipasho vya e Uhondo wa Kiswabhili uk
lugha ya 2-3
Kiswabhili e Kiswahili fasaha Uk 5
(c) Kumudu
matamshi
ya sauti
mwambatan
o
(d) Kujibu
maswali
kwa usahi
Kusoma Ufahamu Kufikia mwisho wa e Kueleza o Chemchemi za Kiswabhili e Ubao
funzo mwanafunzi o Kujadili 1 ¢ Mwanafunzi
aweze e Maswalina e Kitabu cha wanafunzi mwenyewe
(i) Kueleza maana majibu uk 13 o Makala
ya ufahamu na e Kuandika e Mwongozo wa e Chati
kutaja aina e kusoma mwalimu uk 11
mbili za e Kamusi ya Kiswahili
ufahamu e Uhondo wa Kiswabhili
(kusoma na uk19-20
kusikili\a)
(ii) Kutambua
vigezo muhimu
vya kukabili
maswali ya
ufahamu
Kuandika Insha Kufikia mwisho wa e Kueleza o Chemchemi za Kiswabhili o Kielelezo kitabuni
funzo mwanafunzi e Maswaliya 1 e Ubao
aweza dodoso o Kitabu cha wanafunzi e Chati
(a) Kufafanua e Kusoma uk 13
sehemu/hat (maelezo) e Mwongozo wa
ua muhimu e Kujadili mwalimu uk 11
za uandishi e kuandika e Kamusi ya Kiswahili uk
wa insha e Uhondo wa Kiswahili uk
(b) Kueleza sifa e Insha kabambe (S.J
zan insha mutali) uk 1-6
nzuri

(c) Kuandika




kwa

mtiririko
mzuri na
hati nadhifu
Kusoma Elewa Lugha yako | Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Kiswahili Mchoro
(ufahamu) funzo, mwanafunzi Kusoma ghibu 1 Kitabuni
aweza Kujadili Kitabu cha wanafunzi Ubao
(a) Kufafanua Kuandika madaftarini uk 17-18 Chati
dhima ya Maswali na majibu Mwongozo wa
lugha katika mwalimu uk 13-14
jamii Kamusi ya Kiswahili uk
(b) Kutunga Kamusi ya misemo na
sentensi nahau (K.W wamitila)
sahihi kwa
misamiati
mpya
(c) Kujibu
maswali
kwa usahihi
Kusikiliza na Matamshi Kufikia mwisho wa e Cheleza Chemchemi za Kiswahili Chati (herufi)
kuzungumza Kiimbo na funzo, mwanafunzi o Kutamka kwa 1 Mwawnafunzi
mkazo/shadda aweze: sauti Kitabu cha wanafunzi mwenyewe
(a) Kueleza e Kusikiliza uk 19 Ubao
maana ya e Kuandika Mwongozo wa Kanda ya video
kiimbo na e Maswali na mwalimu uk 14-15
shadda na majibu Uhondo wa Kiwahili uk
mkazo 10-11
(b) Kutamka Kiswabhili fasaha uk 19
maneno
kwa
kuzingatia
shada na
kiimbo
(c) Kutunga
sentensi
totauti
kubainisha
maana ya

maneno




hayo

Sarufi na Viambishi Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Kiswahili e Chati
matumizi ya funzo, mwananfunzi e Kusoma 1 e Ubao
lugha aweze e Maswalina Kitabu cha wanafunzi
(a) Kutambua majibu (kwa uk 11
na kutumia sauti) Mwongozo wa
viambishi e Kuandika mwalimu uk 9-10
mbali mbali madaftarini Uhondo wa Kiswabhili uk
(b) Kubainisha 25-27
viambishi Kiswabhili fasaha uk 62
awali Kamusi ya Kiswahili
(c) Kutambua
mzizi wa
kitenzi
Kusoma Kusoma kwa kina: | Kufikia mwisho wa e Maswaliya Chemchemi za Kiswahili ® Magazeti — taifa leo
Mashairi ya funzo mwanafunzi dodoso 1 e Diwani ya mashairi
Arudhi aweze o Kueleza Kitabu cha wanafunzi ¢ Mwanafunzi
(a) Kusoma e Kusoma kwa sauti uk 22 mwenyewe
shairi kwa o Kukariri shairi Mwongozo wa e Ubao
mahadhi e Kuandika mwalimu uk 18-19 e Shairi za ziada
murua o Kujadili Uhondo wa Kiswahili uk
(b) Kutambua 68-69
sifa za shairi Kiswahili fasaha uk 94
la arudhi Magazeti ya taifa leo
(c) Kujibu Miale ya Ushairi (NES)
maswali
kwa usahihi
Kuandika Aina za insha Kufikia mwisho wa e Kueleza e Ubao
funzo, mwanafunzi o Kujadili Chemchemi za Kiswahili e Nakala za insha
aweze e Kusoma-ghibu 1 e Picha
(a) Kutaja aina e Kuandika Kitabu cha wanafunzi e Chati
zote za o Madaftarini uk 26-27
insha e Maswwali na Mwongozo wa
(b) Kuandika majibu mwalimu uk 21
insha kwa Uhondo wa Kiswahili uk
mtiririka na 9
fani ainati za Kamusi ya misemo na
lugha nahau (wamitila)




(c) Kuakifisha

e Kamusi ya Kiswahili

kazi ifaavyo e Kamusi ya methali
( wamitila)
Kusikiliza na Fasihi utangullizi Kuafikia mwisho wa e Kueleza e Picha za punda
kuzungumza funzo, mwanafunzi e Kusoma kwa sauti Chemchemi za Kiswahili e Ubao
aweze ¢ Kutunga sentensi 1 e Chati
(a) Kusoma kwa e Kuandika Kitabu cha wanafunzi e Mchoro wa punda
kina na e Kufadili uk 26-27
kueleza e Kufanya zoezi Mwongozo wa
maadili mwalimu uk 21
(b) Kufafanua Kamusi ya misemo na
msamiati na nahau (wamitila)
fani za lugha Kamusi ya Kiswahili
(c) Kujibu Kamusi ya methali
maswali ( wamitila)
kwa
ukamilifu
Kusikiliza na Fasihi utangulizi Kuafikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Kiswahili e Chati
kuzungumza funzo, mwanafunzi e Kusoma kwa sauti 1 e Ubao
aweze e Kutunga sentensi Kitabu cha wanafunzi e Mwanafunzi
(a) Kueleza sifa e Kuandika uk 28 mwenyewe
kumi za e Kufadhili Mwongozo wa
fasihi e Kufanya zoezi mwalimu uk 22-23
(andishi na Uhondo uk 31
simulizi) Fasihi ya Kiswahili
(b) Kufafanua Kamusi ya fasihi
tofauti Kiswahili fasaha uk 8-9
vbaina ya
fasihi
andishi na
fasihi
simulizi
(c) Kusoma na
kufurahia
somo la
fasihi kwa
jumla
Sarufi na Kuakifisha Kufikia mwisho wa e Kueleza e Bongo (alama za




matumizi ya funzo mwanafunzi Kusoma kwa sauti Chemchemi za Kiswabhili majibu)
lugha (a) Kutaja Kutunga sentensi 1 e Ubao
alama za Kuandika Kitabu cha wanafunzi e Magazeti (taifa leo
uakifishaji Kufadili uk 20/37 e Chati (alama na
(b) Kueleza Kufanya zoezi Mwongozo wa matumizi
matumizi ya mwalimu uk 31-32 e Wanafunzi wenyewe
alama za Uhondo uk 47,126,145
uakifishaji Kiswahili fasaha Il uk 40
(c) Kuakifisha Kamusi ya kiswahili
fubgo kwa
usahihi
Kusoma Kusoma kina: Kufikia mwisho wa Kusoma kwa sauti Chemchemi za Kiswahili e Diwani ya mashairi
mashairi huru funzo, mwanafunzi Kukariri 1 o Mwanafunzi
aweze Kujadili Kitabu cha wanafunzi mwenyewe
(a) Kueleza kuandika uk 32 e Magazeti (taifa leo)
tofauti Mwongozo wa e Ubao
baina ya mwalimu uk 27 e Chati
shairi huru Kiswabhili fasaha Il uk 40
na shairi Miale ya ushairi (NES)
arudhi
(b) Kusoma
shairi, huru
na kujibu
maswali
kwa usahihii
Kuandika Maana na dhima Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Kiswahili o Chati (sentensi
ya utungaji funzo mwanafunzi Kujadili 1 e Ubao
aweze Kuandika Kitabu cha wanafunzi
(a) Kueleza madaftarini uk 33
umuhimu Kujibu maswali Mwongozo wa
wa ufungaji mwalimu uk 27-28
na kuandika Kiswabhili fasaha Il uk 9
(b) Kutaja aina Uhondo wa Kiswabhili uk
kumi na sifa 9
za aina hizo
za utungaji
Kusoma Hoteli ya Visito Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Kiswabhili e Mchoro kitabuni
(ufahamu) funzo, mwanafunzi Kujadili na 1 e Mwanafunzi




aweza kudodosa Kitabu cha wanafunzi mwenyewe
(a) Kusoma kwa e Kueleza msamiati uk 34 Ubao
ufasaha na e kuandika Mwongozo wa Picha ya hoteli
kujibu mwalimu uk 29-30 Vitu halisi (vyakula
maswali Kamusi ya Kiswahili
(b) Kutumia Kamusi ya misemo na
msamiati na nahau
misemo Kamusi ya methali
iliyomo kwa
kutunga
sentensi
Kusikiliza na Matamshi bora : Kufikia mwisho wa Kusoma kwa sauti Chemchemi za Kiswahili Chati (maneno p/b,
kuzungumza p/bnat/d funzo mwanafunzi Kusikiliza na 1 t/d)
aweze kuandika Kitabu cha wanafunzi Mwanafunzi
(a) Kutamka Kutamka uk 36/45 mwenyewe
kwa sauti Kuandika Mwongozo wa Ubao
p/bnat/d Kujibu maswali mwalimu uk Michoro
kwa usahihi Kamusi ya Kiswabhili Vitu halisi (taa, doa)
(b) Kueleza Uhondo wa Kiswahili uk Picha (papa,baa)
tofauti 54
kimaana
(c) Kutunga
sentensi
sahihi
wakitumia
msamiati
uliotumika
kwenye
taarifa
Sarufi na Mpangilio wa Kufikia mwisho wa Maswali na Chemchemi za Kiswahili Bongo (sentensi
matumizi ya sauti katika silabi funzo mwanafunzi majibu 1 Ubao
lugha na maneno aweze Kutazama na Kitabu cha wanafunzi Chati za silabi na
(a) Kupanga kuelezea uk 29 maneno
sauti na Kusoma kwa sauti Mwongozo wa Vitu halisi (kitabu)
silabi Kuandika mwalimu uk 23
(b) Kuunda madaftarini Kamusi ya Kiswahili
maneno Kufanya zoezi Kiswabhili fasaha uk 129
yenye

maana




()

Kuendeleza

na kutumia
maneno
ipasavyo
4 Kusoma Kusoma kwa Kufikiia mwisho wa e Maswali dodoso Chemchemi za Kiswabhili e Magazetini (taifa leo)
mapana (magazeti | funzo, mwanafunzi o Kutaja na kueleza 1 e Nipashe, dimba
aweze e Kusoma Kitabu cha wanafunzi ¢ Mwanafunzi
(a) Kueleza (magazeri na uk 40 mwenyewe
umuhimu maelezo) Mwongozo wa
wa magazeti e kuandika mwalimu uk 34
katika jamii Kamusi ya Kiswahili
(b) Kupambanu Uhondo wa Kiswahili uk
a sifa za 48
kuandika Kiswahili fasaha uk 176
magazeti
(c) Kujenga diri
ya kusoma
magazeti ya
kiswahili
5 Kuandika Insha ya mdokezo | Kufikia mwisho wa e Kusoma Chemchemi za Kiswahili e Ubao
funzo mwanafunzi e Kueleza na 1 e Kielelezo kitabuni
aweze kujadili Kitabu cha wanafunzi e Chati
(a) Kueleza ¢ Kuandika uk 41
muundo na madaftarini Mwongozo wa
sifazainsha | e Kujibu maswali mwalimu uk 35
ya mdokezo Kamusi ya Kiswabhili
(b) Kuandika Uhondo wa Kiswahili uk
inshaya 60-61
mdokezo Kiswahili fasaha uk 18
ifaavyo
(c) Kuandika
kwa
mtiririko na
hati nadhifu
1-5 MITIHANI NA LIKIZO YA KATIKATI YA MUHULA
1 Kusoma Mbuguma na mali | Kufikia mwisho wa e kueleza Chemchemi za Kiswahili e Mchoro kitabuni
(ufahamu) ya umma funzo mwanafunzi e kusoma 1 e Picha za ufisadi

aweze

e kujadili

Kitabu cha wanafunzi

e Ubao




(a) kusoma kwa

e kusoma kamusi

uk 43

e Chati- maovu au

ufasaha na e kuandika Mwongozo wa athari za ufisadi
kueleza madftatini mwalimu uk 37
maadili ya e maswalina Kamusi ya Kiswahili
kiatu majibu Kiswahili ya maneno na
(b) kutambua nahau
maovu na
athari za
ufasidi
kutoka jamii
(c) kujibu
maswali
kikamilifu
na kwa
usahihi
Kusikiliza na Fasihi (vipera vya Kufikia mwisho wa e Kusoma kwa sauti Chemchemi za Kiswahili e Vinyago
kuzungumza fasihi simulizi) funzo mwanafunzi e Kueleza na 1 e Chati (muainisho wa
aweze kujadili Kitabu cha wanafunzi fasihi simulizi)
(a) Kutaja kwa e Kusimulia ngano uk 45-47 e Mwanafunzi
ufasaha na fupi Mwongozo wa mwenyewe
kueleza e Kuandika mwalimu uk 39 e Ubao
maana e Mwaswali na Kamusi ya Fasihi e Picha
(b) Kufafanua majibu Uhondo wa Kiswahili uk | e michoro
sifa na 88
kutoa Mwongozo wa
mfano kwa mwalimu uk 47
kila kipera Kiswahili fasaha uk
28,35
Kamusi ya methali
Sarufi na Aina za maneno Kufikia mwisho wa e kueleza Chemchemi za Kiswahili e Chati
matumizi ya (nomino vivumishi | funzo mwanafunzi e kusoma 1 e Ubao
lugha na viwakilishi) aweze e kujadili Kitabu cha wanafunzi e Vifaa halisi
(a) kueleza e kuandika uk 39/48 e Picha
Mmaanaya e kujibu maswali Mwongozo wa
nomino mwalimu uk 333/9
vivumishi na Uhondo wa Kiswabhili uk
viwakilishi 11
(b) kuainisha Kiswahili fasaha uk 23
aina za

Kamusi ya kiswabhili




nomino
viwakilishi
na vivumishi
(c) kubainisha
aina hizo
katika
fuungo

Kusoma

Matumizi ya
Maktaba

Kufikira mwisho wa
funzo, mwanafunzi
aweza
(a) Kueleza
umuhimu
wa makta
(b) Kutaja aina
mbalimbali
za maktaba
(c) Kupambanu
a sifa za kila
aina
(d) Kutambua
maana na
dhima ya
katalogi

Kusikiliza

Kusoma

Kuandika

Kuuliza maswali
Kwenda
maktabani kuigiza

Chemchemi za Kiswabhili
1

Kitabu cha wanafunzi
uk 50

Mwongozo wa
mwalimu uk 43
Uhondo wa Kiswahili uk
85

Kiswahili fasaha uk 42
Kamusi ya kiswabhili

Mkutubi
Maktaba (ziara)
Ubao

Chati

Mchoro kwenya
kitabu cha
mwanafunzi

Nyakati (na/li)

Kuandika (sarufi) Kufukia mwisho wa e Kusoma Chemchemi za Kiswahili o Chati (viambishi na
funzo mwanafunzi e Kueleza na 1 nyakati)
aweze: kujadili Kitabu cha wanafunzi e Ubao
(a) Kufanya ¢ Kutunga sentensi uk 48/53 e Chati
sentensi za e Kuandika Mwongozo wa e Mchoro kwenya
nyakati/wak mwalimu uk 41-47 kitabu cha
ati uliovyo Uhondo wa Kiswahili uk
na iliyopita 85
(b) Kujibu Kiswahili fasaha
maswali ya Kamusi ya Kiswahili
nyakati
Kusoma Barua ya kindugu Kufikia mwishoni e Maswaliya Chemchemi za Kiswahili e Kamusi tofauti
(ufahamu) mwa funzo dodoso 1 e Ubao
mwanafunzi aweze e Kusoma kwa sauti Kitabu cha wanafunzi e Kielelezo cha barua
(a) Kutambua e Kujadili na uk 48/53 e Chati na mwanafunzi

maneno na

kueleza msamiati

Mwongozo wa

mwenyewe




kupata e Kuandika mwalimu uk 41-47
maana madaftarini Kiswahili fasaha 72
katika Kamusi ya methali na
kamusi misemo
(b) Kujibu Kamusi ya methali
maswali ya Kamusi ya Kiswahili
ufahamu
kwa usahihi
(c) Kutajana
kueleza aina
za kamusi
Kusikiliza na Matamshi bora: Kufikia mwisho wa e Kusoma kwa sauti Chemchemi za Kiswabhili e Chati (vitate)
kuzungumza (k/g na ch/j funzo mwanafunzi e Kutamka (jozi ya 1 e Ubao
aweze vitate) Kitabu cha wanafunzi e Wanafunzi wenyewe
(i) Kutamka e Kutunga sentensi uk 52/59 e Vitu halisi
maneno yenye kwa sauti Mwongozo wa
sauti (k/gn e kuandika mwalimu uk 45-52
ach/j) kwa Kiswahili fasaha
usahihi Kamusi ya Kiswabhili
(i) Kueleza maana
ya jozi ya
maneno yenye
vitate hivyo
(iii) Kutunga
sentensi
tofauti ili
kubainisha
maana ya
maneno hayo
kwa ufasaha
Sarufi na Aina za Kufikia mwisho wa e Kueleza na Chemchemi za Kiswahili e Chati (maneno ya
matumizi ya maneno(vitenzi, funzo, mwanafunzi kujadili 1 sentensi
lugha vielezo, vihisishi) aweze e Kusoma maelezo Kitabu cha wanafunzi e Ubao
(a) Kueleza na setensi uk 53/60/68 e Picha
maana ya kitabuni Mwongozo wa e Michoro
kitenzi o Kutunga sentensi mwalimu uk 46/55/63 e Vitu halisi
kielezi na e Kuandika na Uhondo wa Kiswahili uk
kihisishi kujibu maswali 46-55

(b) Kutajana

Kamusi ya Kiswahili




kufafanua

aina za
vitenzi na
vielezi
(c) Kuainisha
vitenzi,
vielezi na
vihusishi
kwenya
tungo
Kusoma Mambo muhimu Kufikia mwisho wa Kutembelea Chemchemi za Kiswabhili Kielelezo(makala)
kuhusiana na funzo mwanafunzi maktaba 1 Chati
maktaba aweze Kuuliza maswali Kitabu cha wanafunzi Picha
(a) Kueleza na kujibu uk 55 Kanda ya video
umuhimu Kusoma maelezo Mwongozo wa Picha ya maktaba
wa maktaba kitabuni mwalimu uk 49
(b) Kutumia Kuandika mambo Uhondo wa Kiswahili uk
maktaba muhimu 85
bila Kufanya zoezi Kamusi ya Kiswahili
matatiza
(c) Kueleza
sheria za
maktaba
Utungaji wa
Kuandika kisanii(utangulizi) | Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Kiswahili Kielezo (nakala)
funzo mwanafunzi Kujadili 1 Chati
aweze Kusoma na Kitabu cha wanafunzi Picha
(a) Kueleza sifa kufafanua uk 50 Kanda ya video
na utungaji Kuandika Mwongozo wa
wa kisanii mwalimu uk 50
(b) Kufafanua Uhondo wa Kiswahili uk
yanayoshug 127-130
hulikiwa Kiswahili fasaha uk 160
katika Kamusi ya Kiswahili
utungaji wa
kisanii
(c) Kutunga
kisa cha wizi

kwa usanii




10 Kusoma Dawa za kulevya Kufikia mwisho wa Kueleza msamiati Chemchemi za Kiswahili o Vifaa halisi
na jamii funzo mwanafunzi ya dodosa 1 (sigara/miraa)
aweze Kusoma Kitabu cha wanafunzi e Picha za dawa za
(a) Kueleza wakipokezana uk 57-58 kulevya na matumizi
athari za Kujadili Mwongozo wa e Ubao
dawa za Kuandika mwalimu uk 51-52 e Chati
kulevya Maswali na Uhondo wa Kiswahili uk e Mchoro wa athati za
katika jamii majibu 127 dawa hizo
(b) Kupeana Kiswahili fasaha
msamiati Kamusi ya Kiswahili
wake Kamusi ya methali
(c) Kujibu misemo na nahau
maswali ya
ufahamu
kwa usahihi
(d) Kutoa
suluhisho
kwa dawa
za kulevya
(e) Kutaja aina
za dawa za
kulevya
Kusikiliza na Mamkizi na Kufikia mwisho wa Maswali na Chemchemi za Kiswahili e Mwanafunzi
kuzungumza mazungumzo funzo, mwanafunzi majibu 1 mwenyewe
nyumbani aweza Kusoma kwa Kitabu cha wanafunzi e Vifaa halisi K.V
(a) Kueleza nafasi uk 52 fanicha
sajiliya Kuigiza Mwongozo wa e Ubao
mazungumz Kujadili lugha mwalimu uk 44 e Picha
ovya Kuandika Kiswabhili fasaha 69
nyumbani Kamusi ya Kiswahili
(b) Kupambanu Isimu jamii kwa shule za
a sekondari
mwingiliano
wa lugha na
muktadha
(mahani)
(c) Kutumia
lugha kwa
msingi wa

muktadha




(sajihi)

Sarufi na Aina za maneno Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Kiswahili e Chati
matumizi ya na viunganishina | funzo, mwanafunzi e Kusoma 1 e Ubao
lugha vihusishi aweze e Kujadili Kitabu cha wanafunzi e Vifaa halisi (vikombe,
(a) Kueleza e Kusoma kamusi uk 68/83 kitabu, jani)
maanaya e Kuandika Mwongozo wa
viunganishi e Maswali na mwalimu uk 63/78
na vihusishi majibu Kiswahili fasaha 69
(b) Kuainisha Uhondo wa Kiswahili
uamilifu wa U.K7.38,9
viunganishi Kamusi ya Kiswahili
(c) Kutunga
sentensi
kwa
kutumia
viunganish
na vihusishi
Kusoma Kusoma kwa kina | Kufikia mwisho wa o Kujadili Chemchemi za Kiswahili Majarida za Kiswabhili
(majarida) funzo, mwanafunzi e Kusoma 1 Wanafunzi wenywe
aweze o Kueleza Kitabu cha wanafunzi Chati
(a) Kueleza e Kuandika uk 62 Mchoro wa maktava
umuhimy e Kujibu maswali Mwongozo wa
wa kusoma e Kuzera maktaba mwalimu uk 59
majarida Kamusi ya Kiswahili
(b) Kueleza Kamusi ya misemo na
maana ya nahau
majarida Majarida ya kiswahili
(c) Kutaja
majarida
kadhaa ya
Kiswabhili
(d) Kueleza sifa
za majarida
Kuandika Utungaji wa Kufikia mwisho wa e Keuleza Chemchemi za Kiswahili Kazi za kisawi
kisanii (mashairi funzo mwanafunzi o Kujadili 1 Ubao
Mepesi) aweze e Kuandika Kitabu cha wanafunzi Makala za mashairi
(a) Kusoma na madaftarini uk 63 Magazetini (taifa leo)

kukariri

Kujibu maswali

Mwongozo wa

Wanafunzi wenyewe




shairi kwa

mwalimu uk 60

mahadhiri Uhondo wa Kiswahili uk
boora 60
(b) Kujibu Miale ya ushairi
maswali-
shairi
(c) Kuandika
shairi jepesi
11 Kusoma Katiba ya Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za Kiswahili e Wanafunzi wenyewe
(ufahamu) msengangu funzo, mwanafunzi dodoso 1 e Makala ya katiba
aweze Kusoma kwa Kitabu cha wanafunzi e Ubao
(a) Kusoma kwa kupokezana uk 64-69 e Chati ya msamiati na
matamshi Kujadili Mwongozo wa maana
bora Kuandika majibu mwalimu uk 61-62
(b) Kueleza madaftarini Kamusi ya Kiswahili
umuhimu Kamusi ya methali na
wa katiba misemo (K.W wamitila
nzuri nchini
(c) Kupanua
msamiati na
kujibu
maswali
kwa usahihi
Kusikiliza na Ufahamu wa Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Kiswahili e Makala ya ufahamu
kuzungumza kusikiliza funzo, mwanafunzi Kusoma kwa sauti 1 e Wanafunzi wenyewe

aweze

(a)

Kusikiliza
kwa makini
na kueleza
ujumbe na
maadili
Kujibu
maswali
kutokana na
ufahamu
aliousoma
Kupanua
msamiati na
farri za

Kusikiliza
Kujadili na kujibu
Mawali kwa sauti

Kitabu cha wanafunzi
uk 59

Mwongozo wa
mwalimu uk 53-55
Kamusi ya Kiswahili
Kamusi ya misemo na
nahau

e ubao




lugha

Sarufi na Nyakati na haliya | Kufikia mwisho wa e Kueleza e Chemchemi za Kiswabhili e Chati (nyakati)
matumizi ya (ta, me, hu) funzo, mwanafunzi e Kusoma kwa sauti 1 e ubao
lugha aweze e Kusikiliza e Kitabu cha wanafunzi
(a) kutambua e Kujadili na kujibu uk 60,82,100
matumizi ya maswali kwa sauti ¢ Mwongozo wa
nyakati ta mwalimu uk 57/76/93
me nah u e Kamusi ya Kiswahili
(b) Kutunga e Uhondo wa Kiswabhili uk
sentensi 98-99,177
kwa o Kiswawhili fasaha uk 82
kutumia
nyakati hizo
(c) Kujibu
maswali
kwa usahihi
Kusoma Kusoma kwa kina Kufikia mwisho wa e Kusoma o Chemchemi za Kiswabhili e Makala kama ya
utangulizi funzo, mwanafunzi e Kujadili 1 Riwaya
aweze: e Kueleza e Kitabu cha wanafunzi o Mwanafunzi
(a) Kueleza e Kuandika uk 70-71 mwenyewe
maana ya e Kujibu maswali e Mwongozo wa e Ubao
fani na mwalimu uk 67-68 e Chati (fabu za fasihii)
maudhuri e Kamusi ya Kiswahili
(b) Kutambua e Kamusi ya fasihi
mbinu za e Fasihi za Kiswahili
kusoma na e Kichochea cha fasihi
kuchambua
kazi za fasihi
(c) Kusoma
riwaya na
kuelezea
maudhui na
fani zilizomo
Kuandika Utungaji wa Kufikia mwisho wa e Kueleza o Chemchemi za Kiswabhili e Bango (muundo wa

kiamilifu Barua

funzo, mwanafunzi
aweze
(a) Kueleza
muundo na

Kujadili muundo
Kusoma
Kuandika
madaftarini

1

e Kitabu cha wanafunzi
uk 71-73

e Mwongozo wa

barua)
e Barua halisi
e Ubao
e Bahasha




sifa za

mwalimu uk 68-69

kimsingi za Kamusi ya Kiswahili
barua ya Kamusi ya fasaha uk
kindugu 517

(b) Kuandika Uhondo wa Kiswahili uk
baruaya 78-79
kirafiki
ifaayo

e Chati

MTIHANI WA MWISHO WA MUHULA NA KUFUNGA SHULE

MAAZIMIO YA KAZ|
KISWAHILI KIDATO CHA KWANZA

MUHULA WA I
Kusoma Uzuraji uhalifi ni Kufikia mwisho wa Kusoma kwa e Chemchemiza e Kifungu kitabuni
Ufahamu bora kuliko tiba funzo, mwanafunzi sauti Kiswahili 1 e  Wanafunzi
aweze Kuandika majibu Kitabu cha wenyewe
(a) Kusoma madaftarini wanafunzi uk 74- e Ubao
kifungu na Kujadili ujumbe 75 e Kanda za video
kueleza maadili Kutazama video Mwongozo wa e Picha
na kuandika mwalimu uk 70 e magazeti
kufafanua e  Kamusi ya Kiswahili
Kusikiliza na Fasihi simulizi Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za o Kielelezo vitabuni
kuzungumza hurafa funzo mwanafunzi kusoma kwa Kiswabhili 1 e Mwanafunzi
aweze zamu na sauti Kitabu cha mwenyewe
(a) kueleza maana kusimulia ngano wanafunzi uk e Vitabu vya hadithi
ya hurafa kujibu maswali Mwongozo wa e Picha za wanyama
(b) kusimuliz mwalimu uk wa pori
ngano ya Uhondo wa kiswawhili e Michoro ubaoni
hurafa darasani uk 43
(c) kusoma hurafa Mwongozo wa
na kujibu mwalimu uk 55
maswali Kamusi ya fasaha uk
kuihusu 106-108
Sarufi na Zoezi la marudio Kufikia mwisho wa Kusoma ghibu Chemchemi za e Maswali (zoezila
matumizi ya (1-19 funzo, mwanafunzi kitabuni Kiswahili 1 marudio)
lugha aweze Kuandika majibu Kitabu cha wanafunzi e Wanafunzi
(a) Kusoma na kusahihisha uk 75-78 wenyewe




kuelewa

Mwongozo wa

ubao

maswali mwalimu uk 70-73
(b) Kujibu maswali
kikamilifu na
kwa usahihi
Kusoma Maktaba Kufikia mwisho wa kueleza e Chemchemiza e Ziara maktabani
funzo mwanafunzi kusoma ghibu Kiswahili 1 e Chati
aweze kwenda Kitabu cha wanafunzi e Wanafuni wenyewe
(a) kueleza maana maktabani uk e Swali kitabuni
ya maktaba na kuandika e Mwongozo wa e Mchoro
umuhimu wake madaftarini mwalimu uk e Picha ya (maktaba)
(b) kutaja na e Uhondo wa kiswabhili
kufafanua aina uk kitabu cha
za maktaba mwanafunzi
(c) kukuza kipawa e Mwongozo wa
cha kusomea mwalimu uk
maktabani e Kiswahili fasaha uk 111
e Kamusi ya kiswahili
Kuandika Barua Kufikia mwisho wa Kueleza e Chemchemiza e Makala ya barua
funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 1 (rasmi nay a kirafiki)
aweze Kujadili Kitabu cha e Chati (muundo)
(a) Kueleza Kuandika barua wanafunzi uk 78 e Magazeti (barua
muundo wa Mwongozo wa mhariri)
barua mwalimu uk 73 e ubao
(b) Kupambana e Uhondo wa kiswahili uk
aina zote za 78-79 kitabu cha
barua na mwanafunzi
umuhimu wake Mwongozo wa mwalimu
(c) Kuandika barua uk 42
ya kurafiki e Kiswahili fasaha uk 57
Kusoma Si maradhini ni Kufikia mwisho wa kusoma kwa e Chemchemiza e Mchoro kitabuni

kumbakumba

funzo mwanafunzi
aweze
(a) Kujibu maswali
na ufahamu
(b) Kueleza dalili za

sauiti na zamu
kujadili ujumbe
na maadili
kujibu maswali
kueleza

Kiswahili 1

Kitabu cha wanafunzi
uk 79-80

Mwongozo wa
mwalimu uk 74

Picha za wagonjwa
wa ukimwi

Ubao

Kanda za video
magazeti




UKIMWI msamiati e Kamusi ya Kiswahili
(c) kukuza maadili e Kamusi ya misemo na
ya kujikinga nahua (K.W wamilitila)
dhidi ya ukimwi
Kusikiliza na Fasihi simulizi Kufikia mwisho wa kutamka e Chemchemiza e  Mchoro
kuzungumza hurafu funzo, mwanafunzi maneno Kiswahili 1 kitabuni
aweze kutoa mifano Kitabu cha wanafunzi e  Wamafunzi
(a) kutamka yao uk 67, 81/91 wenyewe
maneno yenye kutofautisha e Mwongozo wa e ubao
sauti f/v,Sh/ch, sauti f/v, ch/sh mwalimu uk 62/76/82
na dh/th na th/dhi o Kiswahili fasaha uk 37
(b) kutunga kujibu maswali e Kamusi ya kiswahili
sentensi kwa
kutumia
maneno haya
(c) kufanya zoezi
kwa usahihi
(k.v kutunga
vifanza ndimi)
Sarufi na Mnyambuliko wa Kufikia mwisho wa e Kueleza e Chemchemiza e Chati (mnyambuliko
matumizi ya vitenzi ( kutenda, | funzo mwanafunzi e Kusoma kwa Kiswahili 1 e Ubao
lugha kutendea aweze sauti Kitabu cha wanafunzi e Wanafunzi wenywe
kutendwa) (a) Kutaja vitenzi e Kutumia uk 69/92 e Vifaa halisi (ndizi,
mbali mbali kamusi e Mwongozo wa Kalamu)
(b) Kunyambua e Kuandika mwalimu uk 66-67 e mchoro
vitenzi katika e Kufanya e Kamusi ya Kiswahili
kauli ya zoezi e Sarufi fafanuziya
kutenda na Kiswahili uk 152-157
kutendewa (Gichohi wailiga)
(c) Kujibu maswali
kwa usahihi
Kusoma Kusoma kwa kina Kufikia mwisho wa e kusoma kwa e Chemchemiza e Diwani ya mashiri

ushairi kwa jumla

funzo mwanafuzi
aweze
(a) kusoma
shairi na
kukariri kwa
madhari

sauti
e  kukariri
e kujadili

e kuandika

Kiswahili 1

Kitabu cha wanafunzi uk

Mwongozo wa mwalimu
uk

e Kiswahili fasaha uk
94,105

Mwanafunzi
mwenyewe

Ubao

Chati

Kielelezo cha ushairi
Magazeti (taifa leo)




(b) kueleza

Nuru ya ushairi

ujumbe Miale ya ushairi (NES)
katika shairi Kamusi ya kiswahili
(c) kueleza
uhuru/urud
hi za mshairi
katika shairi
Kuandika Barua rasmi Kufikia mwisho wa Maswali ya Kielelezo
funzo, mwanafunzi dodoso e Chemchemiza kitabuni
aweze Kujadili na Kiswabhili 1 Bahasha
(a) Kupambanu kuleza Kitabu cha Barua
a muundo Kusoma kwa wanafunzi uk 84- rasmi/halisi
wa barua sauti 87 Ubao
rasmi Kuandika Mwongozo wa Bamgo
(b) Kutofautish madaftarini mwalimu uk 80 ( mchoro wa
a barua mwalimu uk 115 muundo)
rasmina e  Kiswahili fasaha uk
barua 111
nyinginezo e Uhondo wa
(c) Kuandika Kiswahili uk 45
barua rasmi
ipasavyo
Kusoma Tangu lini nikawa Kufikia mwisho wa Kusoma na e Chemchemiza
(ufahamu) kiatu funzo, mwanafunzi kukariri Kiswahili 1 Kielelezo
aweze Kujadili Kitabu cha kitabuni
(a) Kueleza Kujibu wanafunzi uk 88 Ubao
mtindo wa maswali Mwongozo wa Wanafunzi
kishairi Kufafanua mwalimu uk 81-82 wenyewe
(b) Kusoma na msamiati na e  Kamusi ya misemo
kukariri kutunga na nahau (k.w
shairi kwa sentensi wamitila)
maudhui e  Kamusiya kiswahili
(c) Kutambua
umuhimu
wa usawa
katika jamii
(d) Kujibu
maswali ya

ufahamy




kwa usahihi

Kusikiliza na Hekaya Kufikia mwisho wa e Kueleza na Chemchemi za Kielelezo
kuzungumza funzo, mwanafunzi kudodosa Kiswahili 1 kitabuni
aweze: e  Kujadili Kitabu cha Mwanafuzni
(a) Kueleza e Kusoma wanafunzi uk 90 mwenyewe
Maanaya kitabuni Mwongozo wa Ubao
hekaya e Kusimulia mwalimu uk 83 Mchoro
(b) Kutofautish hekaya Kiswabhili fasaha uk Vifaa halisi
a baina ya e Kuandika 26,35 (sufuria)
hekaya na e kuigiza Kamusi ya misemo
hurafa na nahau (K.W
(c) Kusimuliza wamitila)
heka ya Uhondo wa
kutoka jamii Kiswahili kitabu
yake cha mwanafunzi uk
(d) Kufanya 116
zoezi kwa
usahihi
Sarufi na Mnyambuliko wa Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za
matumizi ya vitenzi (kutendwa | funzo, mwanafuzni e Kusoma Kiswahili 1 Chemchemi za
lugha na kutendeka aweze e  Kujadili Kitabu cha Kiswahili 1
(a) Kutaja e Kutumia wanafunzi uk 92 Kitabu cha
mnyambulik kamusi Mwongozo wa wanafunzi uk
0 wa vitenzi e Kuandika mwalimu uk Mwongozo wa
K.V kutenda e Kufanya Uhondo wa 87 mwalimu uk
na zoezi kiswahili uk kitabu Uhondo wa
kutendeka cha mwanafunzi kiswabhili uk
(b) Kueleza Mwongozo wa kitabu cha
mnyambulik mwalimu uk mwanafunzi
owa Kiswahili fasaha uk Mwongozo wa
kutendeka 111 mwalimu uk
na Kamusi ya kiswabhili Kiswabhili fasaha
kutendewa uk 111
(c) Kunyambua Kamusi ya
vitenzi mbali kiswahili
mbali
(d) Kujibu
maswali

kwa usahihi




Kusoma Usomaji wa kina: Kufikia mwisho wa Kusoma na Chemchemi za Wanafunzi
Ushairi funzo, mwanafunzi kukariri Kiswahili 1 wenywewe
aweze Kujadili Kitabu cha Dieani ya
(a) Kusoma na Kuandika wanafunzi uk 93- mashiri
kuyachamb madaftarini 94 Ubao
ua mashairi Kufanya Mwongozo wa Chati
(b) Kubainisha zoezi mwalimu uk 88 Magazeti (taifa
na kueleza Kamusi ya Kiswahili leo)
sifa za Miale ya ushairi
mashairi K.V (N.E.S)
matumizi ya Kamusi ya misemo
lugha, na nahau
muunda,
arudhi
(c) Kuyajibu
maswali
kwa ufasaha
Kuandika Hadithi fupi Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Kielezo kitabuni
funzo, mwanafunzi Kujadili Kiswahili 1 Diwani ya
aweze vipengele Kitabu cha hadithi fupi
(a) Kueleza sifa muhimu wanafunzi uk 94- teule
bainifu za Kusoma 95 Magazeti (taifa
hadithi fupi mfano Mwongozo wa leo)
(b) Kutofautish Kuandika mwalimu uk 89 Nakala ya
a hadithi hadithi fupi Kiswahili fasaha uk hadithi fupi
fupi na Kuchambua 180 Chati
tungo Kuuliza na Miale ya ushairi
zinginezo kujibu (N.E.S)
(c) Kuandika maswali Kamusi ya methali
hadithi fupi na misemo nahau
(K.W. Wamitila)
Jumakosi alikiona
Kusoma Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Mchoro
(ufahamu) funzo mwanafunzi Kusoma na Kiswahili 1 kitabuni
aweze: kujadili Kitabu cha Ubao
(a) Kutambua Kutumia wanafunzi uk 96- Magazeti (yenye
madhata ya kamusi 98 picha za uhalifu)
uhalifu na Kutunga Mwongozo wa




ujambazi sentensi mwalimu uk 90-91
katika jamii Kuandika e Kamusi ya Kiswahili
(b) Kueleza madaftarini e  Miale ya ushairi
msamiati na Kufanya (N.E.S)
fani za lugha zoezi e  Kamusi ya methali
kufunguni na misemo nahau
(c) Kujibu (K.W. Wamitila)
maswali ya
ufahamu
kikamilifu
Kusikiliza na Semi/methali Kufikia mwisho wa Kueleza e Chemchemiza e Kifungu
kuzungumza funzo mwanafunzi Kusoma Kiswahili 1 Kitabuni
aweze Kutumia Kitabu cha e  Wanafunzi
(a) Kueleza kamusi wanafunzi uk 99- wenyewe
maana ya mbalimabali 100 e Ubao
semina Kutunga Mwongozo wa e Vitu halisi
kutaja sentensi mwalimu uk 92-93 e Chati
vipera vyake Kujibu e  Kamusi ya Kiswahili
(b) Kueleza maswali e Uhondo wa
maana ya daftarini Kiswahili uk 124
methali na e  Kiswahili fasaha uk
umuhimu 52,65,133
wake katika
jamii
(c) Kutajana
kueleza
maana ya
methali
mbalimbali
(d) Kubainisha
sifa za
methali na
semi
(e) Kulinganisha
na
kutofautisha
methali na
semi
Sarufi na Kubainisha Kufikia mwisho wa Kueleza e Chemchemiza e Chati (sentensi




matumizi ya maneno katika funzo mwanafunzi Kusoma na Kiswahili 1 Bango
lugha sentensi aweze: kujadili Kitabu cha ( Tashibihi)
(Tashibihi) (a) Kubainisha Kutumia wanafunzi uk 99- Picha (sungura,
aina za kamusi 100 fisi, simaba)
maneno Kutunga Mwongozo wa Ubao
katika sentensi mwalimu uk 92-93 Vifaa halisi
sentensi Kuandika Kamusi ya Kiswahili (siafu, kupe)
(b) Kutaja aina madaftarini Kamusi ya Michoro
za maneno Kufanya vitendawili na
na ishara za zoezi tashibihi
K.V N- Milio na mshangao
Nomino (K.W wamitila)
(c) Kueleza Kiswabhili fasaha uk
maana ya 128,45,31
tashibihi na
kutoa
mifano
(d) Kufanya
mazoezi
kikamilifu
Kusoma Usomaji wa kina: Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Riwaya fupi K.V
Riwaya funzo mwanafunzi Kusoma Kiswahili 1 utengano na
aweze Kuwasilisha Kitabu cha mwisho wa kosa
(a) Kutaja na kujadili wanafunzi uk 103 Chati (riwaya na
viwaya na Maswali na Mwongozo wa waandishi)
vitabu majibu mwalimu uk 99
kadhaa vya Kuandika Kamusi ya Kiswahili
hadithi zoezi Kamusi ya Fasihi
(b) Kusoma kwa madaftarini ljaribu na
ufasaha na vikarabati UK 134-
kueleza 136
ujumbe
uliomo
Kuandika Insha ya maelezo Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Kielelezo
funzo mwanafunzi vipenge Kiswahili 1 Kitabuni
aweze muhimu Kitabu cha Ubao
(a) Kutambua Kusoma wanafunzi uk Chati
vipengele kitabuni Mwongozo wa
mbalimbali Kuandika mwalimu uk




vya insha ya insha Kamusi ya Kiswahili
maelezo madaftarini Kamusi ya misemo
(b) Kuandika na nahau
insha ya Kamusi ya Methali
maelezo (K.W wamitila)
kwa hati ljaribu na likarabati
hadhifu na uk 37
mtiririko
mzuri
Kusoma Peremende za pipi | Kufikia mwisho wa Kurejelea Chemchemi za Mchoro
(ufahamu) funzo mwanafunzi Kifungu cha Kiswahili 1 kitabuni
aweze awali cha Kitabu cha Picha
(a) Kueleza hila dawa za wanafunzi uk (waathiriwa wa
zinazotumiw kulevya Mwongozo wa dawa za
ana Kujadili mwalimu uk kulenga)
walaghai wa Kusoma Kamusi ya Kiswahili Ubao
dawa za ghibu Kamusi ya misemo Magazeti
kulevya Kujibu na nahau Chati (dawa
(b) Kutumia maswali Kamusi ya Methali hizo
msamiati na madaftarini (K.W wamitila) Vitu halisi
misemo ljaribu na likarabati (miraa/sigara)
(c) Kujibu uk 37
maswali ya
ufahamu
Kusikiliza na Maakizi na Kufikia mwisho wa Kusoma kwa Chemchemi za Mchoro
kuzungumza mazungumzo funzo, mwanafunzi sauti Kiswahili 1 kitabuni
sokoni (isimu aweze Kuigiza Kitabu cha Vifaa halisi
jamii) (a) Kusoma mazungumz wanafunzi uk 108- (matunda,
mazungumz o 109 nguo)
o kitabuni Kujadili sajili Mwongozo wa Ziara sokoni
na kasha Kuandika mwalimu uk 102 Cjato (msamiati)
kuigiza Kuyajibu Kamusi ya Kiswahili
(b) Kuchambua maswali Fani ya Isimu jamii
msamiati kwa shule za
(sasili) wa sekondari Uk (ipara
mazungumz Isaac Odeo)
o ya sokoni
(c) Kujibu

maswali




kikamilifu

Ngeli za nomino

Sarufi na Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za Chati (Jedwali la ngeli)
matumizi ya funzo mwanafunzi dodoso Kiswahili 1 e Vifaa halisi (kiti,
lugha aweze Kusoma na Kitabu cha tinda)
(a) Kutaja ngeli kujadili wanafunzi uk 109- e Ubao
zote na Kuandika 110 e  Magazetini
kutoa madaftarini Mwongozo wa (taifa leo)
mifano mwalimu uk 103- e  Picha (nomino)
mitano na 104 e Mochoro
nomino Kamusi ya Kiswahili
(b) Kutambua Uhondo wa
umuhimu Kiswahili 1 uk
wa ngeli 24,72,90,108,117,1
katika 34,151,165
upatinisho Sarafu fafanuzi ya
wa kisarufi Kiswabhili
(c) Kufanya (Gichohi.W) Uk 37-
zoezi kwa 95
usahihi
Kusoma Kusoma kwa kina: | Kufikira mwisho wa Kueleza Chemchemi za e Tamthilia
Tamthilia funzo mwanafunzi tofauriya Kiswahili 1 fupi/fupi
aweze tamthilia na Kitabu cha e Picha za jukwaa
(a) Kutajana riway wanafunzi uk 111 e  Wanafunzi
kufafanua Kutaja sifa za Mwongozo wa wenywe
sifa za tamthilia mwalimu uk 105 e Chati(sifaza
tamthilia Kujibu Kamusi ya Kiswahili tamthilia
(b) Kuorodhesh maswali ya Kamusi ya fasihi
avipengele tamthiia Kamusi ya methali
vinavyo kikamilifu misemo na nahau
tofautisha (K.W wamitila)
tamthilia na Uhondo wa
riwaya Kiswabhili kitabu
(c) Kusoma cha mwanafunzi 1
tamthilia uk 94-96
fupina Mwongozo uk 49
kueleza
ujumbe
Kuandika Utungaji wa Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za e  (Chati (sifa za




kiamilifu Ratibu funzo, mwanafunzi dodoso na Kiswahili 1 ratiba)
aweze kujadili Kitabu cha Vielelezo vya
(a) Kueleza Wasomee wanafunzi uk 111 ratiba
maana ya maelezo na Mwongozo wa Halisi (harusi
ratiba kielelezo mwalimu uk 105 matanga)
(b) Kutambua Kujadili Kamusi ya Kiswabhili Kielelezo
shughuli muundo wa Kamusi ya fasihi kitabun
zinazohitaji ratiba Kamusi ya methali Ubao
rativa Kuandika misemo na nahau
(c) Kupambanu madaftarini (K.W wamitila)
a muundao Uhondo wa
wa ratiba Kiswahili kitabu
(d) Kuandika cha mwanafunzi 1
ratiba kwa uk 86-87
usahihi Mwongozo uk 46
Kusoma Methali ya johari Kufikia mwisho wa kueleza na Chemchemi za Mchoro
(ufahamu) funzo mwanafunzi kujadili Kiswahili 1 kitabuni
aweze wanafunzi Kitabu cha Picha
(a) kutaja na wataje wanafunzi uk 106- (waathiriwa wa
kueleza methali 108 dawa za
maana ya wasome Mwongozo wa kulenga
methali kifungu mwalimu uk 101- Ubao
(b) kusoma kwa kufanya 102 Magazeti
sauti na zoezi Kamusi ya Kiswabhili Chati (dawa
kueleza madaftarini Kamusi ya methali hizo
ujumbe misemo na nahau Vitabu halisi
(c) kujibu (K.W wamitila) (miraa/sigara)
maswali ya
ufahamu
yao sahihi
Kusikiliza na Masungumzo na Kufikia mwisho wa Kujadili Chemchemi za Wanafunzi
kuzungumza maakizi shuleni funzo, mwanafunzi kuhusu Kiswahili 1 wenyewe
(isimu jamii) aweze mazungumz Kitabu cha Kielelezo
(a) Kueleza sifa o shuleni wanafunzi uk 114 kitabuni
za waigize Mwongozo wa Picha za shule
mazungumz Mazungumz mwalimu uk 108 Chati
o shuleni o wawili Kamusi ya Kiswabhili Ubao
(b) Kukeza wawili Fani ya Isimu jamii Mchoro
msamiati Kujadili saili kwa shule za




wake wa ya sekondari uk (lpara
mazingira za mazungumz Isaac Odek)
shuleni o
Kufanya
zoezi
Kujisahisha
Sarufi na Ukubwa na udogo | Kufikia mwisho wa Kutaja Chemchemi za Chati (ukubwa
matumizi ya wa Nomino funzo mwanafunzi nomino na Kiswahili 1 na udogo)
lugha aweze kuelekeza Kitabu cha Vifaa halisi
(a) Kutaja kupata wanafunzi uk 115- (kitabu, rula
nomino ukubwa 117 nguo
mbalimbali Kusoma Mwongozo wa Picha
(b) Kubadilisha maelezo mwalimu uk 109 ubao
nomino kitabuni Kamusi ya Kiswabhili
kutoka kwa Kufanya Uhondo wa
kawaida zoezi na Kiswahili kitabu
hadi masahihisho cha mwanafunzi 1
ukubwa na uk 124-127
udogo Mwongozo uk 62-
(c) Kufanya 63
zoezi kwa
usahihi
Kusoma Matumizi ya Kufikia mwisho wa Chemchemi za
kamusi funzo, mwanafunzi waongeze Kiswahili 1
aweze kujadili Kitabu cha
(a) kutumia kamusi wanafunzi uk 117
kamusi bila kutumia Mwongozo wa
kutatizika kamusi mwalimu uk 110
(b) kutambua kufanya Kamusi ya Kiswabhili
umuhimu zoesi Kamusi ya methali
wa kamusi madaftarini misemo na nahau
katika (K.W wamitila)
kupanua
msamiati
Kuandika Uandishi wa insha | Kufikia mwisho wa Toa maelezo Chemchemi za Kielelezo cha
ya masimulizi funzo, mwanafunzi kwa jumla Kiswahili 1 insha ya
aweze Kusoma Kitabu cha masimulizi
(a) Kutoa maelezo wanafunzi uk 119 Wanafunzi




masimulizi kitabuni Mwongozo wa wenyewe
ya kasi Kusimulia mwalimu uk 111 e Ubao
Fulani kisa kifupi Kamusi ya Kiswahili e  Chati (sifa)
(b) Kueleza Kujadili (K.W wamitila)
tofauti ya vidokezi Uhondo wa
aina hii ya Kuandika Kiswahili kitabu
insha na insha cha mwanafunzi 1
nyinginezo uk 96
(c) Kuandika Mwongozo uk 46
insha
kuhusu
tukio, kisa
au jambo
fulani
MTIHANI WA KATI YA MUHULA NA MAPUMZIKO YA KATIKATI YA MUHULA
1 Kusoma Fungua Seisame Kufikia mwisho wa Maongezi Chemchemi za e Vifaa halisi
(ufahamu) funzo, mwanafunzi kuhusu visa Kiswahili 1 (redio, runinga)
aweze vya wizi Kitabu cha e Ubao
(a) Kusoma kwa Kusoma wanafunzi uk 120 e Chati(na
sauti na kifungu kwa Mwongozo wa msamiati)
matamshi sauti mwalimu uk 112-
bora Kujadili 113
(b) Kutumia ujumbe Kamusi ya Kiswabhili
msamiati namsamiati
katika Kufanya
sentensi zoesi
(c) Kujibu
maswali
kwa usahihi
2 Kusikiliza na Vitendawili Kufikia mwisho wa Kutega na e  Wanafunzi
kuzungumza mafumbo na funzo mwanafunzi kutegua Chemchemi za wneyewe
chemsha bongo aweze vitendawili Kiswahili 1 e Ubao
(a) Kueleza uk Kitabu cha e chati
maana ya Kusoma wanafunzi uk
vitendawili kitabu Mwongozo wa
na Kujadili mwalimu uk
mafumbo umuhimu Kamusi ya Kiswabhili
(b) Kutaja Kufanya Kamusi ya misemo,
umuhimu zoezi vitendawili, milio




wa tashibihi na
vitendawili mshangao na
na nahau (K.W
mafumbo wamitila)
katika jamii
(c) Kutegeana
vitendawili
na
kufumbiana
mafumbo
Sarufi na Ngeli za nomino Kufikia mwisho wa maswli ya Chemchemi za Vitu halisi
matumizi ya funzo mwanafunzi dodoso Kiswahili 1 Mchoro
lugha aweze tumias Kitabu cha Chati (ngeli)
e  kutaja ngeli entensi wanafunzi uk Ubao
na nomino kueleza Mwongozo wa
zake kusoma mwalimu uk 126-
e kutumia makala 124
nomino kwa kitabuni Kamusi ya Kiswabhili
kuzingatia waongoze Uhondo wa
upatanisho kutambua Kiswabhili kitabu
sahihi wa ngeli cha mwanafunzi 1
sarufi kujibu uk 81-84
o  kujibu maswali Mwongozo uk 35-
maswali 36
sahihi
Kusoma Kusoma kwa Kufikia mwisho wa Maswali ya Magazeti
mapana: Makala funzo, mwanafunzi dodoso Chemchemi za Majarida
na vitabu vya aweze Kusoma Kiswahili 1 Vitabu
ziada (a) Kutambua vitabu vya Kitabu cha mbalimbali
umuhimu ziada wanafunzi uk 125- Ubao
wa kusoma Kujadili 127
vitabu zaidi yaliyomo Mwongozo wa
(b) Kusoma na Kusimulia mwalimu uk
kueleza hadithi Kamusi ya misemo
yaliyomo Kufanya na nahau (K.W
zoezi wamitila)
Uhondo wa

Kiswahili kitabu
cha mwanafunzi 1




uk 7-9
Mwongozo uk 10

Kuandika Imla Kufikia mwisho wa Kusoma na e Ubao
funzo, mwanafunzi kujadili Chemchemi za e Chati
aweze: Kusikiliza Kiswahili 1 e  Msamiati

(a) Kusikiliza na yanoyosom Kitabu cha e  Michoro
kuandika wa wanafunzi uk 152 e picha
anayosome Kuandika Mwongozo wa
wa madaftarini mwalimu uk 140

(b) Kuandika Kusahihisha Kamusi ya Kiswahili
kwa hali na kufanya Uhondo wa
nadhifu na marudio Kiswabhili kitabu
hijai sahihi cha mwanafunzi 1

uk 144
Mwongozo wa
mwalimu uk 70
Kusoma Ulimwengu wa Kufikia mwisho wa Maswali ya e Mchoro
komputa funzo mwanafunzi dodoso Chemchemi za e  Kitabuni
aweze kuhusu Kiswahili 1 e Tarakilishi halisi

(a) kueleza sifa, kompyuta Kitabu cha e Bango (mchoro
sehemu na Kutazama wanafunzi uk 127- ya tarakilishi
manufaa ya picha au 129 namajina ya
tarakilishi kompyuta Mwongozo wa sehemu)

(b) kusoma halisi mwalimu uk 105 e ubao
msamiati na kusoma Kamusi ya Kiswabhili
kufafanua kifungu kwa
msamiati zamu
unaohusu kujadili
kompyuta ujumbe

(c) kujibu kufanya
maswali ya zoezi na
ufahamu kusahihisha
kwa usahihi

Kusikiliza na Mahojiano: Kufikia mwisho wa kujadili Chemchemi za e  Wanafunzi

kuzungumza Mwalimu na funzo mwanafunzi kuhusu Kiswahili 1 wenyewe

mwanafunzi aweze uhusiano wa Kitabu cha e Ubao
(Isimu jamii) (a) kueleza sifa mwalimu na wanafunzi uk 129
zinazohusia mwanafunzi Mwongozo wa




nana kusoma na mwalimu uk 120
mahojiano kuigiza Uhondo wa

(b) kushiriki kueleza sasili Kiswahili kitabu
katika kuandika cha mwanafunzi 1
kuigiza uk 70-71
mahojiano Mwongozo wa
(mwalimu mwalimu uk 39
na
mwanafunzi

(c) kupambanu
a msamiati
wa
mazungumz
o

Sarufi na Upatanisho wa Kufikia mwisho wa Maelezo Chemchemi za Chati (ngeli na

matumizi ya kisarufi: angu, funzo, mwanafunzi kuhusu — Kiswahili 1 vimikisho)

lugha ako, ake, kwa aweze angu, ake, Kitabu cha Vifaa halisi (kiti,
(a) Kutumia ako wanafunzi uk 130- tunda
vivumishi — Kupitia 131 Ubao
angu, - ako, jedwali Mwongozo wa Picha (nomino)
-ake, kwa kitabuni mwalimu uk 121-
usahihi Watoe 122
(b) Kujibu mifano yao Kamusi ya fasaha
maswali Kufanya kitabu cha
yote kwa zoezi na mwanafunzi uk
usahihi kusahihisha 156
Sarufi fafanuzi ya
Kiswahili uk 9-10
(Gichohi waihiga)

Kusoma Riwaya Kufikia mwisho wa Kueleza na Vitabu vya riwaya Vifaa halisi
funzo mwanafunzi kutaja K.V utengano, Kanda za video
aweze riwaya mwisho wa kosa, Nakala ya

(a) Kutaja Kusoma shamba la vitabu vya
riwaya yaliyomo wanyama riwaya
mbali mbali kimoyomoyo Kamusi ya fasihi Chati (sifa za
za kiwango Kusimulia Kamusi ya methali riwaya)
chako kwa ufupi misemo na nahau wanafunzi

(b) Kusoma kwa aliyosoma (K.W wamitila) wenyewe
kina na Kujadili




kueleza kwa msamiati na
ufupi fani za lugha
alichosoma
(c) Kupanua
msamiati
wake
Kuandika Utungaji wa Kufikia mwisho wa kutegeana Vifaa halisi
kisanii fumbo mwanafunzi vitendawili Chemchemi za (redio, runinga)
Vitendawili aweze kueleza Kiswahili 1 Wanafunzi
Mafumbo na (a) kutega utunzi wa Kitabu cha wenyewe
chemsah bongo vitendawili vitendawili wanafunzi uk 132- Ubao
na na mafumbo 133 Chati
kuvitegua kusoma Mwongozo wa
(b) kutunga maelezo mwalimu uk 123
mafumbo kitabuni Kamusi ya Kiswahili
na kufanya Kamusi ya tashibili,
kuyafumbua zoezi vitendawili, mlio
wa mshangao
Kamusi ya fasihi
Kiswahili fasaha uk
98,108,59
10 Kusoma Bado ningali Kufikia mwisho wa kusoma Chemchemi za Wanafunzi
(ufahamu) kijana funzo mwanafunzi shairi wawili Kiswahili 1 wenyewe
aweze wawili Kitabu cha Ubao
(a) kusoma kujadili wanafunzi uk 134- Chati (Bahari)
shairi na maudhui 136
kueleza kutumia Mwongozo wa
bahari yake kamusi, mwalimu uk 124-
(b) kufafanua kueleza 125
msamiati na msamiati Kamusi ya Kiswabhili
ujumbe kujibu Kamusi ya fasihi
(c) kujibu maswali Kamusi ya methali
maswali madaftarini misemo na nahau
kikamilifu kusahisha (K.W wamitila)
na kwa Nuru ya ushairi
usahihi kwa shule (5.M

kuvuna, M.N
Mvita)




Kusikiliza na Misemo Kufikia mwisho wa Wataje Chemchemi za Chati (misemo
kuzungumza funzo, mwanafunzi misemo na Kiswahili 1 na maana)
aweze kueleza Kitabu cha Ubao
(a) Kueleza maana wanafunzi uk 136 mchoro
maana ya Kutumia Mwongozo wa
misemo kamusi mwalimu uk 125
(b) Kutaja Kutunga Kamusi ya Kiswabhili
misemo sentensi Kamusi ya fasihi
kutoa Kusoma Kamusi ya misemo
maana yake maelezo na nahau (K.W
(c) Kutunga Kufanya wamitila)
sentensi zoezi Uhondo wa
sahihi zenye Kiswahili kitabu
misemo cha mwanafunzi 1
aliyotaja uk 145
Mwongozo uk 71
Sarufi na Upatanisho wa Kufikia mwisho wa kurejelea Chati
matumizi ya Kisarufi funzo, mwanafunzi funzo la Chemchemi za Vifaa halisi
lugha (Viwakilishi) aweze vimilikishi Kiswahili 1 (kalamu, wino)
(a) kutaja ngeli maswali ya Kitabu cha Ubao
na nomino dodoso wanafunzi uk 137
zake pitia jedwali Mwongozo wa
(b) kutunga watunge mwalimu uk 126-
sentensi za sentensi 127
nomino na kufanya Uhondo wa
vimlikisha zoezi Kiswahili kitabu
kwa umoja cha mwanafunzi 1
na wingi uk 24-28
Mwongozo uk 17
Kusoma Tamthilia Kufikia mwisho wa kueleza tamthilia teule Tamlilia
funzo mwanafunzi matarajio kamusi ya misemo mbalimbali
aweze kusoma nahau/ kamusi ya Magazeti
(a) kusoma kuwasilisha methali (K.W (mazungumzo)
kimoyomoy kwa ufupi wamitila) Wanafunzi
o na kueleza kujadili uhondo wa wenyewe
ujumbe kwa Kiswahili kitabu Chati
wingi cha mwanafunzi uk Picha za jukwaa

(b) kupanua

94-96




msamiati na

mwongozo wa

fani za lugha mwalimu uk 49-50
Kuandika Utungaji wa Kufikia mwisho wa Kueleza Chemichemi za Mabango
kiamilifu funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 1 Vifunzo vya
matangazo aweze maelezo Kitabu cha dawa
(a) Kueleza aina kitabuni mwanafunzi Michoro
mbalimbali Kujadili sifa vitabuni
za za Ubao
matangazo matangazo redio
(b) Kutambua Kufunga
umuhimu matangazo
wa fupi
matangazzo Kusikiliza
(c) Kutunga Kuandika
matangazo zoezi
kuhusu
mada
mbalimbali
11 Kusoma Magazeti na Kufikia mwisho wa maelezo Chemchemi za Magazetini
(ufahamu) umuhimu funzo, mwanafunzi mafupi Kiswahili 1 (taifa leo,
wake( zoezi la aweze kuhusu Kitabu cha nipashe)
marudio Il) (a) kusoma maswali ya wanafunzi uk 141- Wanafunzi
kimoyomoy ufahamu 142 wengine
ona kusoma Mwongozo wa Chati
kuelewa ghibu kujibu mwalimu uk 130 (masamiati)
ujumbe maswali Kamusi ya Kiswabhili
(b) kujibu kusahihisha Uhondo wa
maswali na kufanya Kiswahili kitabu
kwa usahihi marudio cha mwanafunzi 1
(c) kukuza uk 50-51
msaamiati Mwongozo wa
wake mwalimu uk 30-31
Kusikiliza na Hurafa Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Kifungu kitabuni
kuzungumza funzo, mwanafunzi kimoyomoyo Kiswahili 1 Wanafunzi
aweze Kujibu Kitabu cha wenyewe
(a) Kusoma na mwaswali wanafunzi uk 141- ubao
kubainisha madaftarini 142
sifa za Kusahihisha Mwongozo wa




hurafa

na kujadili na

mwalimu uk 130

kifunguni kuandika Kamusi ya Misemo
(b) Kujibu ubaoni Kamusi ya misemo
maswali na nahau (K.W
kikamilifu wamitila)
Sarufi na Jaribio Il maswali Kufikia mwisho wa kusoma na Chemchemi za Makala ya
matumizi ya (1-7) funzo, mwanafunzi kujibu Kiswahili 1 maswali
lugha aweze maswali Kitabu cha kitabuni
(a) kujibu kusahihisha wanafunzi uk 143- Wanafunzi
maswali majibu 146 wenyewe
kikamilifu kuandika Mwongozo wa Ubao
na kwa majibu mwalimu uk 137
usahihi ubaoni Kamusi ya Misemo
(b) kuandika Kamusi ya misemo
hati nadhifu na nahau (K.W
wamitila
Kusoma Makala Maktasari | Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Makala kitabuni
funzo mwanafunzi kifungu Kiswahili 1 Wanafunzi
aweze kimoyomoyo Kitabu cha wenyewe
(a) Kusoma Kudondoa wanafunzi uk 147 ubao
kimoyomoy hoja Mwongozo wa
ona muhimu mwalimu uk 134
kuorodhesh Kuandika Kamusi ya Misemo
a hoja majibu Uhondo wa
muhimu kusahihisha Kiswahili kitabu
(b) Kujibu cha mwanafunzi uk
maswali 169-170
kwa usahihi Mwongozo wa
mwalimu uk 82
Kuandika Ratiba Kufikia mwisho wa kujadili Chemchemi za Makala ya
funzo, mwanafunzi muundo wa Kiswahili 1 ratiba halisi
aweze ratiba Kitabu cha (ndoa mazishi)
(a) kuorodhesh kuandika wanafunzi uk 147 Ubao
a vidokezi ratiba Mwongozo wa Chati (muundo)
muhimu kusahihisha mwalimu uk 134 Mwanafunzi
kuhusu na Kamusi ya Misemo mwenyewe
swali kurekebisha Uhondo wa




(b) kuandika
sifa na
muundo wa
ratiba

(c) kuandika
ratiba
usahihi

makosa

Kiswahili kitabu
cha mwanafunzi uk
86-87

Mwongozo wa
mwalimu uk 82

MTIHANI WA MWISHO WA MUHULA NA KUFUNGA MUHULA WA PILI

MAAZIMIO YA KAZI
KISWAHILI KIDATO CHA KWANZA

MUHULA WA Il
Kusoma Runinga ya Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Mchoro
(ufahamu) mizentwe funzo, mwanafunzi Kukariri kwa Kiswahili 1 kitabuni
aweze zamu Kitabu cha Wanafunzi
(a) Kusoma kwa Kujadili wanafunzi uk 154 wenyewe
matamshi Kusikiliza Mwongozo wa Ubao
bora kuandika mwalimu uk 142
(b) Kueleza Kamusi ya Misemo
madili katika na nahau
taarifa Kamusi ya Kiswahili
(c) Kutumia Kamusi ya methali
msamiati, (K.W wamitila)
misemo na
methali
kifunguni
kwa usahihi
(d) Kujibu
mwaswali
ya ufahamu
kikamilifu
Kusikiliza na Ushairi Kufikia mwisho wa Kueleza Chati (ngeli
kuzungumza funzo, mwanafunzi Kukariri kwa Chemchemi za anba)
aweze zamu Kiswahili 1 Ubao
(a) Kukariri Kujadili Kitabu cha Vitu halisi
shairi kwa Kusikiliza wanafunzi uk (kikombe,
lahani nzuri kuandika Mwongozo wa tunda)
(b) Kusikiliza mwalimu uk Magazeti yenye
shairi na Kamusi ya kiswahili picha za nomino
kueleza Kiswahili fasaha uk Michoro




ujumbe na 174 nomino
maadili Sarufi fafanuzi ya
(c) Kufafanua Kiswahili (Gichohi
baadhi ya waihiga)
msamiati wa
kishairi

Sarufi na Kirejeshi ‘amba’ Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za Chati (ngeli

matumizi ya funzo mwanafunzi dodoso Kiswahili 1 ‘amba)

lugha aweze Kusoma kwa Kitabu cha Ubao

(a) Kutambua sauti na kwa wanafunzi uk 156 Vitu halisi
matumizi ya zamu Mwongozo wa (Kikombe,
‘amba’ na Kueleza mwalimu uk 143 tunda)
upatanisho Kujibu Kamusi ya Misemo Magazeti yenye
wake maswali Kamusi ya Kiswabhili picha za nomino
(b) Kufafanua daftarini Kiswahili fasaha uk Michoro ya
uhusiano wa 174 nomino
‘amba’ na o- Sarufi fafanuzi ya
rejeshi Kiswabhili (Gichohi
(c) Kutunga waihiga)
sentensi
sahihi kwa
kutumia
‘amba’

Kusoma Hotuba Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Kifungu
funzo mwanafunzi Kusoma Kiswahili 1 (Hotuba)
aweze Kujadili Kitabu cha Wanafunzi

(a) Kueleza sifa Kuigiza wanafunzi uk 159 wenyewe
za hotuba hotuba Mwongozo wa Magazeti (Taifa
nzuri mwalimu uk 146 leo)
(b) Kusoma Kamusi ya kiswabhili
hotuba kwa Uhondo wa
matamshi Kiswahili kitabu
bora cha mwanafunzi uk
(c) Kutoa 178
hotuba Mwongozo wa
mbele ya mwalimu uk 85

darasa




Kuandika Utangaji wa Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Wanafunzi
kiamilitu (hotuba) | funzo aweze Kusoma Kiswahili 1 wenyewe
(a) Kueleza hotuba Kitabu cha Nakala za
muundo/ho mbali mbali wanafunzi uk 159 hotuba (hotuba
tuba za Kujadili Mwongozo wa ya mwalimu
kuandika kuandika mwalimu uk 146 mkuu)
hotuba Kamusi ya kiswabhili ubao
(b) Kutambua
matumizi ya
lugha katika
uandishi wa
hotuba
(c) Kuandika
hotba
kikamilifu
Kusoma Polisi na dhima Kufikia mwisho wa kusoma Chemchemi za Mwanafunzi
yao funzo mwanafunzi ghibu Kiswahili 1 mwenyewe
aweze maswali ya Kitabu cha Ubao
(a) kueleza dodso wanafunzi uk 160 Mchoro
umuhimu kujibu kwa Mwongozo wa Picha ya polisi
wa kitengo sauti mwalimu uk 149 kazini
cha polisi kuandika Kamusi ya Kiswahili Magazeti
katika jamii madaftarini Kamusi ya misemo (polisi)
(b) kufafanua na nahau
msamiati na
kutumia
katika
sentensi
(c) kujibu
maswali
kikamilifu
kwa usahihi
Kusikiliza na Nyimbo Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Wanafunzi
kuzungumza funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 1 wenyewe
aweze Kuimba Kitabu cha Wimbo
(a) Kutajana wimbo wanafunzi uk 162 Radio na randa
kueleza aina kuandika Mwongozo wa za nyimbo
za nyimbo mwalimu uk 149 Chati (wimbo)

(b) Kupambanu

Kamusi ya Fasihi

Vitabu bya




a dhimaya Kamusi ya Kiswahili nyimbo
nyimbo Fasihi simulizi kwa
(c) Kuimba shule za sekondari
wimbo
maadili
Sarufi na Upatanisho wa Kufika mwisho wa Kueleza Chemchemi za Chati (ngeli
matumizi ya kisarufi funzo mwanafunzi Kusoma Kiswahili 1 vimilikishi
lugha Vimilikishi —enu, aweze Kujadili na Kitabu cha Ubao
etu - ao (a) Kutumia kuandika wanafunzi uk Vitu halisi
etu, enu na Kufanya Mwongozo wa (kitabu, tawi,
ao pamoja zoezi kwa mwalimu uk 1 tunda, uzi
na nomino kujibu Kamusi ya Kiswahili Picha nomino
kwa usahihi maswali Kiswahili fasaha Mchoro
(b) Kutunga madaftarini kitabu cha
sentensi mwanafunzi uk
sahihi kwa 174
kutumia e, Sarufi fafanuzi ya
tu enu na ao Kiswahili (Gichohi
waihiga)
Kusoma Sentensi ya Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Bango
kiswahili funzo, mwanafunzi Kujadili na Kiswahili 1 (sentensi)
aweze kutunga Kitabu cha Chati
(a) Kueleza sentensi wanafunzi uk 165 Ubao
muundo wa Kuandika Mwongozo wa Magazeti(taifa
sentensi za Kufanya mwalimu uk 163 leo)
Kiswahili zoezi Kamusi ya Kiswahili
(b) Kutunga Sarufi fafanuzi ya
sentensi Kiswabhili (Gichohi
yenye waihiga)
muundo
ufaao
Kuandika Maagizo Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za Mfano kitabuni
maelekezo funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 1 Mabango yenye
aweze Kusoma kwa Kitabu cha maagizo
sauti wanafunzi uk 166 Karatasi
Kufuata Mwongozo wa (mtihani
maagizo mwalimu uk daftarini)
Kuandika Kamusi ya Misemo Wanafunzi




e Kufanya

Kamusi ya Kiswabhili

wenyewe

zoezi Kiswahili fasaha uk e  Ziara shuleni
85 .
Kusoma Siri ya Jirani Kufikia mwisho wa e Kusoma Chemchemi za e  Mchoro
(ufahamu) funzo, mwanafunzi e Kujadili Kiswahili 1 (kitabuni uk 69
aweze e Kutunga Kitabu cha e Wanafunzi
(a) Kusoma kwa sentensi kwa wanafunzi uk 169- wenyewe
kina na sauti 167 e ubao
kutamua e kuandika Mwongozo wa
maadili mwalimu uk 155
(b) Kubaini Kamusi ya Misemo
msamiati, nahau (K.W
misemo na wamitila)
methali na Kamusi ya Kiswahili
kueleza Kamusi ya methali
maana uk
(c) Kujibu
mawali
usahihi
Kusikiliza na Nyimbo Kufikia mwisho wa o kueleze Chemchemi za e  Mwanafunzi
kuzungumza funzo, mwanafunzi e kusoma kwa Kiswahili 1 mwenyewe
aweze sauti Kitabu cha e Redio na kanda
(a) kutaja aina e  kujadili wanafunzi uk 171 e Pichaya
za nyimbo e kuimba Mwongozo wa waimbaji
(b) kueleza e kuandika na mwalimu uk 156 e Magazeti
maana ya kufanya Uhondo wa (michor ya
bembelezi zoesi Kiswabhili kitabu wimbaji)
na kutoa cha mwanafunzi uk e Chati (nyimbo)
mifano 150
(c) kuimba Mwongozo wa
bembelezi mwalimu uk 74
kwa usahihi Kamusi ya Kiswahili
(kitabu) Kamusi ya Fasihi uk
85
Chemchemi za
Sarufi na Muundo wa Kufikia mwisho wa e Kueleza Kiswahili 1 e (Chati
matumizi ya sentensi: kirai funzo, mwanafunzi e Kusoma Kitabu cha e Ubao




lugha aweze Kujadili wanafunzi uk 172 Vitu halisi
(a) Kueleza Kutoa Mwongozo wa (tunda, kitabu)
maana ya mifano mwalimu uk Michoro
kirai Kujibu Uhondo wa Magazeti
(b) Kutofautish maswali Kiswabhili kitabu (sentensi
a bainaya cha mwanafunzi uk tofauti)
kirai na 139-140
sentensi Mwongozo wa
(c) Kubainisha mwalimu uk 68
vira katika Sarufi fafanuzi ya
sentensi Kiswahili (Gichohi
waihiga)
Chemchemi za
Kusoma Kikundi nomino Kufikia mwisho wa Kueleza Kiswahili 1 Chati
(KN) na kikundi funzo, mwanafunzi dhana Kitabu cha Ubao
tenzi (KT) aweze Kujadili wanafunzi uk 173- Vitu halisi
(a) Kueleza Kusoma 174 (tunda, kitabu)
maana ya maelezo Mwongozo wa Michoro
kundi kitabuni mwalimu uk 158 Magazeti
nomino na Kuandika mwalimu uk 68 (sentensi
kundi tenzi zoezi mda Sarufi fafanuzi ya tofauti)
(b) Kupambanu Kiswahili (Gichohi
a sentensi waihiga)
kuonyesha kamusi ya Kiswabhili
KN na KT
(c) Kujibu zoezi
kwa usahihi
Kuandika Mahojiano Kufikia mwisho wa Kusoma kwa Chemchemi za Makala ya
dayolojia funzo, mwanafunzi sauti Kiswahili 1 mahojiano
aweze Kujadili Kitabu cha Magazeti
(a) Kupambanu Kuigiza wanafunzi uk 167- (mifano ya
amaanaya Kuandika 168 mahojiano)
dayalojia na Kufanya Mwongozo wa Ubao
maigizo zoezi mwalimu uk 154 Chati (muundo)
(b) Kufanya Uhondo wa
maigizo Kiswahili kitabu
mafupi cha mwanafunzi uk
(c) Kuandika 161
dayolojia Mwongozo wa




kwa

mwalimu uk 79

muundo Kamusi ya kiswahili
ufao
Kusoma Simu ya Kufikia mwisho wa Kusoma kwa e Vifaa halisi
(ufahamu) mawasiliano ya funzo, mwanafunzi sauti Chemchemi za (rununu, simu)
Binadamu aweze Kujadili na Kiswahili 1 e  Picha kitabuni
(a) Kueleza kutumia Kitabu cha e Ubao
umuhimu simu wanafunzi uk 177- e Magazeti yenye
wa simu Kueleza 78 michoro ya simy
katika msamiati Mwongozo wa e Michoro
mawasiliano Kutunga mwalimu uk 161 kwenye chati
(b) Kutambua sentensi Kamusi ya Kiswahili
maendeleo Kuandika Kamusi ya mehtali,
ya simu zoezi misemo na nhahau
tangu madaftarini (K.W wamitila)
iasisiwe
(c) Kujibu
maswali ya
ufahamu
kwa usahihi
Kuikiliza na Maigizo utangulizi | Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za e Radio na filamu
kuzungumza funzo, mwanafunzi Kujadili na Kiswahili 1 e  Wanafunzi
aweze kueleza Kitabu cha wenyewe
(a) Kueleza Kuiga wanafunzi uk 178 e  Picha (maigizo)
maana ya maigizo Mwongozo wa e (Chati(aina)
maigizo Kusikiliza mwalimu uk 162
(b) Kuigiza Kufanya Uhondo wa
kuhusu zoezi Kiswahili kitabu
suala lolote cha mwanafunzi uk
(c) Kutajaaina 157
za maigizo Mwongozo wa
mwalimu uk 77
Fasihi simulizi kwa
shule za sekondari
(Alex ngure)
Sarufi na Kuakifisha Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za e Chati(alamana
matumizi ya funzo; mwanafunzi Kutunga Kiswahili 1 matumizi)
lugha aweze: sentensi Kitabu cha e Ubao




(a) Kutajadama

e Kuandika

wanafunzi uk 180

Bango

za o  Kujibu zoezi Mwongozo wa e Magazeti (Taifa
uakifishaji mwalimu uk 164 leo)
(b) Kueleza Kamusi ya Kiswahili
matumizi ya Sarufi fafanuzi ya
alama hizo Kiswahili (waihiga
(c) Kueleza kwa Gichohi)
kina
matumizi za
alamaya
kinyota
Kusoma Utungaji wa Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za e Chati
Kisanii vitanza funzu, mwanafunzi Kutunga sentensi Kiswahili 1 e Ubao
ndimi aweze: Kuandika Kitabu cha e  Mwanafunzi
(a) Kutaja Kujibu zoezi wanafunzi uk 176 wenyewe
alama za Mwongozo wa e magazeti
uakifishaji mwalimu uk 160
(b) Kueleza Kamusi ya Kiswahili
matumizi ya Fasihi simulizi kwa
alama hizo shule za sekondari
(c) Kueleza kwa (Alez Ngure)
kina Kiswahili Fasaha 1
matumizi ya kitabu cha
kinyota mwanafunzi uk
143
Kuandika Utungaji wa Kufikia mwisho wa o kueleza Chemchemi za e Nakala ya tarifa
kiamilifi taarifa funzo, mwananfunzi e  kujadili Kiswahili 1 halisi
aweze e kusoma kwa Kitabu cha e Ubao
(a) kutoa fasihi kina wanafunzi uk e Chati (muundo)

ya taarifa
(b) kuandika

taarifa kwa

usahihi

e kuandika

Mwongozo wa
mwalimu uk
Kamusi ya Kiswahili
Uhondo wa
Kiswahili uk 156
Mwongozo wa
mwalimu uk 76




Kusoma Uchafuzi wa Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za Michoro
(ufahamu) mazingira funzo, mwananfunzi dodoso Kiswahili 1 kitabuni
aweze Kusoma kwa Kitabu cha Picha(mabivu ya

(a) Kusoma na zamu wanafunzi uk 182 faka, miti
kutambua Kujadili Mwongozo wa uliyokatwa)
maadili Kuandika mwalimu uk 166- Ubao
katika zoezi 167 Kanda ya video
kifungu madaftarini Kamusi ya Kiswahili (mazingira)

(b) Kupanua Kamusi ya mehtali Magazeti
msamiati (K.W wamitila) (mazingira)
wake

(c) Kujibu
maswali ya
ufahamu
kikamilifu
na kwa
usahihi

Kusikiliza na Maigizo vipera Kufikia mwisho Kueleza, Chemchemi za Chati
kuzungumza vyake wafunzo, kusoma na Kiswahili 1 (mwainisho wa
mwanafunzi aweze kujadili Kitabu cha vipera)

(a) Kueleza Kuigiza wanafunzi uk 183- Wanafunzi
maana ya kuandika 184 wenyewe
maigizo Mwongozo wa Kielezo kitabuni

(b) Kupambanu mwalimu uk 167- Picha (waigizaji)
a vipera vya 168 Kielezo kitabuni
maigizo na Kamusi ya Kiswahili Picha (waigizaji)
kutoa Kichocheo cha Magazeti (taifa
mifano fasihi uk 99 Leo)

(c) Kuigiza Fasihi simulizi (Alez
kielelezo Ngure)
kitabuni Uhondo wa

Kiswabhili uk 157

Mwongozo uk 77
Sarufi na Sentensi sahili Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za Maelezo
matumizi ya funzo, mwanafunzi kuuliza Kiswahili 1 kitabun
lugha aweze maswali Kitabu cha Mwanafunzi

(a) kueleza kusoma kwa wanafunzi uk 185 mwenyewe
maana ya sauti Mwongozo wa ubao
sentensi kujadili mwalimu uk 168




sahihi kujibu Kamusi ya Kiswabhili
(b) kutunga maswali Uhondo wa
sentensi Kiswahili kitabu
sahihi cha mwanafunziuk
172-174
Mwongozo wa
mwalimu uk 83
Kusoma Sentensi sahihi Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za Chati (sentensi
(uchanganuzi) funzo, mwanafunzi kusoma Kiswahili 1 sahihi)
aweze kujadili Kitabu cha Magazeti (taifa
(a) kuainisha kuchangamu wanafunzi uk 186 leo)
sentensi a ubaoni Mwongozo wa Ubao
sahihi kwa kuandika mwalimu uk 169- Wanafunzi
kuzingatia kufanya 170 wenyewe
kundi zoezi Kamusi ya Kiswabhili picha
nomino na Uhondo wa
kundi tenzi Kiswahili uk 172-
(b) kuchanganu 174
a sentensi Mwongozo wa
sahihi kwa mwalimu uk 83
kutumia Sarufi fafanuzi ya
mistari Kiswabhili (Gichohi
waihiga)
Kuandika Muhtasari Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za Makala kitabuni
utangulizi funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 1 Ubao
aweze kusoma Kitabu cha Magazeti
(a) kueleza kuandika wanafunzi uk 186 Chati (sifa)
maanaya kufanya Mwongozo wa Ujumbe mfupi
muhtasari z0ezi mwalimu uk 176 kwenye fununu
(b) kuorodhesh Kamusi ya Kiswahili Vitu halisi
a sifa bainifu Kamusi ya misemo (rununu)
za na nahau (K.W
muhtasari wamiliti)
(c) kufupisha Uhondo wa
kifungu kwa Kiswahili uk 169-
idadiya 170
maneneo Mwongozo wa




yaliyoulizwa

mwalimu uk 82

Kusoma Taarifa Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za Wanafunzi
(ufahamu) (Magazetini) funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 1 wenyewe
aweze Kusoma na Kitabu cha Ubao
(a) Kueleza kuigiza wanafunzi uk 190- Magazeti
sajili ya Kujadili 191 Majarida
mazungumz Kufanya Mwongozo wa Chati (msamiati)
o0 mtaani zoezi na mwalimu uk 173
(b) Kutambua kusahihisha Kamusi ya Kiswahili
haja ya
kutumia
lugha katika
mazingira
faafu
Kusikiliza na Maamkizi na Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za Mwanafunzi
kuzungumza mazungumzo funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 1 mweinyewe
mtaani (Isimu aweze Kusoma na Kitabu cha Magazeti
Jamii) (a) Kueleza kuigiza wanafunzi uk 190- Ubao
sajili ya Kujadili 191 Chati (Sifa za
mazungumz Kutanya Mwongozo wa sajili hii)
o0 mtaani zoezi na mwalimu uk 173
(b) Kutambua kusahihisha Kamusi ya Kiswahili
haja ya
kutumia
lugha katika
mazingira
faafu
Sarufi na Vionyeshi (ngeli Kufikia mwisho wa Kudodoso Chemchemi za Vifaa halisi
matumizi ya A/WA na Ki-Vi funzo, mwanafunzi Kueleza Kiswahili 1 Michoro
lugha aweze Kusoma Kitabu cha (vionyeshi)
(a) Kutaja Kujadili wanafunzi uk 192- Wanafunzi
nomino za kuandika 193 wenyewe
ngeli ya A- Mwongozo wa Ubao
WA na KI-VI mwalimu uk 174 chati
(b) Kutumia Kamusi ya Kiswabhili
nomino hizo Uhondo wa

pamoja na

Kiswahili uk 35-39




viashiria
(c) Kufanya

Mwongozo wa
mwalimu uk 23

zoezi kwa
usahihi
4 Kusoma Ufupisho Kufikia mwisho wa e kusoma Makala kitabuni
funzo, mwanafunzi e  kujadili hoja Chemchemi za Ubao
aweze e kuandika Kiswahili 1 Magazeti (taifa
(a) kusoma kwa Kitabu cha leo)
kina wanafunzi uk 186
(b) kueleza hoja Mwongozo wa
muhimu mwalimu uk 176
kwa ufupi Kamusi ya Kiswahili
5 Kuandika Muhtasari Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Kifungu kitabuni
funzo, mwanafunzi e  Kujadili Kiswabhili 1 Ubao
aweze e Kusoma Kitabu cha Magazeti (taifa
(a) Kusoma e Kuandika wanafunzi uk 193 Leo)
kifungu na zoezi Mwongozo wa
kudondoa e  Kujibu mwalimu uk 176
hoja maswali Kamusi ya Kiswahili
muhimu Uhondo wa
(b) Kufupisha Kiswahili uk 169-
kifungu kwa 170
kuzingatia Mwongozo wa
hatua za mwalimu uk 82
kuandika
muhtasari
1-5 MTIHANI WA KATI NA MAPUMZIKO YA KATIKATI YA MUHULA WA TATU
1 Kusoma Si urogi ni Kufikia mwisho wa e Kujadili Chemchemi za Mchoro
Ufahamu ugonjwa funzo, mwanafunzi (ukimwi kwa Kiswahili 1 kitabuni
aweze ujumla) Kitabu cha Mwanafunzi
(a) Kufafanua e Kusoma kwa wanafunzi uk 188- mwenyewe
visababishi kupokezana 189 Picha za
na dalili za e Kueleza Mwongozo wa waathiriwa wa
ukimwi ujumbe mwalimu uk 172 ukimwi
(b) Kutambua e Kutunga Kamusi ya Kiswabhili Kanda za video
jinsi ya sentensi Kamusi ya misemo Magazeti
kujikinga e Kuandika na nahau (K.W




dhidi ya zoezi wamitila)
ukimwi Kamusi ya methali
(c) Kujibu Uhondo wa
maswali ya Kiswahili uk 169-
ufahamu 170
(d) Kupanua Mwongozo wa
msamiati mwalimu uk 82
Kusikiliza na Matamshi bora: Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za e Chati (utate)
kuzungumza vitate a/h funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 1 e Mwanafunzi
aweze Kutamka Kitabu cha mwenyewe
(a) Joziya maneno wanafunzi uk 191 e Ubao
maneno a/h kuandika Mwongozo wa
kwa usahihi mwalimu uk 174
(b) Kutaja Kamusi ya Kiswabhili
mifano ya Sarufi fafanu\i ya
vitate a/h Kiswabhili (gichoho
(c) Kufanya waihiga)
zoezi kwa
ukamiifu
Sarufi na Kuakifisha Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za e Bango (sentensi
matumizi ya funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 1 e ubao
lugha aweze Kusoma Kitabu cha
(a) Kutaja Kueleza wanafunzi uk 196-
alama za Kuandika 197
hakifishaji Kufanya Mwongozo wa
alizofunzwa zoezi mwalimu uk 178-
awali 179
(b) Kufafanua Kamusi ya Kiswahili
matumizi ya Sarufi fafanuzi za
kistari na Kiswahili (waihiga
ritifaa Gichohi)
(c) Kuakifisha Uhondo wa
tungo kwa Kiswahili uk
usahihi 145,174

Mwongozo wa
mwalimu uk 71,84




Kusoma Mashairi Kufikia mwisho wa kusoma kwa diwani za mashairi wanafunzi
funzo, mwanafunzi sauti magazeti wenyewe
aweze kughani nuru ya ushairi magazeti (taifa

(@) kutaja kujadili kamusi ya Kiswahili leo)
bahari mbali kamusi ya fasihi ubao
mbali za chati (bahari)
mashairi

(b) kusoma
shairi na
kueleza
ujumbe,
maadili na
mtindo

(c) kujibu
maswali
yatokanayo
na shairi
kikamilifu

Kuandika Insha ya methali Kufikia mwisho wa maswali ya Chemchemi za Ubao

(marudio) funzo, mwanafunzi chemsha Kiswahili 1 Chati 9muundo)
aweze bongo Kitabu cha Wanafunzi

(a) kueleza kutumia wanafunzi uk 199 wenyewe
maana ya kamusi Mwongozo wa
methali kueleza mwalimu uk 180

(b) kutambua maana Kamusi ya Kiswahili
hatua za kujadili Kamusi ya methali
kuandika vidokezi (K.W wamitila)
insha za kuandika
methali mdaftarini

(c) kuandika
kisa cha
kusisimua
kuhusu
methali

Kusoma Kisa cha pode Kufikia mwisho wa Maswali ya Mchoro
funzo, mwanafunzi kukuza Chemchemi za kitabuni
aweze mjadala Kiswahili 1 Rami ya dunia

(a) Kusoma kwa Kusoma kwa Kitabu cha Picha za
ufasaha na sauti wanafunzi uk 194- kihistoria




kufahamu Kueleza 196 Ubao
ujumbe (ujumbe na Mwongozo wa Vitabu by
(b) Kutumia lugha) mwalimu uk 177 kihistoria
msamiati na Kuandika Kamusi ya Kiswabhili (vyunani)
fani za lugha zoezi
zilizo kwa
usahihi
(c) Kufanya
zoezi
kutokana na
ufahamu
kwa usahihi
Kusikiliza na Matamshi bora: Kufikia mwisho wa Kueleza Chati (Vitate v/i)
kuzungumza Vitate I/R funzo mwanafunzi Kusoma na Chemchemi za Wanafunzi
aweze kutamka Kiswahili 1 wenyewe
(a) Kutamka vitate Kitabu cha Ubao
vitate v/I Kujadili wanafunzi uk 196 magazeti
kwa ufasaha mifano zaidi Mwongozo wa
(b) Kueleza Kutumia mwalimu uk 178
Maanaya kamusi
vitate hivyo Kuandika
(c) Kujibu (zoezi)
maswali
kwa usahihi
(d) Kutunga
sentensi za
i/r
Sarufi na Upatanisho wa Kufikia mwisho wa soma Chemchemi za Chati (viashiria)
matumizi ya kisarufi: vionyeshi | funzo, mwanafunzi kitabuni Kiswahili 1 Vifaa halisi
lugha aweze: maswali ya Kitabu cha Picha/mchoro
(a) kutumia dodoso wanafunzi uk 196 Wanafunzi
vionyeshi maswali ya Mwongozo wa wenyewe
kwa dodoso mwalimu uk 178 ubao
kuzingatia kutoa Kamusi ya Kiswahili
ngeli mifano zaidi Kiswahili fasaha
(b) kubainisha kuigiza Kitabu cha
vionyeshi (kuashiria) mwanafunzi uk
vya nafsi kufanya 164




tatu zoezi
(c) kutunga
sentensi
sahihi na
kufanya
zoezi
kusoma Magazeti (baru Kufikia mwisho wa kueleza Kielelezo
kwa mhariri funzo, mwanafunzi kujadili Chemchemi za kitabuni
aweze: kusoma Kiswahili 1 Magazeti (Taifa
(a) kufafanua Kitabu cha leo)
muudo wa wanafunzi uk 199 Ubao
barua za Mwongozo wa Chati (muundo)
magazetini mwalimu uk 182 Barua halisa
(b) kusoma Kamusi ya Kiswabhili Majarida
barua za
magazetini
(c) kueleza
umuhimu
wa barua
hizo
Kuandika Barua ya Kufikia mwisho wa Kujadili Chemchemi za Magazeti
magazetini funzo, mwanafunzi Vidokezo Kiswahili 1 Kielelezo
aweze Kusoma na Kitabu cha kitabuni
(a) Kuandika kueleza wanafunzi uk 199 Ubao
barua ya Kuandika Mwongozo wa Majarida
magazetini madaftarini mwalimu uk 182
kwa usahihi Kamusi ya Kiswahili
(b) Kuandika Insha kabambe
kwa hati (simon mutali)
nadhifu na
lugha
yakinofu ya
mada husika
10 Kusoma Tatizo la dawa za Kufikia mwisho wa Kusoma Maswali
(ufahamu) kulevya funzo, mwanafunzi ghibu Chemchemi za kitabuni (zoezi
aweze Kujibu Kiswahili 1 la marudio
(a) Kusoma kwa maswali Kitabu cha Mwanafunzi
kina na Kujadili wanafunzi uk 201 mwenyewe




kupata majibu Mwongozo wa Ubao
madili Kufanya mwalimu uk 183 Vita halisi
(b) Kujadili masahihisho (sigara, miraa)
maswali
Kusikiliza na Tanzu kuu za Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Chati ( tanzu za
kuzungumza fasihi simulizi- funzo, mwanafunzi Kujibu Kiswahili 1 fasihi simulizi)
vipera vya fasihi aweze maswali Kitabu cha Ubao
simulizi (a) Kusoma na Kujadili wanafunzi uk 201 Vitu halisi
kueleza Kufanya Mwongozo wa (ngoma)
maswali masahihisho mwalimu uk 183 Picha
(b) Kujibu Kamusi ya Kiswahili (wanyama)
maswali Fasihi simulia kwa
kwa usahihi shule za sekondari
(Alex ngure)
Uhondo wa
Kiswahili uk 88-89
Mwongozo wa
mwalimu uk 47
Sarufi na Maswali ya zoezi Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Shairi kitabuni
matumizi ya la marudio Il funzo, mwanafunzi ghibu Kiswahili 1 Wanafunzi
lugha aweze Kujibu Kitabu cha wenyewe
(a) Kusoma maswali wanafunzi uk 202- Ubao
maswali na Kujadili 204 Chati (arudhi)
kuelewa majibu Mwongozo wa
(b) (a) kujibu Kufanya mwalimu uk 183-
maswali masahihisho 185
kwa usahihi
(c) Kufanya
masahihisho
alikokosea
Kusoma Shairi: Michezo Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Shairi kitabuni
hujenga mwili funzo, mwanafunzi Kujibu Kiswabhili 1 Wanafunzi
aweze maswali Kitabu cha wenyewe
(a) Kusoma Kujadili wanafunzi uk 204- Ubao
shairi na majibu 205 Chati (arudhi)
kueleze Kufanya Mwongozo wa
ujumbe na masahihisho mwalimu uk 185




maadili

Miale ya ushairi

yaliomo (NES)
(b) Kujibu Nuru ya ushairi
maswali
kwa usahihi
5 Kuandika Insha ya Kufikia mwisho wa Kusoma kwa Chemchemi za Maswali
kuendeleza funzo, mwanafunzi kina Kiswahili 1 kitabuni
aweze Kujibu Kitabu cha Mwanafunzi
(a) Kuandika maswali wanafunzi uk 205 mwenyewe
insha ya Kujadili Mwongozo wa Ubao
kuendeleza majibu mwalimu uk 185 Chati
kwa Kufanya Insha kabambe (mafumbo)
mtiririko masahihisho (simon mutali)
mzuri
(b) Kueleza
maana ya
mafumbo
na kutunga
mafumbo
kadhaa
11-12 1-5 MTIHANI WA MWISHO WA KUFUNGA SHULE MUHULA WA TATU
MAAZIMIO YA KAZI
KISWAHILI KIDATO CHA PILI
MUHULA WA |
1 1 Kusoma Ndugu majuu na Kufikia mwisho wa Maswali ya Mchoro
(ufahamu) wakazi wa funzo, mwanafunzi dodoso Chemchemi za Kitabu
kibabuu aweze Kusoma kwa Kiswahili 1 Wanafunzi
(a) Kusoma kwa sauti na Kitabu cha wenyewe
matamshi zamu wanafunzi uk 154 ubao
bora Kueleza Mwongozo wa
(b) Kueleza msamiati mwalimu uk 142
maadili Kujadili Kamusi ya Kiswahili
katika ujumbe Kamusi ya misemo
taarifa (maadili) na nahau (K.W
(c) Kutumia wamitila)
msamiati,
misemo na
methali

kifunguni




kwa usahihi

e  Wanafunzi
Kusikiliza na Majadiliano Kufikia mwisho wa Chemchemi za wenyewe
kuzungumza Mwanafunzi na funzo, mwanafunzi Kiswahili 1 e Ubao
mwalimu (Isimu aweze: Kitabu cha e Chati
Jamii) (a) kuwasilisha wanafunzi uk 156
mawazo Mwongozo wa
kwa muwala mwalimu uk 143
mzuri Kamusi ya Kiswabhili
(b) kusoma na Kamusi ya misemo
kuigiza na nahau (K.W
kifungu wamitila)
kitabuni Isimu jamii kwa
(c) kujibu shule za sekondari
maswali (Ipara Isaac Odeo)
yatokanayo
na kifungu
Sarufi na Misingi ya Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za e Chati (mofimu)
matumizi maneno:- mofimu | funzo, mwanafunzi Kudodosa na Kiswahili 1 e Ubao
aweze kujadili Kitabu cha
(a) Kueleza Kusoma wanafunzi uk 157
maana ya kitabuni Mwongozo wa
mofimu Kutoa mfano mwalimu uk 144
(b) Kueleza kuandika Kamusi ya Kiswahili
mofimu na Sarufi fafanuzi ya
maana Kiswahili
zinazowakili
shwa
(c) Kubainisha
mofimu
zote katika
neno na
maana zake
(d) Kufanya
zoezi kwa
usahihi
Kusoma Utangulizi wa Kufikia mwisho wa Maswali Chemchemi za e Riwaya/
riwaya funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 1 utenganao,
aweze Kusoma kwa Kitabu cha mwisho wa kosa




(a) kueleza sauti wanafunzi uk 8-9 e Mwongozo wa
kikamilifu ‘maelezo Mwongozo wa riwaya teule
maana ya kitabuni’ mwalimu uk 5-6 e  Chati(sifa)
riwaya Kujadili Kamusi ya Kiswabhili

(b) kuorodhesh Kujibu Kamusi ya fasihi
a sifa bainifu maswali
za riwaya

(c) kufafanua
maana ya
maudhui na
jinsi ya
kuyatambua
katika
riwaya

Kuandika Barua rasmi Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za e Riwaya/
funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2 utengano,
aweze: Kujadili Kitabu cha mwisho wa

(a) Kupambanu Kusoma wanafunzi uk 9-13 kosa)

a muundo maelezo na Mwongozo wa e Mwongozo wa
wa barua kielelezo mwalimu uk 6-7 riwaya teule
rasmi na Kupitia Kamusi ya Kiswahili e Chati (Sifa)
sifaa zake sehemu Insha kabambe

(b) Kuandika muhimu (Simo-mutali)
barua rasmi Kuandika
kwa njia madaftarini
ifaayo

Kusoma Kumekucha Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za e Shairi
(ufahamu) funzo mwanafunzi ghibu Kiswahili 2 e  Kitabuni
aweze Maswali ya Kitabu cha e Ubao

(a) Kusoma na dodoso wanafunzi uk 14- e  Mwanafunzi
kughani Majibu kwa 15 mwenyewe
shairi kwa sauti Mwongozo wa e Chati (sifa)
ufasaha Kuandika mwalimu uk 8-9

(b) Kueleza madaftarini Kamusi ya Kiswahili
maana ya Kamusi ya fasihi
msamiati na Kamusi ya misemo
semi na nahau (K.W
zilizomo wamitila)

(c) Kujibu




maswali

kikamilifi na
kwa usahihi
Kusikiliza na Visasili Kufikia mwisho wa Kueleza na Chemchemi za Chati (Sifa)
kuzungumza funzo, mwanafunzi kudodoso Kiswahili 2 Ubao
aweze Kusoma kwa Kitabu cha Picha
(a) Kueleza sauti wanafunzi uk 15- (wanyama)
maana ya Kuandika 17 Kanda ya video
risasili Kujadili Mwongozo wa magazeti
(b) Kutajana kielelezo mwalimu uk 9-10
kufafanua Kusimulia Kamusi ya fasihi
sifa za mbele ya Fasihi simulia kwa
visasili na darasa shule za sekondari
umuhimu (Alex ngure)
wake
(c) Kusimulia
kisasili
kutoka
katika jamii
yake
Sarufi na e viambishi | Kufikia mwisho wa maswali na Chemchemi za Gazeti (Taifa)
matumizi ya funzo mwanafunzi majibu Kiswahili 2 Chati (
lugha aweze kueleza na Kitabu cha ubao
(a) kueleza kujadili wanafunzi uk 17-
maana ya mifano 19
istilahi kusoma kwa Mwongozo wa
kiambishi sauti mwalimu uk 10-11
(b) kuanisha kuandika na Kamusi ya Kiswahili
viambishi kujibu zoezi Sarufi fafanuzi ya
awali,mzizi Kiswahili
na tamati
katika neon
(c) kuonyesha
maana
mabali
mbali
zinazowasili
shwa na

viambishi




Kusoma Matumizi ya Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za Makta (ya
kamusi funzo, mwanafunzi kusoma Kiswahili 2 shule)
aweze maelezo Kitabu cha Kamusi/
(a) kutaja na kutumia wanafunzi uk 33- ensaikolopedia
kueleza aina kamusi 34 Atlasi
za kamusi kujibu Mwongozo wa Muktubi
(b) kutaja maswali mwalimu uk 22 Chati (aina za
umuhimu kuandika Kamusi ya Kiswahili kamusi)
wa kamusi Kamusi ya methali
(c) kutumia Kamusi ya misemo
kamusi kwa na nahau (K.W
usahi wamitila)
Magazeti
Kuandika Hadhithi fupi Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za Yenye hadithi
funzo mwalimu dodosa Kiswahili 2 fupi
aweze Kujsoma Kitabu cha Diwani ya
(a) Kueleza sifa maelezo wanafunzi uk 34- hadithi fupi
za muundo kitabuni 36 ubao
wa hadithi Kujadili na Mwongozo wa
fupi kuandika mwalimu uk 23
(b) Kusimulia Kupitia Kamusi ya Kiswahili
na kuandika hadithi zao Kamusi ya misemo
kisa fupi na nahau (K.W
wamitila)
Kusoma Utamaduni Kufikia mwisho wa maswali ya Chati (msamiati)
(ufahamu) funzo, mwanafunzi dodoso Chemchemi za Picha za
aweze kusoma kwa Kiswahili 2 shughuli za
(a) kueleza sauti na Kitabu cha kitamaduni
vipengele zamu wanafunzi uk ubao
muhimu vya kujadili Mwongozo wa
utamuduni ujumbe mwalimu uk
(b) kusoma kufanya Kamusi ya Methali
ufasaha na zoezi Kamusi ya misemo
kujibu kujadili na nahau (K.W
maswali majibu wamitila)
(c) kukuza

msamiati na




maadili yake

Kusikiliza na Mazungumzo Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Chati
kuzungumza(lsim | hotelini funzo, mwanafunzi Kusoma kwa Kiswahili 2 Vifaa halisi (kiti,
u jamii) aweze sauti Kitabu cha mkoba, dawati)
(a) Kusoma Kujadili wanafunzi uk 26- Ubao
mazungumz Kuigiza 28
o hotelini na Kujadili Mwongozo wa
kueleza maswali kwa mwalimu uk 16-17
msamiati(sa sauti Kamusi ya Kiswabhili
fili) Isimu jamii kwa
(b) Kueleza sifa shule za sekondari
za (Ipare Isaac Odeo)
mazungumz
o hotelini
Sarufi na Vivumishi ya Kufikia mwisho wa Kueleza na Chemchemi za Chati
matumizi ya maktaba funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 2 Vifaa halisi (kiti,
lugha aweze Kusoma kwa Kitabu cha mkoba, dawati)
(a) Kueleza sauti wanafunzi uk 19- ubao
maana ya Kutunga 20
vivumishi mifano Mwongozo wa
(b) Kutaja aina Kuashiria mwalimu uk 12
zote kumi za vitu Kamusi ya Kiswahili
vivumishi Kuandika na Johari ya Kiswahili
(c) Kutumia kufanya kitabu cha
vivumishi zoezi mwanafunzi uk 30
vya sifa na Mwongozo wa
vya mwalimu uk 20
kuonyesha Sarufi fafanuzi ya
kwa usahihi Kiswabhili
(d) Kujibu
maswali
kwa uhakika
Kusoma Matumizi ya Kufikia mwisho wa kueleza na Chemchemi za
maktaba funzo mwanafunzi kusoma Kiswahili 2
aweze ziara Kitabu cha
(a) kueleza maktabani wanafunzi uk 19-
umuhimu kusoma, 20
wa maktaba kujadili na Mwongozo wa




(b)

kutaja aina
ya vitabu
vya
marejeleo
maktabani

kuandika

mwalimu uk 12
Kamusi ya Kiswahili
Johari ya Kiswahili
kitabu cha
mwanafunzi uk 30
Mwongozo wa
mwalimu uk 20
Kamusi ya fasihi
Sarufi fafanuzi ya
Kiswahili

Kamusi ya misemo
na nahau (K.W
wamitila)

Miale ya ushairi
(NES)

Nuru ya ushairi
Sarufi fafanuzi za
Kiswahili (waihiga
Gichohi)

Fasihi simulia kwa
shule za sekondari
(Alex ngure)
Uhondo wa
Kiswahili uk
145,174
Mwongozo wa
mwalimu

Kuandika

Hadithi fupi

Kufikia mwihso wa
funzo, mwanafunzi

aweze

(a)

(b)

Kueleza sifa
na muundo
wa hadithi
fupi
Kusimulia
na kuandika
kisa kifupi

Maswali
majibu
Kusoma
maelezo
kitabuni
Kujadili na
kuandika
Kupitia
hadithi zao

Chemchemi za
Kiswahili 2

Kitabu cha
wanafunzi uk 34-
36

Mwongozo wa
mwalimu uk 23
Johari ya Kiswabhili
kitabu cha
mwanafunzi uk 90
Mwongozo wa
mwalimu uk 54
Kamusi ya misemo

Magazeti yenye
hadithi fupi
Diwani ya
hadithi fupi
ubao




na nahau (K.W

wamitila)
Kusoma Bwana Aisee na Kufikia mwisho wa maswali ya Chemchemi za Michoro
(ufahamu) mradi kabambe funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2 kitabuni
aweze (ufisadi) Kitabu cha Ubao
(a) kueleza kusoma kwa wanafunzi uk 37- Magazeti
maswala sauti na 40 Chati
yaliyohusian zamu Mwongozo wa (masamiati)
a na ufisadi kueleza mwalimu uk 25-26
(b) kusoma kwa (msamiati) Kamusi ya Kiswahili
ufasaha na fani za lugha Kamusi ya misemo
kujibu kujibu na nahuau (K.W
maswali maswali wamitila)
yalioyoulilz Kamusi ya mehtali
wa (K.W wamitila)
(c) kueleza
maana ya
msamiati,
misemo na
methali kwa
kutunga
sentensi
Kusikiliza na Methali Kufikia mwisho wa Kusahihisha Chemchemi za Chati
kuzungumza funzo, mwanafunzi Kueleza na Kiswahili 2 Ubao
aweze kujadili Kitabu cha Wanafunzi
(a) Kueleza Kusoma kwa wanafunzi uk 40- wenyewe
maana na sauti 42 Magazeti
umuhimu Kushindana Mwongozo wa Vitu halisi (ua,
wa methali kukamilisha mwalimu uk 25-26 nguo)
kama methali Kamusi ya Kiswahili
kitanzu cha Kujibu Johari ya Kiswahili
fasihi maswali kitabu cha
(b) Kufafanua mwanafunzi uk 91-
muundo wa 92
methali Mwongozo wa
(c) Kujibu mwalimu uk 56
maswali Kichocheo cha
kuhusu Fasihi simulizi na
methali andishi




Kamusi ya methali
(K.W wamitila)

Sarufi na Mashairi arudhi Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Chati
matumizi ya funzo, mwanafunzi e Kusoma Kiswahili 2 Muamisho wa
lugha aweze kitabuni Kitabu cha nomino
(a) Kutaja e  Kujadili wanafunzi uk Ubao
maana ya mifano 28/42/52 Viraa halisi
nomino e Kufanya Mwongozo wa (vikombe ndizi,
(b) Kutaja aina zoezi mwalimu uk maiji)
zote na e kuandika 17/26/33 Picha kwenye
nomino na Johari ya Kiswabhili magazeti
kutoa kitabu 2 cha (nomino)
mfano mwanafunzi uk 22-
(c) Kutumia 25
nomino Mwongozo wa
mbalimbali mwalimu uk 14
katika
sentensi
Kusoma Mashairi arudhi Kufikia mwisho wa e Maswaliya Chemchemi za Diwani ya
funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2 mashairi
aweze e Kusoma Kitabu cha Magazeti yenye
(a) Kutaja sifa kitabuni wanafunzi uk 44- mashairi
za shairi la 45 Shairi kitabuni
arudhi Mwongozo wa
(b) Kusoma na mwalimu uk 28-29
kukariri Johari ya Kiswahili
shairi la kitabu cha
arudhi kwa mwanafunzi uk
mahadhi 122-123
(c) Kujibu Mwongozo wa
maswali mwalimu uk 73-74
kuhusu Kichocheo cha
shairi la Fasihi simulizi na
arudhi kwa andishi
usahihi Nuru ya ushairi
Kuandika Ratiba Kufikia mwisho wa e Maswalya Chemchemi za Ubao




funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2 e  Ratiba halisi
aweze kuhusu Kitabu cha e ubao
(a) Kueleza ratiba wanafunzi uk 45-
maana na Kusoma 46
umuhimu kitabuni Mwongozo wa
wa ratiba Kutazama na mwalimu uk 29
(b) Kutaja kujadili\ Johari ya Kiswabhili
vipengele vielezo kitabu cha
muhimu kuandika mwanafunzi uk 52
katika Mwongozo wa
muundo na mwalimu uk 31
ratiba Insha kabambe
(c) Kuandika (Simon mutali)
ratiba kwa
njia ifaayo
Mwanamke ana Kufikia mwisho wa Mjadala Chemchemi za e Picha( dhuluma
Kusoma haki funzo mwanafunzi (jinsia) Kiswahili 2 kwa wanawake
(ufahamu) aweze Kusomaghib Kitabu cha e Magazeti
(a) kusoma u wanafunzi uk 47- e Ubao
kifungu kwa Kujibu 50
matamshi maswali Mwongozo wa
bora na mwalimu uk 30-31
kupata Kamusi ya kiswabhili
maadili Kamusi ya methali
yaliyomo na kamusi ya
(b) Kueleza misemo na nahau
mabadiliko (K.W wamitila)
katika jamii
ya kuleta
usawa wa
jinsia
(c) Kutumia
msamiati
methali na
misemo
katika
sentensi
(d) Kujibu
maswali ya

ufahamu




kwa usahihi

Kusikiliza na Mjadala Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za e  Wanafunzi
kuzungumza funzo mwanafunzi (mada) Kiswahili 2 wenyewe
aweze e Kuteua Kitabu cha e Ubao
(a) Kushiriki makundi wanafunzi uk 50- e Picha (bunge)
kikamilifu mawili ya 52 e  Magazeti (picha
katika kushindana Mwongozo wa ya
mjadala e  Kujadilina mwalimu uk wanaojadiliana
(b) Kutoa hoja kuandika Johari ya Kiswahili
kwa kufuuza e Kupongeza kitabu cha
na kwa washindi mwanafunzi uk
lugha sanifu 118
Mwongozo wa
mwalimu uk 70
Kamusi ya misemo
na nahau (K.W
wamitila)
Kamusi ya kiswabhili
Sarufi na Kuakifisha Kufikia mwisho wa e Kueleza e Chati(alamana
matumizi ya funzo mwanafunzi e Kusoma Chemchemi za sentensi
lugha aweze e Kutunga Kiswabhili 2 e Ubao
(a) Kutaja sentensi Kitabu cha e Magazeti
alama za e Kufanya wanafunzi uk 30- matumizi ya
uakifishaji zoezi 31 alama hizo
na matumizi madaftarini Mwongozo wa
yake e kusahihisha mwalimu uk 19-21
(b) Kutumia Johari ya Kiswahili
alamz hizo kitabu cha
katika mwanafunzi uk
sentensi 224
(c) Kuafikisha Mwongozo wa
sentensi na mwalimu uk 135
tungo Kamusi ya kiswabhili
nyinginezo Sarufi fafanuzi ya
kwa usahihi Kiswabhili
Kusoma Mashairi huru Kufikia mwisho wa e Kujadili Chemchemi za e Chati (mashairi
funzi mwanafunzi e  Kusoma kwa Kiswahili 2 huru)
aweze sauti na Kitabu cha e Diwaniya




(a) Kutajana kueleza wanafunzi uk 56- mashiri huru
kueleza sifa Kusoma na 57 Ubao
za shairi kughani Mwongozo wa Wanafunzi
huru shairi mwalimu uk 35-36 wenyewe
(b) Kutofautish Kujibu Johari ya Kiswahili Magazeti (taifa
a shairi huru maswali na kitabu cha leo)
na arudhi kujadili mwanafunzi uk
(c) Kusoma majibu 167-168
shairi huru Mwongozo wa
na kujibu mwalimu uk 97
maswali Kamusi ya kiswabhili
kwa usahihi Miale ya ushairi
(NES)
Nuru ya ushairi
Kuandika Muhtasari Kufikia mwisho wa Kueleza na Chemchemi za Kifungu kitabuni
funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 2 Ubao
aweze Kusoma Kitabu cha Magazeti (taifa
(a) Kutajana kitabuni wanafunzi uk leo)
kueleza Kujadili hoja Mwongozo wa
mambo muhimu mwalimu uk 37
muhimu Kuandika Johari ya Kiswahili
katika madaftarini kitabu cha
uandishi wa mwanafunzi uk 39
muhtasari Mwongozo wa
(b) Kusoma mwalimu uk 24
kifungu na Kamusi ya kiswabhili
kudondoa Kamusi ya misemo
hoja na nahau (K.W
muhimu wamitila)
(c) Kuandika Insha kabambe
muhtasari (Simon mutali)
kwa njia Kamusi ya methali
ifaayo
Kusoma Chifu somba na Kusoma Chemchemi za Mchoro
(ufahamu) mbuzi wa serikali Kufikia mwisho wa ghibu Kiswahili 2 kitabuni
funzo, mwanafunzi maswali na Kitabu cha Picha za mbuzi
aweze majibu kwa wanafunzi uk ubao
(a) Kusoma sauti Mwongozo wa
kifungu kwa Kutunga mwalimu uk




ufasaha sentensi Kamusi ya kiswahili
(b) Kutumia Kujadili Kamusi ya misemo
msamiati na maadili na nahau (K.W
misemo yaliyomo wamitila)
katika Kujibu
sentensi maswali
(c) Kujibu
maswali ya
ufahamu
kwa usahihi
Kusikiliza na Majadiliano: Kufikia mwisho wa kueleza na Chemchemi za e  Wanafunzi
kuzungumza mzasi na mwalimu | funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 2 wenyewe
aweze kusoma kwa Kitabu cha e Chati (msamiati)
(a) kusoma na sauti wanafunzi uk 63 e magazetini
kuigiza kuigiza Mwongozo wa
mazungumz wawili mwalimu uk 39
o bainaya kujadilil Kamusi ya kiswabhili
mzazi na matumizi ya Kamusi ya misemo
mwalimu lugha na nahau (K.W
(b) kueleza sifa kujibu wamitila)
za maswali Isimu jamii kwa
majadiliano shule za sekondari
haya
(c) kukuza
msamiati wa
heshima na
adabu hasa
katika
mazingira ya
shuleni
Sarufi na Nyakati na Kufikia mwisho wa maswali ya Chemchemi za e Chati (nyakati
matumizi ya ukanusho funzo mwanafunzi dodoso Kiswahili 2 na vikanusho)
lugha aweze kusoma Kitabu cha e ubao
(a) kutaja maelezo wanafunzi uk 43
nyakati kitabuni Mwongozo wa
mbalimbali kutunga na mwalimu uk 27-28
na kukunusha Johari ya Kiswahili
kuzitungia sentensi kitabu cha
sentensi kufanya mwanafunzi uk




(b) kukanusha zoezi 224
sentensi za Mwongozo wa
nyakati mwalimu uk 135
mbalimbali Sarufi fafanuzi ya
(c) kufanya Kiswahili
zoezi la
ukanusho
Kusoma Usomaji wa Kufikia mwisho wa kueleza na Chemchemi za e Magazeti (Taifa
magazeti funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 2 leo, taifa
aweze kusoma Kitabu cha jumapili)
(a) kufanya kimoyomoyo wanafunzi uk 68- e Dimban.k
lugha ya kujadili 69 e Pichaya
magazeti na waliyosoma Mwongozo wa maktaba
sifa zake mwalimu uk 44
(b) kueleza Johari ya Kiswabhili
umuhimu kitabu cha
wa magazeti mwanafunzi uk
katika 151
maisha ya Mwongozo wa
jamii mwalimu uk 89
(c) kujenga ari Kamusi ya Kiswabhili
ya kusoma Kamusi ya methali
magazeti na kamusi ya
misemo na nahau
(K.W wamitila)

Kuandika Muhtasari Kufikia mwisho wa Kueleza na Chemchemi za e Kielezo (mawali
funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 2 na ufipisho)
aweze Kusoma Kitabu cha e Ubao

(a) Kueleza kielelezo wanafunzi uk 57- e Magazeti
mambo Kusoma 59 (muhtasari wa
muhimu kifungu na Mwongozo wa habari)
katka kuandika mwalimu uk 37
kuandika ufupisho Johari ya Kiswahili
mujtasari kitabu cha

(b) Kuandika mwanafunzi uk 71
muhtasari Mwongozo wa
kwa njia mwalimu uk 43

ifaayo




MTIHANI NA

MAPUMZIKO YA

KATIKATI YA
MUHULA
1 Kusoma Haki zetu Kufikia mwisho wa e  Kujadili haki Chemchemi za wanafunzi
(ufahamu) twazitaka funzo mwanafunzi e Kusomana Kiswahili 2 wenyewe
aweze kughani Kitabu cha ubao
(a) Kusoma na e Maswalina wanafunzi uk 82- picha (dhuluma
kughani majibu kwa 83 kwa watoto)
shairi sauti Mwongozo wa
(b) Kufafanua e Kuandika mwalimu uk 57
haki madaftarini Kamusi ya Kiswahili
mbalimbali Kamusi ya methali
za watoto kamusi ya misemo
(c) Kufafanua na nahau (K.W
msamiati na wamitila)
kujibu
maswali
2 Kusikiliza na Ufahamu wa Kufikia mwisho wa e kueleza Chemchemi za kifungu cha
kuzungumza kusikiliza funzo, manafunzi e  kusikiliza Kiswahili 2 kusoma
aweze e kusoma Kitabu cha ubao
(a) kusikiliza e kuuliza wanafunzi uk 73 chati (msamiati
kwa makini maswali na Mwongozo wa na maana)
na kueleza kujibu kwa mwalimu uk 49
ujumbe sauti Kamusi ya Kiswabhili
(b) kujibu e kujadili Kamusi ya methali
maswali msamiati kamusi ya misemo
kuhusu na nahau (K.W
alichosemw wamitila
a
(c) kueleza
msamiati
mpya
3 Sarufi na Vielezi Kufikia mwisho wa o kueleza Chemchemi za Chati (Vielezi)
matumizi ya funzo, mwanafunzi e kusoma Kiswahili 2 Ubao
lugha aweze maelezo Kitabu cha Magazeti
e kueleza vitabuni wanafunzi uk 51- (Sentensi)




maana ya kutoa mfano 54 Picha (Vielezi
vielezi kutunga Mwongozo wa ala)

e kutoa aina sentensi mwalimu uk 33 Wanafunzi
ya vielezi na kuandika na Kamusi ya Kiswabhili wenyewe
mifano kufanya Sarufi fafanuzi ya

e kutambua zoezi kiswahili
vielezi Johari ya Kiswabhili
kwenye kitabu cha
tungo mwanafunzi uk

o  kujibu 118
maswali y Mwongozo wa
vielezi kwa mwalimu uk 70
usahihi

Kusoma Tamthilia Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za
utangulizi funzo, mwanafuzi dodoso Kiswahili 2
aweze Kueleza na Kitabu cha

(a) Kueleza kujadili wanafunzi uk 78-
maana ya Kusoma 80
tamthilia ghibu Mwongozo wa

(b) Kupambanu Kuandika na mwalimu uk 54
a muundo kufanya Kamusi ya Kiswahili
wa tamthilia zoezi Kichocheo cha

(c) Kufafanua fasihi simulizi na
sifa muhimu andishi
katika Kamusi ya Fasihi
uchambuzi
wa tamthilia

Kuandika Barua ya miailko Kufikia mwisho wa Chemchemi za Nakala halisi za

funzo, mwanafunzi
aweze
(a) Kueleza
umuhimu
wa mialiko
na shere
husika
(b) Kutaja sifa
za barua za
mialiko
(c) Kuandika

Kiswahili 2

Kitabu cha
wanafunzi uk 70
Mwongozo wa
mwalimu uk 45
Kamusi ya Kiswahili
Insha kabambe
(simon mutali)
Johari ya Kiswahili
kitabu cha
mwanafunzi uk

barua
Bahasha
Ubao
magazeti




mwaliko

243

kuhusu Mwongozo wa
sherehe mwalimu uk 151
yoyote
Kufikia mwisho wa
Kusoma Utalii ni tunu kwa | funzo, mwanafunzi kueleza Chemchemi za wanafunzi
(ufahamu) uchumi (jaribio-1) | aweze kusoma Kiswahili 2 wenyewe
(@) kusoma kumoyomoy Kitabu cha ubao
ghibu na o wanafunzi uk 94-
kupata kuandika 97
maadili majibu Mwongozo wa
(b) kujibu madaftarini mwalimu uk 65-66
maswali ya kusahihisha Kamusi ya Kiswahili
ufahamu na kujadili Kamusi ya methali
kikamilifu majibu kamusi ya misemo
(c) kupanua na nahau (K.W
msamiati wamitila
wake
Kusikiliza na Matamshi bora Kufikia mwisho wa kuandika Chemchemi za Chati (vitate)
kuzungumza d/nd na s/sh funzo, mwanafunzi ubaoni Kiswahili 2 Wanafunzi
aweze kutamka Kitabu cha wenyewe
(a) kutamka kwa sauti wanafunzi uk 5/85 kalamu
maneno kuandika Mwongozo wa
yenye sauti sentensi mwalimu uk 2/59
za S/sh na (jumla) Kamusi ya Kiswahili
d/nd kwa kueleza Sarufi fafanuzi ya
usahihi maana kiswahili
(b) kuandika Johari ya Kiswabhili
maneno kitabu cha
yenye sauti mwanafunzi uk
hizo kwa 87,50,9
hijai nzuri Mwongozo wa
yanapotamk mwalimu uk
a 50,30,8
Sarufi na Upatanisho wa Kufikia mwisho wa Maswali Chati (jedwali la
matumizi ya kisarufi (Ngeli) funzo mwanafunzi dodoso Chemchemi za ngeli
lugha aweze Kusoma Kiswahili 2 Vifaa halisi( kiti
(a) kutaja ngeli maelezo kwa Kitabu cha dawati mpira)

zote na

sauti

wanafunzi uk 89-

ubao




mfano ya Kujadili na 90
nomino kueleza Mwongozo wa

(b) kutunga mifano mwalimu uk 62-63
sentensi Kuandika Kamusi ya Kiswabhili
yenye madaftarini Sarufi fafanuzi ya
nomino na Kufanya kiswahili
kitenzi zoezi Kamusi ya methali

(c) kutambua kamusi ya misemo
ngeli na nahau (K.W
kwenye wamitila
kitenzi kurunzi ya

Kiswahili
Golden tips:
kiswabhili
Kusoma Tamthilia Kufikia mwisho wa kueleza na Chemchemi za e nakalaza
funzo, mwanafunzi kudodosa Kiswahili 2 tamthilia (k.V
aweze kusoma Kitabu cha teule)

(a) kueleza kimoyomoyo wanafunzi uk 89- e Miongozo
dhanaya kujadili 90 mbalimbali ya
fanina waliyosoma Mwongozo wa tamthilia teule
maudhui kuandika na mwalimu uk 62-63
katikka kufanya Kamusi ya Kiswahili
tamthilia zoezi Kichocheo cha

(b) kutaja na fasihi simulizi na
kupambanu andishi
a sehemu Kamusi ya methali
mbali mbali kamusi ya misemo
zinzaohusia na nahau (K.W
na na fani wamitila
katika
tamthilia

(c) kusoma
tamthlia na
kutoa
mifano ya
fanina
tamthilia

Kuandika Insha ya Kufikia mwisho wa Kueleza na Chemchemi za e  Wanafunzi




mazungumzo funzo mwanafunzi kujadili Kiswahili 2 wenyewe
aweze Kusoma kwa Kitabu cha Magazeti
(a) Kusoma sauti na wanafunzi uk 80- (mazungumzo)
kifungu kwa kuigiza 81 Ubao
ufasaha Kujadili Mwongozo wa Picha ya
(b) Kueleza vidokezi mwalimu uk 55 wazungumzaji
umuhimu Kuandika Kamusi ya Kiswabhili Kanda ya video
wa umoja insha na Insha kabambe
wa nchi za kusahihisha (simon mutali)
Afrika Johari ya Kiswabhili
masharika kitabu cha
(c) Kujibu mwanafunzi uk 71
maswali na Mwongozo wa
kupambanu mwalimu uk 43
a msamiati
wake
10 Kusoma Nchi za Afrika Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Amani (nchini
(ufahamu) Mashairi na funzo, mwanafunzi ghibu Kiswahili 2 za Afrika
mustakabali wake | aweze Kujibu Kitabu cha mashariki
(a) Kusoma na maswali wanafunzi uk 100- Picha(muris wa
kujibu madaftarini 102 Africa mashariki
maswali Kusahihisha Mwongozo wa Ubao
kikamilifu na kujadili mwalimu uk 70-71 Chati (msamiati)
(b) Kutambua Kueleza Kamusi ya Kiswabhili
alikokosea msamiati, Kamusi ya methali
na semina Kamusi ya misemo
kujirekebish kutunga na nahau
a sentensi
Kusikiliza na Maswali katika Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Wanafunzi
kuzungumza Jaribio 1 funzo, mwanafunzi kimoyomoyo Kiswahili 2 wenyewe
(vitendawili) aweze: Kujibu Kitabu cha Uao
Visasili (methali) (a) Kusoma na maswali kwa wanafunzi uk 97 Chati (sifa)
kujibu kukandika Mwongozo wa Picha
maswali Kujadili mwalimu uk 66-67 (wanyama)
kikamilifu majibu kwa Kamusi ya Kiswahili Midioro
(b) Kutambua sauti Kamusi ya methali
alikosea darasani Kamusi ya misemo
wapi na na nahau (K.W

kujirekebish

wamitila)




Kichocheo cha
fasihi simulizi na
andishi

Johari ya Kiswabhili
kitabu cha
mwanafunzi uk 40-
41,91

Mwongozo wa
mwalimu uk 25,57

Sarufi na Kuunda nomino Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Chati (kujadili
matumizi ya kutokana na funzo, mwanafunzi Kusoma kwa Kiswahili 2 Vifaa halisi
lugha kitenzi na nomino | aweze sauti Kitabu cha Ubao
nyingine (a) Kuunda Kujadili na wanafunzi uk 63- magazeti
nomino kutoa 68/204
kutokana na mifano Mwongozo wa
kitenzi Kuandika na mwalimu uk 40-
(b) Kuunda kufanya 44/143
nomino zoezi Kamusi ya Kiswabhili
kutokana na Sarufi fafanuzi ya
nomimo Kiswahili
nyingine Golden tips
(c) Kujibu Kiswahili
maswali Karunsi ya kiswahili
kwa usahihi Kamusi ya methali
Kusoma Jaribio 1 fani Kufikia mwisho wa kusoma Chemchemi za Wanafunzi
katika fasihi funzo mwanafuzni kimya kimya Kiswahili 2 wenyewe
andishi aweze kuandika Kitabu cha Ubao
(a) kusoma na madaftarini wanafunzi uk 99 Chati (fani)
kuelewa kujadilil Mwongozo wa
maswali majibu na mwalimu uk 69
(b) kujibu kujirekebish Kamusi ya Kiswahili
maswali a Kamusi ya methali
kikamilifu Kamusi ya misemo
na kwa na nahau (K.W
usahihi wamitila)

Kichocheo cha
fasihi simulizi na
andishi




Kamusi ya fasihi

Kuandika Hotuba Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za Wanafunzi
funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2 wenyewe
aweze: Kusoma Kitabu cha Nakala za

(a) Kutajana kimya kimya wanafunzi uk 90- hotuba halisi
kueleza Maelezo 93 Kielezi kitabuni
muundo wa kitabuni Mwongozo wa Ubao
insha ya Kujadili na mwalimu uk 66 Magazeti (Picha,
hotuba kusoma Kamusi ya methali hotuba

(b) Kuandika mifano Kamusi ya misemo Runinga
hotuba kwa Kuigiza na nahau (K.W (hotuba)
njia ifaayo hotuba wamitila)

darasani Insha kabambe

kuandika (simon mutali)
Johari ya Kiswahili
kitabu cha
mwanafunzi uk 29
Mwongozo wa
mwalimu uk 19

11 Kusoma Kibwana Jaku na Kufikia mwisho wa Kusoma kwa Chemchemi za Michoro

(ufahamu) nundu ya maisha funzo, mwanafunzi sauti na Kiswahili 2 kitabuni
aweze zamu Kitabu cha Magazeti na

(a) kusoma kwa Kujadili wanafunzi uk 110- picha za ufisadi
ufasaha na waliyosoma 113 Ubao
kujiibu Kueleza Mwongozo wa Magazeti
maswali msamiati na mwalimu uk 78-79 (ufisadi jamii)
ifaavyo kutunga Kamusi ya Kiswabhili Picha ya

(b) Kueleza sentensi Kamusi ya methali wafisadi
maovu ya Kufanya Kamusi ya misemo Chati (hasara ya
ufisadi zoezi na nahau (K.W ufisadi)
katika jamii madaftarini wamitila)

(c) Kupanua
msamiati na
fani za lugha

kutokana na
ufahamu




Kusikiliza na Vitate (Jaribio 1 Kufikia mwisho wa Kusoma Chati (jedwali la
kuzungumza s/z,5/Sh funzo, mwanafunzi maswali Chemchemi za vitate)
aweze Kujibu Kiswabhili 2 Wanafunzi
(a) Kutaja jozi madaftarini Kitabu cha wenyewe
za vitate vya Kusahihisha wanafunzi uk 97 Ubao
s,z ha s/sh na kujadili Mwongozo wa Magazeti (vitate
(b) Kutunga majibu mwalimu uk 67 kwenye taarifa)
sentensi Kamusi ya Kiswabhili
kwa Sarufi fafanuzi ya
kutumia Kiswabhili
vitate hivyo Golden tips
(c) Kueleza Kiswahili
Maanaya Karunsi ya kiswahili
vitate hivyo Johari ya Kiswahili
kitabu cha
mwanafunzi uk
50,121
Mwongozo wa
mwalimu uk
30,121
Sarufi na Vivumishi Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Chati
matumizi ya funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 2 Ubao
lugha aweze maelezo Kitabu cha Magazeti
(a) Kueleza kitabuni wanafunzi uk 78- (vivumishi
maana ya Kutunga 89 kwenye taarifa)
neno mifano zaidi Mwongozo wa
vivumishi Kuandika mwalimu uk 49/59
(b) Kutaja aina Kufanya Kamusi ya Kiswabhili
za vivumishi zoezi Sarufi fafanuzi ya
na kutoa Kiswahili
mifano Golden tips
(c) Kutumia na Kiswahili
kutambua Karunsi ya kiswabhili
kivumishi Johari ya Kiswahili
katika tungo kitabu cha
mwanafunzi uk 71
Mwongozo wa
mwalimu uk
Kusoma Matumizi zaidiya | Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za




kamusi funzo, mwanafunzi maelezo Kiswahili 2 Kamusi ya
aweze kitabuni Kitabu cha bitate
(a) Kueleza e Kurejelea wanafunzi uk 107- Kamusi ya
umuhimu kamusi mbali 108 Kiswabhili
wa aina mbali Mwongozo wa Kiingereza
mbalimbali e Kujadili mwalimu uk 75 Kamusi ya
za kamusi e Kufanya Kamusi ya Kiswahili methali
(b) Kutumia zoezi Sarufi fafanuziya Kamusi
kamusi Kiswabhili mbalilmbali
yotote ile Golden tips Chati (ainz za
bila ya Kiswahili kamusi)
kutatizika Kamusi ya fasihi Picha maktaba
Kamusi ya methali
Kamusi ya misemo
na nahau (K.W
wamitila)

5 Kuandika Maswali ya Jaribio | Kufikia mwisho wa e Kusoma Chemchemi za Wanafunzi
1( Inshaya funzo, mwanafunzi swali na Kiswahili 2 wenyew
maelezo) aweze kujadili Kitabu cha

(a) Kutambua vidokezi wanafunzi uk 99
sifa za insha e Kuandika Mwongozo wa
nzuriya insha mwalimu uk 67
maelezo e  Kusahihisha Kamusi ya Kiswabhili

(b) Kuandika na kueleza Sarufi fafanuzi ya
insha ya makosa Kiswahili
maelezo Golden tips
kwa mtiriko Kiswabhili
mzuri lugha Insha kabambe
komara na (simon mutali)
hali nadhifu Kurunzi ya

Kiswabhili

MTIHANI NA KUFUNGA SHULE

MAAZIMIO YA KAZ|
KISWAHILI KIDATO CHA PILI

MUHULAWAII

1 1 Kusoma
(ufahamu)

Mraha na chupa
za karaha

Kufikia mwisho wa
funzo mwanafunzi

Maswali ya
dodoso

Chemchemi za
Kiswahili 2




aweze Kusoma kwa Kitabu cha
(a) Kusoma kwa sauti na wanafunzi uk 121-
sauti na zamu 124
matamshi Kueleza Mwongozo wa
bora msamiati mwalimu uk 86
(b) Kutunga Kujadili Kamusi ya methali
sentensi kuhusu namisemo na
kwa ujumbe nahau (K.W
kutumia kifunguni wamitila)
mssamiati Kufanya
nahau na zoezi
misemo
kutoka
kifunguni
(c) Kujibu
maswali ya
ufahamu
kwa usahihi
Kusikiliza na Hekaya Kufikia mwisho wa Maswali Chemchemi za
kuzungumza funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2
aweze Kusimulia Kitabu cha
(a) Kueleza hekaya wanafunzi uk 102-
maana ya fupifupi 104
hekaya na Kusoma Mwongozo wa
kutambua maelezo na mwalimu uk 71-72
isomwapo kielelezo Kamusi ya Kiswabhili
au kitabuni Kamusi ya fasihi
isimuliwapo Kujadili Johari ya Kiswahili
(b) Kutaja sifa maswali na kitabu cha
za hekaya majibu mwanafunzi uk
(c) Kusoma darasani 187
hekaya na Kuandika Mwongozo wa
kujibu madaftarini mwalimu uk 112
maswali Kichocheo cha
huihusu Fasihi simulizi na
Aandishi
Sarufi na Vivumishi vya Kufikia mwisho wa maswali ya Chemchemi za
matumizi ya pekee funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2




Lugha aweze kusimulia Kitabu cha
(a) kueleza hekaya fupi wanafunzi uk 78-
maana ya fupi 86
hekaya na kusoma Mwongozo wa
kuitambua maelezo na mwalimu uk 60/62
isomwapo kielelezo Kamusi ya Kiswabhili
au kitabuni Kamusi ya fasihi
isimuliwapo kujadili Johari ya Kiswahili
(b) kutaja sifa maswali na kitabu cha
za hekaya majibu mwanafunzi uk 46-
(c) kusoma darasani 48
hekaya na kuandika Mwongozo wa
kujibu madaftarini mwalimu uk 27
maswali Sarufi fafanuzi ya
kuihusu Kiswabhili
Golden tips
Kiswabhili
Kurunzi ya
Kiswahili
Kusoma Majarida Kufikia mwisho wa kueleza na Chemchemi za
funzo, mwanafunzi kusoma Kiswahili 2
aweze maelezo Kitabu cha
(a) kutaja aina kitabuni kwa wanafunzi uk 118
za majarida sauti Mwongozo wa
na kujadili mwalimu uk 84
umuhimu (kujadili Kamusi ya Kiswahili
wa (aina za Kamusi ya fasihi
kuyasoma majarida) Kamusi ya methali
(b) kueleza sifa kusoma namisemo na
za kimsingi majarida na nahau (K.W
za majarida kujadili wamitila)
(c) kujibu ujumbe Sarufi fafanuzi ya
maswali na kuandika na Kiswahili
usahihi kufanya Golden tips
zoezi Kiswahili

Insha kabambe
(simon mutali)
Kurunzi ya
Kiswabhili
ljaribu na




ukarabati

Kuandika Insha ya maelezo Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za
(Jaribio 1) funzo, mwanafunzi swali Kiswahili 2
aweze Kujadili Kitabu cha
(a) kuorodhesh vidokezi kwa wanafunzi uk 99
a vidokezi sauti Mwongozo wa
vya insha darasani mwalimu uk 69
(b) Kuandika Kuandika Kamusi ya Kiswabhili
insha insha Insja kabambe
inayotiririka Kusoma na (simon Mutali)
kwa hali kusahihisha Johari ya Kiswabhili
nadhifu kitabu cha
mwanafunzi uk 8
Mwongozo wa
mwalimu uk 7
Sarufi fafanuzi ya
Kiswahili
Kusoma Bwana kaukata na | Kufikia mwisho wa maswali Chemchemi za
(ufahamu) shoka ulimwengu | funzo, mwanafunzi, dodoso Kiswahili 2
aweze kujadili (wizi Kitabu cha
(a) kusoma na ufisadi) wanafunzi uk 135-
kimoyomoy kusoma 138
o0 na kupata kimoyomoyo Mwongozo wa
ujumbe kujibu mwalimu uk 94-95
(b) kueleza maswali, Kamusi ya Kiswahili
msamiati, kusahihisha Fasihi simulizi kwa
misemo na na kujadili shule za sekondari
methali na kueleza Kamusi ya methali
kutunga msamiati, namisemo na
sentensi misemo na nahau (K.W
(c) kujibu methali wamitila)
maswali ya
ufahamu
kwa usahihi
Kusikiliza na Ushairi wa fasihi Kufikia mwisho wa maswali ya Chemchemi za
kuzungumza simulizi funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2
aweze kueleza Kitabu cha




(a) kutaja na
kueleza
vitanzo vya
usahiri

(b) kufafanua
kila utanzu
wa ushairi
wa fasihi
simulizi na
uamilifu
wake

(c) kupambanu
a viambishi
awali vya
kitenzi

e kusoma

e  kitabuni

e kuigiza
darasani

e  kuandika

wanafunzi uk 113-
115

Mwongozo wa
mwalimu uk 79-80
Kamusi ya Kiswahili
Sarufi fafanuzi ya
kiswabhili

Fasihi simulizi kwa
shule za sekondari
Johari ya Kiswahili
kitabu cha
mwanafunzi uk 73
Mwongozo wa
mwalimu uk 45
Kichocheo cha
Fasihi simulizi na
Aandishi

Sarufi na
matumizi ya
lugha

Viambishi (vitenzi)

Kufikia mwisho wa
funzo, mwanafunzi
aweze
(a) kutambua
viambishi
awali vya
kitenzi
(b) kueleza
matumizi ya
viambishi
hivyo

e maswalina

majibu kwa
sauti

e kusoma kwa
sauti

e kujadili

e  kuandika

Chemchemi za
Kiswahili 2

Kitabu cha
wanafunzi uk 77-
78

Mwongozo wa
mwalimu uk 53
Kamusi ya Kiswahili
Sarufi fafanuzi ya
kiswabhili

Fasihi simulizi kwa
shule za sekondari
Johari ya Kiswabhili
kitabu cha
mwanafunzi uk 73
Mwongozo wa
mwalimu uk 45

Kusoma kuandika

Vitabu vya ziada

Kufikia mwisho wa
funzo mwanafunzi
aweze

e Kuelezana
kujadili
e Kusoma

Chemchemi za
Kiswahili 2
Kitabu cha




(a) Kueleza

kimoyomoyo

wanafunzi uk 133

umuhimu Kueleza Mwongozo wa
wa kusoma aliyosoma mwalimu uk 79-80
vitabu vya Kuandika Kamusi ya Kiswabhili
ziada msamiati Kamusi ya methali
(b) Kupata na misemo na
changamoto nahua (K.W
y kusoma wamitila)
ziada Sarufi fafanuzi ya
kiswahili
Fasihi simulizi kwa
shule za sekondari
Kusoma Matangazo Kufikia mwisho wa kueleza na Chemchemi za
(ufahamu) funzo, mwanafunzi kudodosa Kiswahili 2
aweze kujadili Kitabu cha
(a) kutaja na kusoma wanafunzi uk 108-
kueleza sifa kitabuni na 109
za kujadili Mwongozo wa
matangazo kuigiza mwalimu uk 76
(b) kutunga na mfano na Johari ya Kiswahili
kuandika kuandika kitabu cha
matangazo mwanafunzi uk
106
Mwongozo wa
mwalimu uk 64
Insha Kabambe
(Mutali Simon)
Kusoma Uchafuzi wa Kufika mwisho wa maswali ya Chemchemi za
(ufahamu) mazingira funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2
aweze kusoma kwa Kitabu cha
(a) kusoma kwa sauti zamu wanafunzi uk 146-
matamshi kujadili 148
bora ujambo Mwongozo wa
(b) kueleza kueleza mwalimu uk 101
madhara ya lugha Kamusi ya Kiswahili
uchafuzi wa kujibu Kamusi ya mehtali
mazingira maswali na Kamusi ya misemo
(c) kujibu kuandika na nahau (K.W




maswali wamitila)
kwa usahihi Sarufi fafanuzi ya
(d) kutunga kiswabhili
sentensi
sahihi kwa
kutumia
msamiati na
fani za lugha
kifunguni
Kusikiliza na Matamshi bora Kufikia mwisho wa teua Chemchemi za
kuzungumza b/mb funzo mwanafunzi wanafunzi Kiswahili 2
aweze kusoma kwa Kitabu cha
(a) kutamka sauti (Chati) wanafunzi uk 115
sauti b/mb kusoma na Mwongozo wa
bila kuunda mwalimu uk 80
kuchanganyi vitanza Johari ya Kiswabhili
kwa ndimu kitabu cha
(b) kutunga kuandika mwanafunzi uk 14
vitanza Mwongozo wa
ndimu vya mwalimu uk 8
sauti b na Karunzi ya
mb Kiswahili
(c) kueleza Golden Tips
maana ya kiswahili
vitate vya b Kamusi ya kiswahili
na mb
Sarufi na Maswali ya Sarufi | Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za
matumizi ya (Jaribio 1) funzo, mwanafunzi kimya kimya Kiswahili 2
lugha aweze Kuandika Kitabu cha
(a) Kusoma majibu wanafunzi uk 97-
maswali na Kusahihisha 99
kuyaelewa na kujadili Mwongozo wa
(b) Kujibu mwalimu uk 68-69
maswali
kikamilifu
(c) Kujadili
majibu na

kujirekebish
a alikokosea




Kusoma Makala Kufikia mwisho wa Tumia vifaa Chemchemi za
funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 2
aweze Kusoma Kitabu cha
(a) kueleza maelezo wanafunzi uk 143
umuhimu kitabuni Mwongozo wa
wa kusoma mwalimu uk 99
makala Kamusi ya Kiswabhili
(b) kupambana Golden tips
sifa za Kiswahili
makala Karunzi ya
(c) kusoma Kiswahili
makala na
kujibu
maswali
kuyahusu
Kuandika Tahadhari llanina | Kufikia mwisho wa Tumia vifaa Chemchemi za
onyo funzo mwanafunzi kujadili Kiswahili 2
aweze Kusoma Kitabu cha
(a) kutaja maeleze wanafunzi uk 119-
muundo na kitabuni 120
sehemu Kuandika Mwongozo wa
muhimu za madaftarini mwalimu uk 85
tahadhari Johari ya Kiswahili
(b) kuandika kitabu cha
tahadhari mwanafunzi uk
kwa njia 132,248
mwafaka Mwongozo wa
mwalimu uk
79,156
Insha kabambe
(Simon mutali)
Kusoma Runinga na Kufikia mwisho wa Kujadili Chemchemi za
(ufahamu) ulimwengu wa leo | funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 2
aweze kimya kimya Kitabu cha
(a) Kusoma Kufanya wanafunzi uk 121
ufahamu wa zoezi Mwongozo wa
ufasaha Kueleza mwalimu uk 85
(b) Kueleza msamiati Karunziya




manufaa na Kujadili Kiswabhili
ouvu wa majibu Kamusi ya misemo
runinga na nahau (K.W
(c) Kujibu wamitila)
maswali na Golden Tips
kueleza kiswabhili
msamiati Kamusi ya kiswahili
Kusikiliza na Hotuba Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za
kuzungumza funzo, mwanafunzi maswali ya Kiswahili 2
aweze dodoso Kitabu cha
(a) Kueleza Kusoma kwa wanafunzi uk 124-
muundo wa sauti 126
hotuba kitabuni Mwongozo wa
nzuri Kuandika mwalimu uk 87-88
(b) Kutoa Kuigiza Johari ya Kiswahili
hotuba fupi hotuba kitabu cha
darasani darasani mwanafunzi uk 29
(c) Kueleza sifa Mwongozo wa
na matumizi mwalimu uk 19
ya lugha Karunzi ya
katika Kiswahili
hotuba
Sarufi na Ukanushaji wa Kufikia mwisho wa Maswali na Chemchemi za
matumizi ya wakati ujao-ta funzo, mwanafunzi majibu Kiswahili 2
lugha aweze Kusoma Kitabu cha
(a) Kutunga kitabuni wanafunzi uk 117-
sentensi z Kutunga 118
wakati ujao mifano Mwongozo wa
(b) Kukanusha Kuandika mwalimu uk 83
sentensi za Kujibu zoezi Kamusi ya Kiswahili
wakati ujao Sarufi fafanuzi ya
kwa usahihi Kiswahili
(c) Kutambua Golden Tips
mabadiliko Kiswahili
ya nafsi Johari ya Kiswabhili
katika kitabu cha
kukanusha mwanafunzi uk
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mwalimu uk 135

Kusoma Aina za kamusi Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za
funzo mwanafunzi dodoso Kiswahili 2
aweze Kusoma na Kitabu cha
(a) Kutajana kujadili wanafunzi uk 154-
kueleza aina Ziara 155
mbalimbali maktabani Mwongozo wa
za kamusi Kuuliza mwalimu uk 106-
(b) Kutaja sifa maswali na 107
bainifu za kuandika Kamusi ya Kiswahili
ailna za Kamusi ya Fasihi
kamusi Kamusi ya mehtali
(c) Kueleza Kamusi ya misemo
umuhimu na nahau (K.W
wa aina matitila)
tofauti Sarufi fafanuzi ya
tofauti za Kiswahili
kamusi
Kuandika Utungaji wa Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za
kisanii mashairi funzo, mwanafunzi Kusoma na Kiswahili 2
aweze kujadili Kitabu cha
(a) Kueleza sifa Kughani wanafunzi uk 132-
za kimsingi mashairi 134
za kutunga Kuandika Mwongozo wa
mashairi madaftarini mwalimu uk 93
mepesi huru Kamusi ya misemo
(b) Kusoma na na nahau (K.W
kukariri matitila)
shairi kwa Kichocheo cha
mahudhi Fasihi simulizi na
(c) Kutunga Andishi
shairi jepesi Kamusi ya fasihi
kwa Johari ya Kiswahili
mpangilio kitabu cha
mzuri mwanafunzi uk

116
Mwongozo wa
mwalimu uk 69




Kusoma Mwabisara na siri | Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za
(ufahamu) Kali funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2
aweze (Vyombo vya Kitabu cha
(a) Kusoma kwa habari) wanafunzi uk 171-
sanifu na Kujadili 186
matamshi Kusoma Mwongozo wa
bora kifungu kwa mwalimu uk 118
(b) Kueleza sauti na Kamusi ya Kiswabhili
msamiati zamu Kamusi ya Tshbihi
misemo na Kueleza vitendawili, milio
tashbihi msamiati na mshagao
zilizotumika tashbihi na Kamusi ya methali
na misemo na Kamusi ya misemo
kuzitungia kutungia na nahau (K.W
sentensi sentensi matitila)
(c) Kujibu Kujibu
maswali ya maswali
ufahamu madaftarini
kikamilifu
na kwa
usahihi
Kusikiliza na misemo Kufikia mwisho wa maswali ya Chemchemi za
kuzungumza funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2
aweze kutaja na Kitabu cha
(a) kueleza kueleza wanafunzi uk 138
maana ya misemo Mwongozo wa
misemo kutunga mwalimu uk 95-96
kama sentensi Kamusi ya misemo
kitanzu cha kusoma na na nahau (K.W
fasihi kueleza matitila)
simulizi kufanya Kichocheo cha
(b) kubainisha zoezi Fasihi simulizi na
aina Andishi
mbalimbali Johari ya Kiswahili
za misemo kitabu cha
nahau na mwanafunzi uk
misimu 180
(c) kutaja Mwongozo wa
misemo na mwalimu uk 106




kueleza

maana na
kutungia
sentensi
Sarufi na Usemi halisi na Kufikia mwisho wa Kueleza na Chemchemi za
matumizi ya usemi taarifa funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 2
lugha aweze Kusoma Kitabu cha
(a) kueleza maelezo wanafunzi uk 126-
maana ya kitabuni 129
useimi Kutunga Mwongozo wa
halisi/taarifa mifano mwalimu uk 88-89
na sifa zake Kuandika Kamusi ya fasihi
(b) kubadilisha Kufanya Sarufi fafanuziya
usemi zoezi Kiswahili
taarifa uwe Kurunziya
usemi halisi kiswabhili
(c) kutambua Johari ya Kiswabhili
mabadiliko kitabu cha
yanayohusu mwanafunzi uk
ubadilishaji 208-209
usemi (halisi Mwongozo wa
na taarifa) mwalimu uk 125
(d) Kufanya
zoezi wa
usahihi
Kusoma Riwaya Kufikia mwish wa kueleaza na
funzo, mwanafunzi kujadili Chemchemi za
aweze kusoma kwa Kiswahili 2
(a) kueleza sauti Kitabu cha
vipengele kuandika wanafunzi uk 166
vya kimsingi kujibu Mwongozo wa
katika maswali mwalimu uk 116
uchambuzi Kamusi ya misemo
wa riwaya na nahau (K.W
(b) kutofautisha matitila)
fani na Kamusi ya kiswahili
maudhui Kichocheo cha
(c) kutambua Fasihi simulizi na
mambo Andishi




muhimy

Kamusi ya fasihi

yanoyojeng Kichocheo cha
a maudhui fasihi simulizi na
(d) kutambua andishi
mambo
muhimu
yanayojenga
maudhui
katika
riwaya
Kuandika Insha ya mdokezo | Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za
funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 2
aweze kitabuni Kitabu cha
(a) Kueleza Kusimulia wanafunzi uk 143-
muundo na darasani 145
sifa za insha kuandika Mwongozo wa
za mdokezo mwalimu uk 100
(b) Kufpanga Insha kabambe
mawazo (Simon Mutali)
kwa lugha Johari ya Kiswabhili
fasaha kitabu cha
(c) Kuandika mwanafunzi uk
insha 100
kutokana na Mwongozo wa
mdokezo mwalimu uk 60
Kusoma Lambwina Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za
(ufahamu) kidumwe- funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2
dumbwe mageuzi | aweze (uongozi) Kitabu cha
(a) Kusoma kwa Kusoma kwa wanafunzi uk 181-
sauti na sauti na 183
matamzhi zamu Mwongozo wa
bora Kujadili mwalimu uk 126
(b) Kufafanua msamiati Kamusi ya misemo
madhara ya Kuandika na na nahau (K.W
uongozi kujibu matitila)
mbaya maswali wa mwalimu uk 69
(c) Kutumia Kamusi ya kiswabhili
msamiati

mapya




kutunga

sentensi
(d) Kujibu
maswali
kwa usahihi
Kusikiliza na Matumishi bora Kufikia mwisho wa maswali ya Chemchemi za
kuzungumza g/ng funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2
aweze kusoma Kitabu cha
(a) kueleza kitabuni kwa wanafunzi uk 139-
maneno sauti 140
yenye sauti kuunda Mwongozo wa
g/ng vitaanzi mwalimu uk 90
(b) kutamka ndimi Karunzi ya
maneno mazoezi ya Kiswahili
yenye sauti matamsi Golden Tips
g/ng kwa Kiswahili
matumshi ljaribu na
bora uikarabati
(c) kutnga
sentensi
zenye sauti
g/ng
Sarufi na Wakati -me- na Kufikia mwisho wa maswali na Chemchemi za
matumizi ya ukanusho funzo, mwanafunzi majibu Kiswahili 2
lugha aweze kusoma Kitabu cha
(a) kutunga kitabuni wanafunzi uk 131
sentensi kufanya Mwongozo wa
zenye zoezi mwalimu uk 91
wakati —-me- Kamusi ya misemo
(b) kukanusha na nahau (K.W
sentensi za matitila)
—me- kwa Kichocheo cha
kuzingatia Fasihi simulizi na
ngeli nafsi Andishi

Sarufi fafanuzi ya
kiswahili
Karunziya
Kiswabhili

Golden Tips




Kiswahili

Johari ya Kiswabhili
kitabu cha
mwanafunzi uk
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Mwongozo wa
mwalimu uk 135

Kusoma Mashairi ya arudhi | Kufikia mwisho wa Kusoma kwa Chemchemi za
funzo, mwanafunzi sauti Kiswahili 2
aweze Kukariri kwa Kitabu cha
(a) Kusoma na mahadhi wanafunzi uk 131
kukariri Maswali ya Mwongozo wa
shairi la dodoso na mwalimu uk
arudhi kwa kujadili Karunziya
mahadhi Kufanya Kiswahili
(b) Kueleza sifa zoezi Golden Tips
za shairi la Kiswabhili
arudhi Johari ya Kiswabhili
(c) Kujibu kitabu cha
maswali mwanafunzi uk
kutokana na 122
shairi Mwongozo wa
kitabuni mwalimu uk 73
Miale ya ushairi
Nuru ya lushairi
Kuandika Shajara Kufikia mwisho wa kueleza na Chemchemi za
funzo.mwanafunzi kujadili Kiswahili 2
aweze kusoma Kitabu cha
(a) kueleza kitabuni wanafunzi uk 156
maanaya kutazama Mwongozo wa
shajara na shajara halisi mwalimu uk 107
muundo na kueleza Karunzi ya
wake kuandika Kiswahili
(b) kufafanua madaftarini Insha Kabambe
umuhimu (Simon mutali)
wa shujara Golden Tips
maishani Kiswabhili

(c) kuandika

Johari ya Kiswahili




shajara
ifaavyo

kitabu cha
mwanafunzi uk
145
Mwongozo wa
mwalimu uk 87

1-5 MITIHANI NA
MAPUMZIKO YA
KATIKATI YA
MUHULA
1 Kusoma ufahamu | Kifungu cha Kufkia mwisho wa wanafunzi Chemchemi za
Jaribio Il funzo, mwanafunzi wenyewe Kiswahili 2
aweze vifaa vya Kitabu cha
(a) kusoma na mtihani wanafunzi uk 156
kutambua ubao Mwongozo wa
maadili mwalimu uk 107
katika Kamusi ya Kiswahili
kifungu
(b) kujibu
maswali ya
ufahamu
kikamilifu
na kwa
usahihi
2 Kusikiliza na Mazungumzo Kufikia mwisho wa maswali Chemchemi za
kuzungumza Posta (isimu jamii) | funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2
aweze kusoma na Kitabu cha
(a) kueleza sifa kuigiza wanafunzi uk 14
za lugha mazungumz Mwongozo wa
(sajili) ya o kitabuni mwalimu uk 102
mazungumz kujibu Karunzi ya
0 ya posta maswali kwa Kiswabhili
(b) kupanua sauti Kamusi ya Kiswabhili
msamiati sanifu (K.W
wake Wamitila)
kuhusu Isimu ya jamii kwa
shughuli za shule za sekondari
posta Johari ya Kiswabhili




(c) kuigiza

kitabu cha

mazungumz mwanafunzi uk
0 ya posta Mwongozo wa
na kujibu mwalimu uk
maswali
kuyahusu
Sarufi na Vinyume vya Kufikia mwisho wa Kueleza na
matumizi ya vitenzi funzo mwanafunzi kujadili Chemchemi za
lugha aweze Kutoa Kiswahili 2
(a) Kutaja mifano Kitabu cha
vitenzi na Kusoma wanafunzi uk 187
vinyume maelezo Mwongozo wa
vyake kitabuni mwalimu uk 97
(b) Kubadilisha Kufanya Karunzi ya
sentensi zoezi na Kiswahili
kwa ksahihisha Insha Kabambe
kutumia (Simon mutali)
vitenzi Kamusi ya Kiswahili
kinyume sanifu (K.W
(c) Kufanya wamitila)
zoezi kwa Sarufi fafanuzi ya
usahihi Kiswabhili
Karunziya
Kiswabhili
Golden Tips
Kiswabhili
Kusoma Sentensi zenye Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za
ritifaa/kubainisha | funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 2
aweze mifano na Kitabu cha
(a) Kufikia maelezo wanafunzi uk 187
matumizi ya Kuandika na Mwongozo wa
ritifaa kufanya mwalimu uk 130
(b) Kutunga zoezi Karunzi ya
sentensi Kiswahili
kwa Insha Kabambe
kutumia (Simon mutali)
ritifaa kwa Kamusi ya Kiswahili
usahihi sanifu (K.W




(c) Kufanya
zoezi kwa
usahihi

wamitila)

Sarufi fafanuzi ya
Kiswabhili
Karunziya
Kiswabhili

ljaribu na
vikarabati
Golden Tips
Kiswahili

Kuandika Kutumia Kufikia mwisho wa Kueleza na Chemchemi za
mabano/parandes | funzo, mwanafunzi kuuliza Kiswahili 2
i aweze maswali Kitabu cha
Vifunguo. Herufi (a) Kueleza Kusoma wanafunzi uk 187-
(nzito na italiki matumizi ya maelezo "88
parandesi kitabuni Mwongozo wa
(b) Kuandika Kutunga mwalimu uk 130-
sentensi sentensi 131
zenye Kufanya Insha Kabambe
parandesi zo0ezi (Simon mutali)
kwa usahihi
(c) Kujibu
maswali
kwa usahihi
(d) Kutambua
matumizi ya
herufi nzito
italiki
Kufikia mwisho wa
Kusoma Makatabani funzo, mwanafunzi kusoma vitabu vya hadithi,
aweze keueleza na K.V kipimo cha
(a) kusoma kujadili mizani, mwisho wa
kitabu kuandika kosa
maktabani msamiati na kamusi ya methali
(b) kuelez kutunga kamusi ya misemo
ujumbe na sentensi na nahau
mujtasari (wamitila)
wa kitabu johari ya Kiswahili
(c) kupanua cha mwanafunzi uk
msamiati, 114




misemo na
methali zake

mwongozo wa
mwalimu uk 68
kamusi ya kiswahili

Kusikiliza na Maamkizi na Kufikia mwisho wa Maswali ya
kuzungumza mazungumzo: funzo, mwanafunzi dodoso na Chemchemi za
Daktari na aweze kueleza Kiswahili 2
mgonjwa (a) Kusoma Kusima Kitabu cha
mazungumz mazungumz wanafunzi uk 159
ona o na kujadili Mwongozo wa
kuyaigiza Kuigiza kwa mwalimu uk 110
(b) Kufafanua zamu Kamusi ya Kiswahili
sifa za Kujibu Johari ya Kiswahili
mazungmzo maswali kitabu cha
kikamilifu mwanafunzi uk 73
na kupanua Mwongozo wa
msamiati wa mwalimu uk 45
hospitalini Isimu Jamii kwa
shule za sekondari
Sarufi matumizi Kukanusha wakati | Kufikia mwisho wa Maswali Chemchemi za
ya lugha uliopita funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2
aweze Kusoma Kitabu cha
(a) Kutunga kitabuni wanafunzi uk98
sentensi za Kutunga Mwongozo wa
wakati sentensi mwalimu uk 142
uliopita(-li) Kuandika na Karunziya
(b) Kukanusha kujibu Kiswahili
sentensi za maswali Sarufi fafanuzi ya
wakati Kiswabhili
uliopita —li- Karunziya
kwa usahihi Kiswahili
ljaribu na
vikarabati
Golden Tips
Kiswahili
Kusoma Maswali ya jaribio | Kufikia mwisho wa kusoma Chemchemi za
Il (Kusoma D) funzo, mwanafunzi maswali Kiswahili 2
aweze kimoyo Kitabu cha

(a) kusoma na

moyo

wanafunzi uk 195




kuelewa kujibu Mwongozo wa
maswali madaftarini mwalimu uk 136
(b) kujibu kusahihisha Kamusi ya Kiswabhili
maswali kujadili Kamusi ya methali
kwa usahihi majibu Kamusi ya misemo
(c) kubaini na nahau (K.W
alipokosea wamitila)
na
kujirekebish
a
kuandika Imla Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za
funzo, mwanafunzi Kusoma kwa Kiswahili 2
aweze sauti Kitabu cha
(a) Kusikiliza Kusikiliza na wanafunzi uk 166-
kwa makini kuandika 167
anaposome Kusahihisha Mwongozo wa
wa na kujadili mwalimu uk 116-
(b) Kuandika majibu 117
anayosome Insha Kabambe
wa kwa (Simon mutali)
tahajia nzuri Karunziya
na hati Kiswabhili
nadhifu
10 Kusoma Ubabe wa fumo Kufikia mwisho wa Kueleza na Chemchemi za
(ufahamu) liyonya funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 2
aweze Kusoma kwa Kitabu cha
(a) Kusoma kwa sauti na wanafunzi uk 196-
sauti na zamu 199
matamshi Kueleza Mwongozo wa
bora ujumbe, mwalimu uk 138
(b) Kutunga msamiati na Kamusi ya
sentensi maadili misemo(K.W
kwa Kujibu wamitila)
msamiati na maswali Kamusi ya Kiswahili
misemo
kufunguni
(c) Kujibu
maswali ya

ufahamu




kwa usahihi

Kusikiliza na Matamshi bora Kufikia mwisho wa kutamka Chemchemi za
kuzungumza p/b funzo, mwanafunzi vitate p/b Kiswahili 2
aweze kutunga Kitabu cha
(a) kutamka sentensi za wanafunzi uk 160-
maneno maneno p/b 161
yenya sauti kwa sauti Mwongozo wa
p/b bila usoma kwa mwalimu uk 11
kutatanika sauti Kamusi ya Kiswahili
(b) kufanya kujibu Johari ya Kiswahili
sentensi maswali kitabu cha
sahihi zenye mwanafunzi uk 4
vitate p/b Mwongozo wa
(c) kujibu mwalimu uk 4
maswali
kwa usahihi
Sarufi na Kukanusha nafsi Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za
matumizi ya funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 2
lugha aweze kitabuni Kitabu cha
(a) Kutunga Kutunga wanafunzi uk 187
sentensi za mifano Mwongozo wa
wakati Kuandika na mwalimu uk 98
uliopita kufanya Karunziya
zenya zoezi Kiswabhili
viambishi Sarufi fafanuzi ya
nafsi Kiswahili
(b) Kukanusha Karunzi ya
sentensi za Kiswahili
wakati Golden Tips
uliopita Kiswahili
kulingana na
nafsi
(c) Kujibu zoezi
kwa usahihi
Kusoma Matamshi ya Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za
maktaba funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2
aweze Ziara Kitabu cha
(a) Kueleza aina maktabani wanafunzi uk 204




tofauti za Kusoma Mwongozo wa
kadi Kusimulia mwalimu uk 143
zinazotumik kuandika Johari ya Kiswahili
a maktabani kitabu cha
(b) Kubainisha mwanafunzi uk
vipengele 114
vilivyomo Mwongozo wa
katika kadi mwalimu uk 68
za maktaba Kamusi ya Kiswabhili
Kuandika Taarifa au ripoti Kufikia mwisho wa Kusoma kwa Chemchemi za
fupi funzo mwanafunzi sauti Kiswahili 2
aweze Kujadili Kitabu cha
(a) Kueleza vidokezo wanafunzi uk 178-
maana na Kuandika 180
umuhimu madaftarini Mwongozo wa
wa ripoti mwalimu uk 125
(b) Kupambanu Kamusi ya Kiswahili
a muundo Johari ya Kiswahili
wa mambo kitabu cha
muhimu mwanafunzi uk
katika 169
uandishi wa Mwongozo wa
riposte mwalimu uk 98
(c) Kuandika Insha kabambe
ripoti kwa (Simon Mutali)
kufuata
kaicla za
uandishi wa
ripoti
11 kusoma Mafumo wa jua Kufikia mwisho wa kujadili Chemchemi za
na sayari funzo, mwanafunzi kuhusu Kiswahili 2
aweze sayari Kitabu cha
(@) kusoma kusoma kwa wanafunzi uk 206-
kifungu sauti 208
kwa sauti kueleza Mwongozo wa
na msamiati mwalimu uk 145
matamshi kuandika na Kamusi ya Kiswahili
bora kujibu Kamusi ya misemo
(b)  kuchora maswali na nahau




mifumo wa
jua na
sayari

(c) kupanua
msamiati
wake

(d)  kujibu
maswali ya
ufahamu
kikamilifu

Kamusi ya methali

Kusikiliza na Maigizo Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za
kuzungumza funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 2
aweze kitabuni Kitabu cha
(a) Kusoma na Kujadili wanafunzi uk 171-
kuigiza lugha na 172
ngonjera msamiati Mwongozo wa
iliyo Kuigiza mwalimu uk 119
kitabuni darasani Kamusi ya Kiswabhili
(b) Kueleza sifa Kujibu Kamusi Fasihi
na mabo maswali Fasihi simulizi kwa
muhimu shule za sekondari
katika Kichocheo cha
maigizo fasihi simulizi na
kama andishi
kitanzu cha
fasihi
simulizi
(c) Kujibu
maswali
yaliyoulizwa
kwa sauti na
usahihi
Sarufi na Matumizi ya hali Kufikia mwisho wa maswali na Chemchemi za
matumizi ya -nge- ngeli; na — funzo, mwanafunzi majibu kwa Kiswahili 2
lugha ngali na ukanusho | aweze sauti Kitabu cha
wake (a) kutunga kusoma wanafunzi uk 150
sentensi za maelezo Mwongozo wa
—nge- ngeli kitabuni mwalimu uk 103




na —ngali kujadili na Karunzi ya
kwa usahihi kutnga Kiswahili
(b) kukanusha sentensi Sarufi fafanuzi ya
sentensi kuandika na Kiswahili
hizo kufanya Johari ya Kiswahili
zoezi kitabu cha
mwanafunzi uk
157
Mwongozo wa
mwalimu uk 92
Kusoma Makala Kufikia mwisho wa Kueleza na Chemchemi za
funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 2
aweze Kujadiliana Kitabu cha
(a) Kusoma kusimulia wanafunzi uk 213-
makala kwa aliyosoma 214
ufasaha na Kueleza Mwongozo wa
kueleza sifa msamiati mwalimu uk 150
zake mapya Kamusi ya Kiswahili
(b) Kutambua Kamusi ya methali
umuhimu na kamusi ya
wa kusoma misemo na nahau
makala (wamitila)
(c) Kujibu
maswali
kuhusu
makala kwa
usahihi
Kuandika Methali Kufikia mwisho wa Maswali Chemchemi za
funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2
aweze Kusoma Kitabu cha
(a) Kueleza maelezo wanafunzi uk 187
hatua kitabuni Mwongozo wa
muhimu za Kujadii mwalimu uk 97
uandishi wa vidokezo Kamusi ya mehtlai
insha ya Kuandika (K.W wamitila)
methali insha Kichocheo cha
(b) Kufafanua fasihi simulizi na
sifa muhimu andishi




za insha ya

Fasihi simulizi kwa

methali shule za sekondali
(c) Kuandika Johari ya Kiswabhili
insha nzuri uk 93
ya methali Mwongozo uk 56
kwa hali
nadhifu
12 Kusoma Ndizo zipi haki Kufikia mwisho wa kusoma na
(ufahamu) hizo? funzo, mwanafunzi kikariri shairi Chemchemi za
kusikiliza aweze kujadili Kiswabhili 2
(a) kusoma na ujumbe Kitabu cha
kukariri kueleza wanafunzi uk 187
ngonjera msamiati na Mwongozo wa
kitabuni miundo mwalimu uk 97
(b) kutaja haki kujibu Kamusi ya kiswahili
mbali mbali maswali
za wattoto
(c) kutunga
sentensi za
msamiati na
kujibu
maswali
Kusikiliza na Vitendawili Kufikia mwisho wa maswali Chemchemi za
kuzungumza funzo, mwanafunzi dodso na Kiswahili 2
aweze kueleza Kitabu cha
(a) kueleza kusoma wanafunzi uk 184-
maana, sifa maelezo 185
na muundo kitabuni Mwongozo wa
wa vikundi mwalimu uk 127-
vitendawii kushindana 128
(b) kutaja (kutegeana Karunziya
umuhi,u wa na kutegua) Kiswahili
vitendawili kuandika Kamsi ya tashbihi,
katika jamii milio na
(c) kutegana mishangao (K.W
kutegua wamitila)
vitendawili Johari ya Kiswahili
mbali mbali uk 101
kwa usahihi

Mwongozo wa




mwalimu uk 6
Fasihi simulizi kwa
shule za sekondari

Sarufi na kuakifisha Kufikia mwisho wa kudodosa Chemchemi za
matumizi ya funzo, mwanafunzi kusoma Kiswahili 2
lugha aweze maelezo Kitabu cha
(a) kutaja kitabuni wanafunzi uk 162-
alama za kutunga 163
uakifishaji sentensi na Mwongozo wa
(b) kuakifisha kuandika mwalimu uk 112-
sentensi na madaftarini 113
tungo kufanya Kamusi ya kiswahili
nyinginezo zoezi Sarufi fafanuzi ya
kwa usahihi Kiswahili
Karunziya
Kiswabhili
Golden Tips
Kiswabhili
Kusoma Makala Kufikia mwisho wa kusoma Chemchemi za
funzo, mwanafunzi kimoyomoyo Kiswahili 2
aweze kueleza Kitabu cha
(a) kusoma ujumbe wanafunzi uk 214
makala kwa kujadili Mwongozo wa
ufasaha kueleza mwalimu uk 150
(b) kueleza sifa msamiati na Kamusi ya kiswahili
na kuandika Kamusi ya methali
umuhimu Kamusi ya methali
wa makala na nahau (K.W
(c) kupanua wamitila)
msamiati na
tajiriba yake
ya mawala
ibuka
kuandika Jaribio Il Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za
(kuandika) funzo, mwanafunzi kimoyomoyo Kiswahili 2
aweze Kuandika Kitabu cha
(a) Kueleza madaftarini wanafunzi uk 195
mambo Kusahihisha Mwongozo wa




muhimu
yanayohusu
insha
zilizoulizwa
(b) Kuandika
insha kwa
kutumia
msamiati
ufaao/sijali)

fani za lugha

na mtiririko
aula

(c) Kaundika
kwa hati
nadhifu

na kujadili
Kuandika
ubao
(vidokezi)

mwalimu uk 137

e  Kamusi ya kiswahili

e Insha kabambe
(simon Mutale)

e Kurunziya
Kiswahili (sehemu
ya insha)

e Golden tips
Kiswahili (Sehemu
ya insha)

MTIHANI WA KUFUNGA SHULE

MAAZIMIO YA KAZ|
KISWAHILI KIDATO CHA PILI

MUHULA WA Il

1 1 Kusoma
(ufahamu)

Vyombo vya
habari na jamii leo

Kufikia mwisho wa
funzo, mwanafunzi
aweze
(a) Kusoma
kifungu kwa
ufasaha
(b) Kutaja
vyombo vya
habari na
kueleza
dhima yake
(c) Kufafanua
msamiati
uanohusu
vyombo bya
hatabi
(d) Kujibu
maswali ya
ufahamu
kwa usahihi

Maswali ya
dodoso
Kujadili
byombo
Kusoma
maswali na
kufanya
marudi

e Chemchemiza
Kiswahili 2
Kitabu cha
wanafunzi uk 225-
227
Mwongozo wa
mwalimu uk 159

e Kamusi ya misemo
na methali na
nahau (K.W
wamitila)

e  Kamusi Tashibihi
vitendawili, milio
na mshangao

Vifaa halisi
(redio, runinga,
magazeti)

Picha (runinga,
simu, taipureta)
ubao

e Chemchemiza




Kusikiliza na Matamshi bora Kufikia mwisho wa maswli na majibu Kiswahili 2 Chati
kuzungumza t/d (vitate funzo, mwanafunzi kutamka vitate Kitabu cha wanafunzi uk Vitate na
aweze kutunga sentensi 185 sentnesi
(a) kutaja vitate kusoma kwa Mwongozo wa mwalimu Ubao
vy t/d kwa sauti kitabuni uk 128 Magaxeti
usahihi e Kamusi ya Kiswahili (maneo-t/d)
(b) kutamka e Johari ya Kiswabhili
maneno kitabu cha mwanafunzi
yenye sauti 4-5
t/d bila Mwongozo wa mwalimu
matatizo uk 4
e Golden Tips Kiswabhili
e Kurunzi ya kiswabhili
Sarufi na vitenzi Kufikia mwisho wa Kueleza e Chemchemiza Chati (sentensi)
matumizi ya funzo, mwanafunzi Kusoma na Kiswahili 2 Wanafunzi
lugha aweze kujadili Kitabu cha wanafunzi wenyewe
(a) Kueleza Kufanya zoezi uk 172 Ubao
maana ya kwa kuandika e Mwongozo wa
kitenzi Kutafiti zaidi mwalimu uk 120
(b) Kutajana e Kamusi ya Kiswabhili
kupambana e Kamusi ya fasihi
na aina za e Johari ya Kiswahili
vitenzi kitabu cha mwanafunzi
(c) Kuainisha na 66,73
kutambua e Mwongozo wa
vitenzi mwalimu uk 40,45
kwenye e Kurunzi ya Kiswahili
tungo e Sarufi fafanuzi ya
kiswabhili
kusoma Usomaji wa Kufikia mwisho wa Kueleza na kuzua e Chemchemi za e Wanafunz wenyewe
riwaya funzo, mwanafunzi mjadala Kiswahili 2 e Nakala za riwaya

aweze

(a) Kueleza maana
ya neno fani

(b) Kutaja
vipengela
vinavyounda
fani katka
lugha

Kusoma maelezo
kitabuni

Kusoma riwaya
fupi

e Kujadili fani

Kitabu cha wanafunzi
uk 223

Mwongozo wa
mwalimu uk 157
Kamusi ya Kiswahili
Kamusi ya misemo na
nahua/kamusi ya
methali (wamitila)

Ubao
Chati (fani-riwaya)




(c) Kutambua fani
kadhaa katika
riwaya baada
ya kusoma

Kichecheo cha fasihi
simulizi na andishi
Kamusi ya fasihi
Mwongozo wa riwaya
teule

Kuandika Michezo ya Kufikia mwisho wa e Kuandika Chemchemi za e Nakalaza
kuigiza funzo mwanafunzi e Maswaliya Kiswabhili 2 tamthila
aweze dodoso Kitabu cha wanafunzi nyepesi
(a) Kueleza sifa e Kusoma uk 223 e  Wanafunzi
za michezo maelezo Mwongozo wa wenyewe
ya kuigiza e Kuigiza mwalimu uk 157 e ubao
(b) Kuandika e Kuandika Kamusi ya Kiswahili
michezo madaftarini Kamusi ya misemo na
mifupi wa nahua/kamusi ya
kuigiza methali (wamitila)
(c) Kufanya Fasihi simulizi kwa
maigizo shule za sekondari
mafupi Insha kabambe (Simon
darasani mutali)
Kichecheo cha fasihi
simulizi na andishi
e Johari ya Kiswahili 2 uk
162
Kusoma Baram mimi na Kufikia mwisho wa e kujadili Chemchemi za e Mchoro kitabuni
(ufahamu) njugu za ngwanje | funzo mwanafunzi (uchaguzi) Kiswahili 2 e Picha magazetini
aweze e kusoma kwa Kitabu cha wanafunzi (uchaguzi)
(a) kusoma kwa sauti na zamu uk 235-238 e ubao
sauti na e kueleza msamiati Mwongozo wa
matamshi bora o kuandika zoezi mwalimu uk 166-167
(b) kueleza shughuli Kamusi ya Kiswabhili
za uchunguzi na Kamusi ya misemo na
udanyganyifu nahua/kamusi ya
unaohusiana methali (wamitila)
nazo
(c) kufafanua
msamiati na
kujibu maswali
e Wazee wa kale
Kusikiliza na Mighani Kufikia mwisho wa e kujadili (kifungu Chemchemi za (utafiti)




kuzungumza

funzo, mwanafunzi

cha ubabe wa

Kiswahili 2

Diwani za tendi

aweze fumo liyongo) Kitabu cha wanafunzi mbali mbali
(a) kueleza kusoma na uk 199 Magazeti (taifa
maana na kujadili Mwongozo wa leo)
sifa bainifu kutoa mifano na mwalimu uk 139
za mighani kuandika Kamusi ya Kiswabhili
(b) kutoa Fasihi simulizi kwa
mfano wa shule za sekondari
mighani Kichochoe cha fasihi
katika jamii simulizi na andishi
yake Kamusi ya fasihi
(c) kujibu
maswali
kwa usahihi
Sarufi na Mnyambuliko wa Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Chati (jedwali la
matumzi ya lugha | vitenzi funzo mwanafunzi e Kusoma Kiswahili 2 mnyambuliko)
aweze maelezo Kitabu cha wanafunzi Ubao
(a) Kutaja vitenzi kitabuni uk 175/219 magazeti
mbali mbali e Kutoa Mwongozo wa
(b) Kunyambua mifano mwalimu uk 121/154
vitenzi kwa e Kufanya Kamusi ya Kiswahili
usahihi zoezi Johari ya Kiswabhili
(c) Kutunga kitabu cha mwanafunzi

(d)

sentensi zenye
mnyambuliko
tofauti tofauti
Kujibu mazoezi
kwa usahihi

uk 191
Mwongozo wa
mwalimu uk 113
Sarufi fafanuzi ya
kiswahili

kusoma

Mshairi huru

Kufikia mwisho wa
funzo, mwanafunzi
aweze

(a) kueleza sifa

za mashairi
huru

(b) kusoma

shairi huru
na kalifaladi
kwa
mahadhi

e maswaliya
dodoso
e kusoma na
kughani
shaiti
e kujadili
ujumbe
e  kujibu
maswali

e Chemchemiza
Kiswahili 2
Kitabu cha
wanafunzi uk 231-
232
Mwongozo wa
mwalimu uk 164
e  Kamusi ya Kiswahili
e Johariya Kiswahili
kitabu cha
mwanafunzi uk

Shairi kitabuni
Diwani ya
mashairi
Wanafunzi
wenyewe
ubao




(c) kujibu

144

maswali Mwongozo wa
kutokana na mwalimu uk 85
shairi kwa Nuru ya ushairi
usahihi Miale ya ushairi
Kuandika Mahojiano Kufikia mwisho wa maswali Chemchemi za Wanafunzi
funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2 wenyewe
aweze kusoma Kitabu cha Magazeti
(a) kueleza mahojiano wanafunzi uk 214 (sehemu za
utaratibu na kuyaigiza Mwongozo wa mahojiano)
wa kufanya kandika mwalimu uk 151 ubao
mohojiano mahojiano Kamusi ya Kiswabhili
(b) kueleza sifa Insha kabambe
na (Simon mutali)
umuhimu Kurunzi ya
wa Kiswabhili
mahojiano Golden tips
maishani Kiswahili
(c) kuandika ljaribu na uikrabati
mahojiano
kwa
utaratibu
ufaao
Kusoma ufahamu | Pipo jerebu na Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za Mchoro
moto majini funzo mwanafunzi kusoma Kiswahili 2 kitabuni
aweze kutoa Kitabu cha Picha za dawa
(a) kusoma kwa mifano kwa wanafunzi uk 245 za kulebya
matamshi kutamka Mwongozo wa ubao
bora na kusikiliza na mwalimu uk 174
kupata kuandika Kamusi ya
maadili kufanya Tashbihi,
(b) kueleza z0ezi vitendawili, mlio
maovu na msangao
kama wizi Kamusi ya misemo
na dawa za na nahua/kamusi
kulevya ya methali
(c) kueleza (wamitila)
msamiati,

misemo na




tashbihi

kifunguni
(d) kujibu
maswali
kwa usahihi
Kusikiliza na Matamshi bora Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za Cjati (Vitate)
kuzungumza vitate ch na f/v funzo, mwanafunzi kusoma Kiswahili 2 Wanafunzi
aweze kutoa Kitabu cha wenyewe
(a) kutamka mifano kwa wanafunzi uk 223 Ubao
vitate kutamka Mwongozo wa Magazeti
vyenye sauti kusikiliza na mwalimu uk 157 (maneno-vitate
ch/j naf/v kuandika Kamusi ya Kiswabhili hivyo
kwa kufanya Johari ya kiswahili
msamiati zo0eze kitabu cha
bora mwanafunzi
(b) kuandika Mwongozo wa
maneno mwalimu uk
yenye sauti Golden Tips
hizo kwa kiswabhili
usahihi Kurunziya
yanaopotam Kiswahili
kiwa
(c) kujibu zoezi
kwa usahihi
Sauti na Viunganishi Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Nakala za
matumizi ya funzo mwanafuzni maelezo Kiswahili 2 tamthilia
lugha aweze Kujadili na Kitabu cha Wanafunzi
(a) Kueleza kutoa wanafunzi uk 242- wenyewe
maana ya mifano 243 ubao
kiunganishi Kuandika Mwongozo wa
(b) Kutunga Kufanya mwalimu uk 172
sentensi zoezi na Kamusi ya Kiswabhili
sahihi kwa masahihisho Johari ya kiswahili
kutumia kitabu cha
viunganishi mwanafunzi uk
(c) Kuunganish 194
a sentensi Mwongozo wa
mbili kwa mwalimu uk 117
usahihi Kamusi ya fasihi




simulizi na andishi

Kusoma (fasihi) Tamthilia kipengle | Kufikia mwisho wa maagizo Chemchemi za Nakala za
cha mazungumzo | funzo, mwanafunzi mafupi Kiswahili 2 tamthilia
aweze kusoma na Kitabu cha Wanafunzi
(a) kueleza kujadili wanafunzi uk 242- wenyewe
matumizi ya maelezo 243 ubao
mazungumsz kitabuni Mwongozo wa
ona kujibu mwalimu uk 172
umuhimu maswali Kamusi ya Kiswabhili
wake katika Johari ya kiswabhili
tamthilia kitabu cha
(b) kujibu mwanafunzi uk
maswali 194
kutokana na Mwongozo wa
mazungumz mwalimu uk 117
o katika Kamusi ya fasihi
tamthilia simulizi na andishi
Kichoche cha fasihi
simulizi na aandishi
Kuandika Maagizo/ Kufikia mwisho wa maswali Chemchemi za Vifaa halisi
maelekezo funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2 (chupa za dawa)
aweze kueleza kwa Kitabu cha Karatasi za
(a) kueleza sifa kutumia wanafunzi uk 223 mtihani
na vifaa halisi Mwongozo wa ubao
umuhimu kusoma mwalimu uk 158
wa maagizo maelezo Kamusi ya Kiswahili
mbalimbali kufanya Insha kabambe
(b) kutaja zoezi, (Simon mutali)
sehemu kusahihisha Johari ya kiswabhili
ambazo na kujadili kitabu cha
maagizo mwanafunzi uk
hutumiwa 139
(c) kuandika na Mwongozo wa
kufuata mwalimu uk 83
maagizo Karunzi ya
kwa usahihi Kiswahili




Kusoma ufahamu | Pimbi na hidaya Kufikia mwisho wa kusoma kwa Chemchemi za Mchoro kitabun
ya kijiji funzo, mwanafunzi sauti na Kiswahili 2 Picha
aweze zamu Kitabu cha (ushirikiano wa
(a) kusoma kujadili wanafunzi uk 253- watu0
kifungu kwa ujumbe na 255 Ubao
ufasaha msamiati Mwongozo wa Chati (msamiati)
(b) kueleza kutunga mwalimu uk 163
msamiati na sentensi Kamusi ya
tamthilia za kufanya methsli/ksmudi ys
usemi zoezi midrmo ns nshus
(c) kujibu (K.W wamitila)
maswali ya
ufahamu
kikamilifu
Kusikiliza na Mazungumzo: Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za Wanafunzi
kuzungumza kituo cha polisi funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2 wenyewe
aweze: Kusoma na Kitabu cha Picha (Polisi)
(a) Kusoma na kuigiza wanafunzi uk 208 Ubao
kuigiza mazungumz Mwongozo wa Magazeti
mazungumz o mwalimu uk 146 Runinga
o yaliyo Kujadili Johari ya kiswahili
kitabuni matumizi ya kitabu cha
(b) Kueleza sifa lugha mwanafunzi uk
za lugha ya Kufanya 126
kituo cha zoezi Mwongozo wa
polisi mwalimu uk 76
(c) Kueleza na Karunzi ya
kuktambua Kiswabhili
sayiili ya Isimu jamii kwa
mazungumz shule za sekondari
o ya sehemu
mbalimbali
Sarufi na Kirai Kufikia mwisho wa Kueleza Chati (sentensi)
matumizi ya funzo, mwanafunzi Kusoma Chemchemi za Ubaoni
lugha aweze Kutoa Kiswahili 2 Magazeti
(a) Kueleza mifano na Kitabu cha (sentensi)
maana ya kujadili wanafunzi uk 208 Vitu halisi
neno kirai Kuandika Mwongozo wa (nyundo, kijiko)




(b) Kutofautish e Kufanya mwalimu uk 146
a bainaya zoezi Johari ya kiswabhili
kirai na kitabu cha
kishazi mwanafunzi uk
kutumbua 126
kirai katika Mwongozo wa
sentensi mwalimu uk 76
(c) Kutumiana Karunzi ya
kutambua Kiswahili
kirai katika Golden tips
sentensi Kiswahili
ljaribu na uikarabai
Darubini ya
Kiswabhili kidato 3.
Uk 98
Sarufi fafanuzi kwa
shule za sekondari
Kusoma fasihi Riwaya wahusika Kufikia mwisho wa e Kusoma Chemchemi za e Nakalaza
funzo, mwanafunzi kimoyomoyo Kiswahili 2 riwaya
aweze e  Kujadili Kitabu cha e  Wanafunzi
(a) Kueleza aina wahusika wanafunzi uk 252 wenyewe
ya wahusika e Kuandika Mwongozo wa e ubao
na e Kufanya mwalimu uk 181
umuhimu zoezi Johari ya kiswahili
wake e  Kujadili kitabu cha
(b) Kutaja majibu mwanafunzi uk
wahusika 104
katika Mwongozo wa
riwaya mwalimu uk 62
anayosoma Mwongozo wa
na riwaya teule
kufafanua Kichocheo cha
silfa zao fasihi simulizi na
andishi
Kuandika Mazungumzo Kufikia mwisho wa e kuelezana Chemchemi za e Nakala/za
dayologia funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 2 mazungumzo
aweze e kusoma kwa Kitabu cha e ubao




(a) kueleza

sauti(maelez

wanafunzi uk 233

muundo wa o kitabuni Mwongozo wa
sifa za kuandika mwalimu uk 181
dayalojia madaftarini Johari ya kiswahili
(b) kuandika kujirekebish kitabu cha
dayalojia a makosa mwanafunzi uk 71
kwa usahihi Mwongozo wa
mwalimu uk 45
Kamusi ya Kiswabhili
Insha kabambe
nakala za
Kusoma Magazeti Kufikia mwisho wa ziara magazetini (taifa maktaba ya
(muhtasari (maktabani funzo mwanafunzi maktabani leo, mwannchi shule
aweze kusoma nipashe)
(a) kusoma ghibu kamusi ya Kiswahili
magazetini kuandika kamusi ya methali
na kueleza ujumbe, kamusi ya misemo
ujumbe msamiati na na nahau (\K.W
(b) kupanua kueleza wamitila)
kiwango
chake cha
msamiati na
tamthilia
Kusikiliza na Ufahamu wa Kufikia mwisho wa kutoa Chemchemi za Makala ya
kuzungumza kusikiliza funzo, mwanafunzi maelezo Kiswahili 2 kusoma
aweze kusoma kwa Kitabu cha ubao
(a) kusikiliza sauti wanafunzi uk 233
kwa makini kusikiliza Mwongozo wa
na kueleza kuuliza mwalimu uk 181
ujumbe maswali Kamusi ya kiswahili
anayosome kuandika
wa
(b) kujibu
maswali
kutokana na
makala
atakayosom
ewa
Sarufi na Kundi nomino na Kufikia mwisho wa maswali ya Bango




matumizi ya kundi tenzi funzo, mwanafunzi dodoso Chemchemi za (sentensi)
lugha aweze kueleza Kiswahili 2 e ubao
(a) kuelezza kusoma Kitabu cha
maana ya kutoa wanafunzi uk 201-
kundi mifano na 203
nomino na kujadilikuan Mwongozo wa
kundi tenzi dika mwalimu uk 141-
(b) kupambanu madaftarini 142
a sentensi Johari ya kiswahili
na kitabu cha
kutambua mwanafunzi uk
kundi 170
nomino na Mwongozo wa
kundi tenzi mwalimu uk 100
(c) kujibu Sarufi fafanuzi kwa
maswali shule za sekondari
kwa usahihi
Kusoma Makala Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za e  Majaribio
funzo mwanafunzi kusoma Kiswahili 2 e Magazeti
aweze ghibu Kitabu cha e ubao
(a) kueleza sifa kueleza wanafunzi uk 258-
za makala mawazo na 259
aliyosoma kujadili Mwongozo wa
(sajili, mwalimu uk 187-
muktadha 188
n.k) Johari ya kiswabhili
(b) kueleza kitabu cha
ujumbe na mwanafunzi uk
mawazo 151
katika Mwongozo wa
makala mwalimu uk 89
anayosoma Kamusi ya Kiswahili
Kuandika Risala Kufikia mwisho wa kueleza na Chemchemi za e Magazeti
funzo, mwanafunzi kudodosa Kiswahili 2 e Nakala zarisala
aweze kusoma Kitabu cha e Redio na kanda
(a) kueleza kitabuni wanafunzi uk 243 matangazo
Mmanaya kujadili Mwongozo wa e ubao
risala na kuigiza mwalimu uk 173




inakotumiw matangazo Johari ya kiswahili
a K.V tanzia kitabu cha
(b) kupambanu kuandika mwanafunzi uk
a muundo risala 124
wa risala Mwongozo wa
zake mwalimu uk 75
(c) kuandika Kamusi ya Kiswahili
risala kwa Insha kabambe
usahihi
Kusoma Bwana Bafe na Kufika mwisho wa kujadili Chemchemi za Mchoro
(ufahamu) maradhi ya funzo, mwanafunzi kuhusu Kiswahili 2 kitabuni
walalahoi aweze ukimwi Kitabu cha Picha za
(a) kusoma kusoma kwa wanafunzi uk 261- wagonjwa
kifungu kwa sauti na 264 mbalimbali
matamzhi zamu Mwongozo wa ubao
bora kueleza mwalimu uk 190
(b) kueleza njia matumizi ya Johari ya kiswahili
za lugha kitabu cha
kuambukiza kufanya mwanafunzi uk 71
na jinsi ya zoezi na Mwongozo wa
kujikinga na kusahihisha mwalimu uk 45
ukimwi Kamusi ya Kiswahili
(c) kukjibu Kamusi ya misemo
mwaswali na nahau (K.W
kikamilifu wamitila)
Kusikiliza na Mafumbo/ Kufikia mwisho wa maswali ya Wanafunzi
kuzungumza chemsaha bongo funzo, mwanafunzi dodoso Chemchemi za wenyewe
aweze kusoma Kiswahili 2 Ubao
(a) kueleeza maelezo Kitabu cha Chati (sifa)
maana ya kushindana wanafunzi uk 227 Picha (wanyama
fumbo na kwa vikundi Mwongozo wa na watu)
sifa kufumbua na mwalimu uk 160
zinazohisish kufumba Johari ya kiswabhili
wa nayo mafumbo kitabu cha
(b) kutambua kuandika mwanafunzi uk
umuhimu 155
wa Mwongozo wa
mafumbo mwalimu uk 91
na chemsha Kamusi ya Tashbihi




bongo

(c) kufamba na
kufumbua
mafumbo
kwa ufasaha

vitendawili na
milio na
mishangao (K.W
wamitila)

Fasihi simulizi kwa
shule za sekondari

Sarufi na Sentensi Kufikia mwisho wa Kutaja aina Chemchemi za Chati (sentensi)
matumizi ya ambatano na funzo, mwanafunzi za sentensi Kiswahili 2 Ubao
lugha uchanganizi wakie | aweze Kusoma Kitabu cha Magazeti
(a) Kueleza maelezo na wanafunzi uk 210- (sentensi)
maana ya kufafanua 212
sentensi Kujadili Mwongozo wa
ambatano mfano zaidi mwalimu uk 147
(b) Kufafanua Kuandika na Johari ya kiswabhili
muundo wa kufanya kitabu cha
sentensi zoezi mwanafunzi uk
ambatano 165
(c) Kutunga Mwongozo wa
sentensi mwalimu uk 95
ambatano Karunziya
sahihi Kiswahili
Golden tips
Kiswahili
Sarufi fafanuzi ya
kiswabhili
Kusoma (fasihi) Riwaya wahusika Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Nakala za
funzo, mwanafunzi maelezo Kiswahili 2 riwaya
aweze kitabuni Kitabu cha Waanafunzi
(a) Kueleza aina Kujadili wanafunzi uk 210- wenyewe
mbali mbali Kutaja 212
za wahusika wahusika na Mwongozo wa
(b) Kusoma sifa zao mwalimu uk 147
riwaya na Kuandika Johari ya kiswabhili
kutaja Kazi ya ziada kitabu cha
wahusika na mwanafunzi uk
sifa zao 165

Mwongozo wa
mwalimu uk 95
Karunzi ya




Kiswahili

Kamusi ya Kiswahili
Kichecheo cha
fasihi simulizi na
andishi

Kuandika Riwaya wahusika Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za e  Wanafunzi
funzo, mwanafunzi riwaya ghibu Kiswahili 2 wenyewe
aweze Kuwasilisha Kitabu cha e Riwaya teule

(a) Kusoma darasani wanafunzi uk 35 e ubao
riwaya na Kujadili Mwongozo wa
kueleza sifa Kazi ya ziada mwalimu uk 180
za wahusika Insha kabambe

(b) Kupanua Mwongozo wa
mbinu zake riwaya
za Kamusi ya Kiswahili
kuchambua Kichecheo cha
wahusika fasihi simulizi na
wa riwaya andishi

MTIHANI WA KATIKATI WA MUHULA

Kusoma Shairi la Jaribio 111 Kufikia mwisho wa kusoma Chemchemi za e  Wanafunzi

(ufahamu) funzo, mwanafunzi ghibu Kiswahili 2 wenyewe
aweze kuandika Kitabu cha e ubao

(a) kusoma majibu wanafunzi uk 271-
shairi madaftarini 272
kimoyomoy na kujadili Mwongozo wa
o kwa majibi mwalimu uk 196
ufasaha Kamusi ya Kiswabhili

(b) kujibu Kamusi ya methali
maswali Kamusi ya misemo
kwa usahihi na nahau

Kusikiliza na Tanakali za sauti Kufikia mwisho wa maswali ya Chemchemi za e  Wanafunzi

kuzungumza funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 2 wenyewe (kuiga
aweze kusoma Kitabu cha sauti)

(a) kueleza maelezo wanafunzi uk 238 e Ubao
maana na kitabuni Mwongozo wa
umuhimu kutoa mwalimu uk 167




wa tanakali mifano Karunzi ya
za sauti kujadili na Kiswahili
(b) kutaja kuiga saut Kamusi ya
tamathali za kuandika Tashbihi,
sauti kwa kufanya vitendawili, milio,
usahihi zoezi na mishangao (K.W
(c) kujibu masahihisho wamitila)
maswali kazi ya ziada Kichecheo cha
kitabuni fasihi simulizi na
kwa ufasaha andishi
Fasihi simulizi kwa
shule za sekondari
Golden tips
kiswahili
Kamusi ya Kiswahili
Kichecheo cha
fasihi simulizi na
andishi
Sarufi na vihusishi Kufikia mwisho wa Maswali na Chemchemi za Bang(sentensi)
matumizi ya funzo, mwanafunzi majibu kwa Kiswahili 2 zenye tashbihi
lugha aweze sauti Kitabu cha Magazeti (taifa
(a) Kueleza Kusoma wanafunzi uk 238 leo nipashe)
maana ya maelezo Mwongozo wa ubao
kihusishi kitabuni mwalimu uk 167
(b) Kutumia Kusoma Sarufi fafanuzi ya
vihusishi magazeti na Kiswabhili
katika kutambua Johari ya Kiswabhili
sentensi vihusishi uk 135-136
kwa usahihi Mwongozo wa
(c) Kutamba mwalimu uk 80
vihusishi Fasihi simulizi kwa
kwenye shule za sekondari
tango Kamusi ya Kiswabhili
Kusoma (fasihi) Sentensi zenya Kufikia mwisho wa kusoma Chemchemi za Chati (vitate)
maana tatanishi funzo, mwanafunzi maelezso Kiswahili 2 Wannzi
aweze kitabuni Kitabu cha wenyewe
(a) kusoma kutoa wanafunzi uk 194 ubao




sentensi mifano na Mwongozo wa
kwa kuijadili mwalimu uk
matamshi kuandika Fasihi simulizi kwa
borra madaftarini shule za sekondari
(b) kutofautisha Kamusi fasihi
maana ya Kamusi ya Kiswabhili
sentensi
tatanishi
Kuandika Mahojiano Kufikia mwisho wa maswali ya Wanafunzi
funzo, mwanafuzni kudodosa Chemchemi za wenyewe
aweze kusoma na Kiswahili 2 Makala za
(a) kueleza hali kugiza Kitabu cha mahojiano
na sifa za mahojiano wanafunzi uk 259- (magazetini)
mahojiano kitabuni 260 ubao
(b) kuandika kujadili Mwongozo wa
mahojiano mahojiano mwalimu uk 188-
kwa hayo 189
mtiririko kuandika Fasihi simulizi kwa
mzuri na madaftarini shule za sekondari
kwa Johari ya Kiswahili
utaratibu kitabu cha
ufaao mwanafunzi uk
170
Mwongozo uk 100
Insha kabambe
(simon mutali)
Kusoma (isimu- Viwakilishi Kufikia mwisho wa kusoma Chemchemi za Chati (aina za
jamii) funzo, mwanafunzi maelezo Kiswahili 2 wakilishi)
aweze kujadili na Kitabu cha Ubao
(a) kueleza kutoa wanafunzi uk 241 Michoro
maana ya mifano Mwongozo wa Picha
kiwakilishi kutunga mwalimu uk 169
(b) kutaja aina sentensi Sarufi fafanuzi ya
za kufanya kiswahili
viwakilishi zoezi na Kamusi ya Kiswahili
na kuto kusahihisah
mifano

(c) kutunga




sentensi

zenye
viwakilishi
Kusikiliza na Maigizo Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Chati (Mchoro
kuzungumza funzo, mwanafunzi maelezo Kiswahili 2 wa vipera vya
aweze kitabuni Kitabu cha maigizo)

(a) Kueleza Kushiriki wanafunzi uk 259- Wanafunzi
maana ya katika kutoa 260 wenyewe
maigizo na vichekesho Mwongozo wa ubao
kufafanua Kufanya mwalimu uk 188-
vipera vyake maigizo 189

(b) Kutoa mafupi Fasihi simulizi kwa
vichekesho Kufanya shule za sekondari
na kueleza zoezi Kichocheo cha
dhima vyao fFasihi simulizi na

(c) Kueleza sifa andishi
za michezo Kamusi fasihi
ya kuigiza Johari ya Kiswahili

kitabu cha

mwanafunzi uk

170

Mwongozo uk 100

Insha kabambe

(simon mutali)
Sarufi na Vielezi Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za Chati (aina za
matumizi ya funzo, mwanafunzi kusoma Kiswahili 2 vielezi)
lugha aweze mifano Kitabu cha Ubao

(a) kufafanua kujadili na wanafunzi uk 250- Vitu halisi
maana ya kutoa 251 (nyundo)
vielezi mifano Mwongozo wa

(b) kutaja aina kufanya mwalimu uk 178-
z0e€e za zoezi nha 180
vielezi na kusahisha Sarufi fafanuzi ya
kutoa Kiswabhili
mifano Kamusi ya kiswabhili

(c) kutungana
kubainisha

vielezi




kwenye

sentensi
Kusoma Jaribio Il Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za e Maswali
(a) Kusikiliza | funzo, mwanafuzni ghibu Kiswahili 2 kitabuni
na aweze Kuandika Kitabu cha e  Wanafunzi
kuzungu (a) Kusoma majibu wanafunzi uk 272- wenyewe
mza maswali na Kufanya 274 e ubao
(b) Sarufina kuelewa masahihisho Mwongozo wa
matumizi kinachotaraj mwalimu uk 196-
ya lugha iwa 197
(b) Kujibu Sarufi fafanuzi ya
maswali Kiswabhili
kwa kuanika Kamusi ya kiswahili
madaftarini
Kuandika Orodhaya Kufikia mwisho wa maswali ya Chemchemi za e Nakalaya oroha
mambo funzo mwanafunzi dodoso Kiswahili 2 e Ubao
aweze kueleza Kitabu cha e Vitu halisi
(a) kueleza sifa kusoma wanafunzi uk 252
za kimsingi maelezo Mwongozo wa
na orodha kitabuni mwalimu uk 181
ya mambo kujadili swali Golden Tips
kuandika Kiswahili (sehemu
orodha ya insha)
ifaayo Karunzi ya
Kiswahili (sehemu
ya insha)
Kamusi ya kiswabhili
10 Kusoma Swali la muhtasari | Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za e  Wanafunzi
jaribio IlI funzo, mwanafunzi kimoyomoyo Kiswahili 2 weneywe
aweze Kujadili Kitabu cha e Nakalaya
(a) Kusoma vipengele wanafunzi uk 274 majibu
kifungu na muhimu Mwongozo wa e ubao
kudondoa Kuandika mwalimu uk 198
hoja ufupisho Kamusi ya kiswahili
muhimu kusahihisha
(b) Kuandika
muhtasari

kwa




mtiririko

ufaao
Kusikiliza na Mjadala: Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za e  Wanafunzi
kuzungumza maendeleo ya funzo mwanafunzi mada Kiswahili 2 wenyewe
kisayansi yana aweze kuteua Kitabu cha e ubao
manufaa (a) kueleza vikundi wanafunzi uk 255-
maendeleo kushindana 258
ya kisayansi kuandika Mwongozo wa
yaliyopatika hoja mwalimu uk 184
na muhimu
(b) kufafanua kupitia hoja
manufaa za pande
yaliyoletwa zote mbili
na
maendeleo
ya kisayansi
Sarufi na Hali ya -po Kufikia mwisho wa kutoa e Chati (sentensi
matumizi ya funzo mwanafunzi maelezo Chemchemi za za ‘po)
lugha aweze kusoma Kiswahili 2 e ubao
(a) kubainisha kitabuni Kitabu cha
matumizi ya kutoa wanafunzi uk 265
‘po’ mifano na Mwongozo wa
kimahali na kujadili mwalimu uk 191
kiwakati kufanya
(b) kutunga zoezi,
sentensi za kusahihisha
hali ya ‘po’ na kufanya
na marudio
kuzikanusha
kwa usahihi
Kusoma (sarufi) A- Unganifu. | Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za
Kiwakilis | funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 2 e (Chati(ngelina
ha na aweze Kujadili Kitabu cha a-unganifu
kivumishi (a) Kutambua mifano yao wanafunzi uk 257- e Ubao
matumizi ya ‘@’ Kuandika 258 e  Michoro
unganifu katika Kufanya Mwongozo wa
ngel yote zoezi mwalimu uk 186

(b) Kutumia a-




unganifu kama
kiwakilishi na

kivumishi
(c) Kufanya zoezi
kwa usahihi
5 Kuandika Resipe au Kufikia mwisho wa Maswali dodoso e Chemchemiza e Vitabu bya resipe
mwongozo wa funzo, mwanafunzi Kusoma maelezo Kiswahili 2 e Magazeti
mapishi aweze na kujadili Kitabu cha wanafunzi e Ubao
(a) Kueleza maana Kupitia vitabu uk 269-270
ya resiipe na vya resipe Mwongozo wa
umuhimu wake Kuandika resipe mwalimu uk 195
(b) Kuandika e Kamusi ya kiswahili
kielelezo cha
resipe kwa
usahihi
MTIHANI WA MWISHO WA MWAKA NA KUFUNG A SHULE
MAAZIMIO YA KAZI
KISWAHILI KIDATO CHA TATU
MUHULA WA |
1 1 Kusoma Mwanakumba na | Kufikia mwisho wa e Kusoma Chemchemi za e  Mochoro
(Ufahamu) kufura ya Bi. funzo, mwanafunzi e Kujieleza Kiswahili 3 kitabuni
sombe aweze e Kujadili Kitabu cha * ubao
*  Kujibu ) wanafunzi uk 1-5
(a) Kueleza masw:?\ll Mwongozo wa
maudhui ya e kuandika .
. mwalimu uk 1-2
kifungu
(b) Kufafanua Kamusi ya Kiswahili
maana ya Kamusi ya methali
misemo na Kamusi ya misemo
kuitungia na nahau
sentensi
(c) Kujibu
maswali
kwa usahihi
2 Kusiliza na Dhima ya fasihi Kufikia mwisho wa e kueleza Chemchemi za e Chati/bango
funzo mwanafuzi e kusoma kwa e  Wanafunzi




kuzungumza aweze sauti Kiswahili 3 wenyewe
kujadili Kitabu cha e Magazeti
(a) kueleza kujadili wanafunzi uk 4-5 (mashairi)
ma.ar_1a ya maswali Mwongozo wa e Vitabu teule vya
fasihi kuandika . fasihi andishi
(b) kueleza aina kufanya mwalimu uk 2-3 e Vitu halisi
7a fasihi na 20€zi Kamusi ya Kiswahili (ngoma)
kuzifafanua Fasihi simulizi kwa
(c) kueleza shule za sekondari
umuhimu Kamusi fasihi
wa fasihi Darubiri ya
katika Kiswahili 3 uk 37,
maisha ya 63
jamii Mwongozo uk 34
3 Sarufi na matmizi | Vitenzi Kufikia mwisho wa Kusikiliza Chati (jedwali za aina za
ya lugha funzo, mwanafunzi Kueleza vitenzi)
aweze Kutunga Chemchemi za
sentensi Kiswahili 3 Ubao
(a) Kutaja aina Kujibu Kitabu cha
za vitenzi madaftarini wanafunzi uk 5-9 michoro
(b) Ku'b'a?nisha kuandika Mwongozo wa
m'ZIZIYa mwalimu uk 3-4
vitenzi
(c) Kutambua Kamusi ya Kiswahili
viambishi Sarufi fafanuzi ya
awali na Kiswabhili
tamati Golden tips
katika Kiswabhili
kiarifa Karunzi ya kiswahili
(d) Kubainisha Fasihi simulizi kwa
vitenzi kwa shule za sekondari
usahihi
4-5 Kusoma (Fasihi) Msingi wa usomaji | Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za e Ubao
wa ufahamu funzo, mwanafunzi Kusikiliza Kiswabhili 3 e Nakala
aweze Kuuliza Kitabu cha (ufahamu




(a) Kueleza maswali wanafunzi uk 10 mfupi)
umuhimu kuandika Mwongozo wa e Magazeti
wa funzo la mwalimu uk 5 e Majarida

(b) ;Laerl]:zu Golden tips

Kiswahili
2:33?]:? Karunzi ya kiswabhili
fanina
maadili

(c) Kutambua
njia na
mbinu za
kujibu
maswali ya
ufahamu

(d) Kujibu
maswali ya
ufahamu
ifaavyo

Kuandika Mukhtasari au Kufikia mwisho wa e Kusoma e Ubao
ufupisho funzo mwanafunzi e Kueleza e Kielezo cha
aweze e  Kujadili Chemchemi za makala yaliyo
e kuandika Kiswahili 3 fupishwa

(a) Kusoma na Kitabu cha * Chali(hatua)
kudondoa wanafunzi uk 11- * magazeti
hoja 13
muhimu Mwongozo wa

(b) Kueleza ]
hatua mwalimu uk 5-6
zinazofuatw Darubiri ya
a katika Kiswahili 3 uk 136-
ufupisho wa 139
makala Mwongozo uk 82

(c) Kuele%a Insha kabambe
umuhlm.u (simon Mutali)
wa ufupisho

Kufikia mwisho wa e kusoma Chemchemi za e Bango




Kusoma Maswaibu na funzo, mwanafunzi kusikiliza Kiswahili 3 (miairisho ya
(ufahamu) zabuni ya sabuni aweze kujadili Kitabu cha fasihi simulizi
kujibu wanafunzi uk 14- Wanafunzi
(a) kusoma kwa maswali 17 wenyewe
matamshi kuandika ubao
Mwongozo wa
bora )
(b) kufafanua mwalimu uk 7-8
ujumbe na Kamusi ya Kiswahili
maadili Kamusi ya misemo
katika na nahu (K.W
kifungu wamitila)
(c) kupanua
msamiati
wake
(d) kujibu
maswali
kwa usahihi
Kusikiliza na Uainishaji wa Kufikia mwisho wa kueleza Bango
kuzungumza fasihi simulizi funzo mwanafunzi kusoma (miairisho ya
aweze makala Chemchemi za fasihi simulizi
kitabuni Kiswahili 3 Wanafunzi
(a) kueleza kujadili Kitabu cha wenyewe
jukumu la kuigiza wanafunzi uk 17- ubao
fasihi kwa 19
jumla Mwongozo wa
(b) kuorodhesh "
a na kueleza mwalimu uk 5-9
vitanzu Kamusi ya Kiswabhili
vyote vya Sarufi fafanuzi ya
fasihi Kiswahili
(c) kugleza Fasihi simulizi kwa
dhl.m'a ya shule za sekondari
fasihi )
simulizi Kichocheo cha
katika jamii fasihi simulizi na

andishi
Darubiri ya
Kiswahili 3 uk 63




Mwongozo uk 49

3 Sarufi na Vielezi Kufika mwisho wa kusoma Chemchemi za e Chati9ainaza
matumizi ya funzo, mwanafunzi kutoa Kiswahili 3 vielezi)
lugha aweze mifano Kitabu cha e Ubao

kuandika wanafunzi uk 20- e Wanafunzi
(a) kungamua kujibu 22/35 wenyewe
maana ya maswali Mwon e Magazeti
vitensi gozowa e Vitu halisi
(b) kubainisha mwalimu uk (birika)
aina za Kamusi ya Kiswahili
vielezo na Sarufi fafanuzi ya
kutoa Kiswahili
mifano Darubiri ya
(c) kuonyesha Kiswahili 3 uk 228-
vielezi
katika tungo 230
Mwongozo uk 121-
122
4/5 Kusoma (fasihi) Riwaya | Kufikia mwisho wa Kusoma e Riwaya teule
funzo, mwanafunzi Kujadili e Ubao
(amudhui) aweze Kuandika Chemchemi za e Chati (maudhui)
Kutafiti (kazi Kiswahili 3
(@) Kueleza ya ziada) Kitabu cha
maanaya wanafunzi uk 25-
riwaya na 26
ku'taja Mwongozo wa
mifano )
(b) Kueleza mwalimu uk 11-
maana ya 12
maudhui na Kamusi ya Fasihi
vipengele Mwongozo wa
vinavyoshug riwaya
ulikiwa nayo Kichocheo cha
(c) Kueleza

tofauti kati

fasihi simulizi na




ya vipengele
mbalimbali
ya maudhui

andishi

kuandika Insha ya Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Nakala ya insha
masimulizi funzo mwanafunzi Kujadili Kiswahili 3 ya masimulizi
aweze: vidokezo Kitabu cha Picha (magari
kuandika wanafunzi uk 26- na watu') .
(a) Kufafanua )8 Magaeti (visa
sifa za insha M vingi)
va wor.1gozo wa Ubao
masimulizi mwalimu uk 12-13 Wanafunzi
(b) Kuandika Insha kabambe wenyewe
kisa (Simon mutali)
kinachosimu Darubiri ya
lia jambo Kiswahili 3 uk 278
Ful.a.nl. kwa Mwongozo uk 98
mtiririko
ufaao
(c) Kuandika
kwa hali
nadhifu
nakutumia
fani za lugha
Kusoma Pigola yasmin Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Mchoro
(ufahamu) funzo, mwanafunzi ghibu Kiswahili 3 kitabuni
aweze Kyjadili Kitabu cha Ubao
;Ju“rgbe wanafunzi uk 20- Eﬂhah (mt?arr\]"naktl)
(a) Kusoma ujibu _ 22/35 agaze c .a e
kifungu maswali Katiba halisi
kwaw kuandika Mwongozo wa
ufasaha mwalimu uk
(b) Kutambua Kamusi ya Kiswahili
vianzo vya Kamusi ya methali
haki na (Wamitila)
dhiima

katika jamii

Kamusi ya misemo




(c) Kupanua

na nahau

kitembo
chake cha
msamiati na
semi
Wanafunzi
wenyewe
Kusikiliza na Umuhimu wa Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Magazeti
kuzungumza fasihi simulizi funzo mwanafunzi Kujadili Kiswabhili 3 (taifaleo)
aweze Kuigiza Kitabu cha Picha
m|f:.m'c'> wanafunzi uk 20- Vitu halisi
(@) Kueleza Ku5|k|I.|za 22/35 (ngoma)
umuhimu kuandika M Ubao
wa fasihi wor.1gozo we chati
simulizi mwalimu uk
katika jamii Kichocheo cha
(b) Kusimuliz fasihi simulizi na
kitanzu andishi
chochote Fasihi simulizi kwa
cha fasihi
S shule za
simulizi .
mbele ya senkondari
daras Kamusi ya fasihi
(c) Kupenda Kamusi ya misemo
fasihi na nahau
simulizi Kamusi ya methali
(K.W wamitila)
Sarufi na Uakifishaji Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za Chati (alama na
matumizi ya funzo,mwanafunzi kuandika Kiswahili 3 matumizi)
lugha aweze tungo Kitabu cha U.bao
kusoma wanafunzi uk 22- Kielelezo cha
(@) kuelea kufanya makala
. 25 - o
maana na zoezi ) < wahil iliyoakifishwa
umuhimu Kamusi ya Kiswahili magazeti

wa

Sarufi fafanuzi ya




uakifishaji

(b) kutambua
majina na
alama za
viakifishi

(c) kuakifisha
kifungu kwa
njia ifaayo

Kiswahili
Darubini ya
Kiswahili uk 13

Mwongozo wa
mwalimu uk 80

4-5 Kusoma (fasihi) Mashairi Kufikia mwisho wa kusoma Chemchemi za Diwali ya
funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 3 mashairi
aweze kuandika Kitabu cha Shairi kitabuni

kujibu wanafunzi uk 41- Chati (sifa) na
(a) kusoma na maswali kwa 43 muundo
kutaja sauti na Magazeti (taifa
maudhui madaftarini Mwongozo wa leo)
katika shairi mwalimu uk 18
(b) kueleza sifa Kichocheo cha
bainifu za fasihi simulizi na
shairi huru andishi
() kujibu Nuru ya ushairi
maswali . -
Miale ya ushairi
yatokanayo
na shair (NES)
huru kwa
usahihi
6 kuandika Mahojiano na Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Ubao
dayolojia funzo mwanafunzi Kusoma Kiswahili 3 Wanafunzi
aweze Kuigiza Kitabu cha wenyewe
mahOJ!ano wanafunzi uk 43- Nakalz'a. ya
(@) Kueleza na Kuandika 45 mahojiano
kufafanua madaftarini Picha
maana ya Mw0|j1gozo wa Magazeti
mahojiano mwalimu uk 19
na dayolojia Darubini ya
(b) Kuigiza Kiswahili 3 uk 166
mahojiano Mwongozo wa




darasani
(c) Kuandika
mahojiano
kwa
kuzingatia
muundo na
hatua kuu
muhimu

mwalimu uk 93
Insha kabambe

Kusoma Ufahamu: jogoo Kufikia mwisho wa e Kusoma e Chemchemiza e Mochoro
(ufahamu) na cheka funzo mwanafuzi e Kujadili Kiswahili 3 kitabuni
aweze e Kuandika Kitabu cha e Picha uchafuzi
e Kufanya wanafunzi uk 46- na mazingira
(a) Kueleza marudio 49 . Ubao
madhara ya Mwongozo wa e Kanda
uchafuzi wa e  Wanafunzi
mazingira mwalimu uk 20-21 wenyewe
(b) Kusoma kwa e Insha kabambe
matamshi e  Kamusi ya Kiswahili
bora na e Kamusi ya misemo
kgfaf;nua na nahau/kamusi
(©) ;tukrzzae ya mc'a'FhaIi (K.W
msamiati wamitila)
wake
(d) Kujibu
maswali ya
ufahamu
kwa usahihi
Kusikiliza na Ushairi simulizi Kufikia mwisho wa e Kueleza e Chemchemiza e Chatisifa
kuzungumza funzo, mwanafunzi e Kusoma Kiswabhili 3 e Ushairi simulizi
aweze e  Kusikiliza Kitabu cha e Ubao
e kuigiza wanafunzi uk 32- e Magazeti (taifa
(a) Kueleza 35 leo)
tungo mbali Mwongozo wa e  Wanafunzi
mbali za ) wenyewe
ushair mwalimu uk 15-16

simulizi




(b) Kueleza sifa
za ushairi
simulizi

(c) Kuigiza
ushairi
simulizi
kutoka
katika jamii
yake

e  Miale ya ushairi
e Taalumu ya ushairi
e Nuru ya ushairi

3 Sarufina viwakilishi Kufikia mwisho wa e Kueleza e Chemchemiza Diwani ya
matumizi ya funzo, mwanafunzi e Kusoma Kiswahili 3 mashairi huru
lugha aweze e Kujadili Kitabu cha Ubao

e Kuandika wanafunzi uk 39- Chati (§ifa za
(a) Kutaja aina e  Kujibu a mashairi huru)
za maswli Magazeti
viwakilishi Mw0|j1gozo wa (Taifaleo)
(b) Kueleza na mwalimu uk 16,24
kubainisha e  Miale ya ushairi
aina za e Taalumu ya ushairi
viwakilishi e Nuru ya ushairi
(c) Kutumia
viwakilishi
katika
sentensi
kwa usahihi
4-5 Kusoma (fasihi) Mashairi Huru Kufikia mwisho wa e Kusoma e Chemchemiza Nakala halisi ya
funzo, mwanafunzi e Kueleza Kiswahili 3 shairi huru
aweze e  Kujadili Kitabu cha Chati (sifa za
e kuandika wanafunzi uk 41- shairi huru)
Ubao

(a) Kusoma na
keuleza
maudhui ya
shairi huru

(b) Kupabanua
sifa za
mashiri huru

(c) Kujibu

43
Mwongozo wa
mwalimu uk 18

e  Miale ya ushairi

e Taalumu ya ushairi

Magazeti (taifa
leo)




maswali
yatokanayo
na shairi
huru

Nuru ya ushairi
Kamusi ya Kiswabhili
Fasihi simulizi kwa
shule za sekondari
Kichocheo cha
fasihi

kuandika Barua rasmi Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Nakala halisi ya
funzo, mwanafunzi e  Kujibu Kiswahili 3 barua rasmi
aweze maswali Kitabu cha Ubao
. K.ujadili wanafunzi uk 60- Chati (muundo'
(a) Kueleza vidokezo 63 wa barua rasmi)
muundo na e Kuandika
sehemu kuu * Kufanya Mwongozo wa
sa barua zoezi mwalimu uk 26-27
rasmi Insha kabambe
(b) Kupambanu (simon mutali
a msamiati chesebe)
wa uandishi Darubini ya
wa barua Kiswahili uk 147
rasmi
(c) Kuandika Mwongozo wa
barua rasmi mwalimu uk 87
kwa
kuzingatia
kanuni zake
Kusoma Vitabu vya hadithi | Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Wanafunzi
(ufahamu) (muhtasari) funzo,m wanafunzi Kiswahili 3 wenyewe
aweze Kujadili Kitabu cha Chati (msamiati
wanafunzi uk maabadini)
(a) Kusoma Makala ya




kitabu cha Kueleza 25/60 muhtasari
hadithi na Mwongozo wa e Magazeti
kueleza kuandka mwalimu uk 24
(b) Kmuaaunddr;lf; Kamus? ya Kiswahili
muhtasari Kamusi ya methali
wa hadithi Kamusi ya misemo
husika na nahau
(c) Kukuza (wamithila)
msamiati Fasihi simulizi kwa
wake shule za sekondari
Kichocheo cha
fasihi
Kusikiliza na Maamdkizi : Kufikia mwisho wa e  Kusikiliza Chemchemi za e  Wanafunzi
kuzungumza sehemu za funzo, mwanafunzi e Kuandika Kiswabhili 3 wenyewe
kuabudu (Isimu aweze: tungo Kitabu cha ° Chati-(sen-teljzi
jamii) e Kusooma wanafunzi uk 50- na misamiati ya
(@) Kueleza sifa e Kuigiza maabadini)
. 53
za mamkizi e kuandika e Ubao
. Mwongozo wa
katika .
maabudu mwalimu uk 21-22
tofauti Kamusi ya Kiswabhili
tofauti Isimu jamii kwa
(b) Kupambana shule za sekondari
istilahi za (ipara Isaac odeo)
maabadini .
. Darubini ya
(c) Kuigiza ) N
mazungumz Kiswahili uk 318
ovya Mwongozo uk 158
kitabuni
Sarufi na Uakifishaji Il Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za e Magazetini
matumizi ya funzo,mwanafunzi e  Kuandika (Taifa leo)




lugha aweze tungo Kiswahili 3 e Riwaya teule
e Kusoma Kitabu cha e Wanafunzi
a) Kueleza . uakifisha ; : wenyewe
(@) Kuel Kuakifish wanafunzi uk 57
matumizi ya tungo 59 e Ubao
alama za e Kufanya M e Chati (lugha)
uakifishaji zoezi wongozo wa
(b) Kutumia mwalimu uk 24-25
alama za Kamusi ya Kiswabhili
viakifishaji Sarufi fafanuzi ya
kahkg;ungo kiswahili
(c) Kuahﬁfha Darubini ya
tungo ifaayo . .
Kiswahili uk 81,133
Mwongozo uk
55/80
4/5 Kusoma (fasihi) Riwaya IlI Kufikia mwisho wa e Kusoma Chemchemi za e Magazeti (taifa
funzo,mwanafunzi e Kujadili Kiswahili 3 leo)
aweze e Kuandika Kitabu cha e Riwaya teule
e  Kutafiti zaidi wanafunzi uk 54- e  Wanafunzi
(a) Kueleza fani 60 wenyewe
na M (] Ubao
matumizi ya wor.1gozo wa e Chati(lugha)
lugha katika mwalimu uk 25-26
riwaya Mwongozo wa
(b) Kufafanua riwaya teule
muundo wa Kichocheo cha
riwaya fasihi simulizi na
(c) Kuchanwbua andishi
riwaya teule
kifani na
kimuundo
6 kuandika Barua kwa mhariri | Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za e  Mchoro
funzo, mwanafunzi e Kujadili Kiswahili 3 kitabuni
e Kusoma e Ubao

Kitabu cha




aweze e kuandika wanafunzi uk 62- e Magazeti (taifa
63 leo)
(@) Kueleza Mwongozo wa e Nakala halisi ya
E::E;c:((\)/v\;va mwalimu uk 27 barua
mhariri e Insha kabambe
(b) Kusoma (simon M chesebe)
mfano e Karunziya
kitabuni na Kiswahili
gazetini na e Golden tips
kufafanua Kiswahili
sifa bainifu
(c) Kuandika e Darubiniya
sifa bainifu Kiswahili uk 30
kwa mhariri
kwa usahihi
Kusoma Mwindo wa Kufikia mwisho wa e Kusoma e Chemchemiza e Mchoro
(ufahamu) vishindo vya funzo, mwanafunzi e Kutunga Kiswabhili 3 kitabuni
shemwindo aweze sentensi Kitabu cha e Ubao
e Kueleza wanafunzi uk 62- e Chati (msamiati
(a) Kusoma na e  Kuandika 63 na maana)
kueleza (oezi)
maadili Mwongozo wa
katika mwalimu uk 27
kifungu e  Kamusi ya Kiswahili
(b) Kueleza na e Kamusivya
kutunga methali/kamusi ya
sentensi misemo na nahau
kwa
msamiati
mpay
(c) Kujibu
maswali ya
kifungu kwa
usahihi
Kusikiliza na Maghani Kufikia mwisho wa e Kueleza e Chemchemiza e (Chati(ainaza
kuzungumza funzo, mwanafunzi e Kusoma maghani)




aweze e Kutoa Kiswahili 3 e Ubao
mifano na Kitabu cha e Bango
(a) Kueleza kuigiza wanafunzi uk 53-
maana ya e Kuandika 54
maghani (zoezi) M
(b) Kutaja wongozo wa
nakufafanua mwalimu uk 22-23
aina tofauti Fasihi simulizi kwa
za maghani shule za sekondari
(c) Kuugiza (alez ngure
maghan.l Kichocheo cha
darasani L ..
fasihi simulizi na
andishi
Sarufi fafanuzi ya
kiswahili
Darubini ya
Kiswahili uk 251-
252
Mwongozo uk 62
Sarufi na Viwakilishi Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za e Magazeti (taifa
matumizi ya funzo mwanafunzi e Kusoma Kiswahili 3 leo)
lugha aweze e  Kuandika Kitabu cha e Kielezo kitabuni
. wanafunzi uk 69-
(a) Kutaja 71
mifano zaidi
ya Mwongozo wa
viwakilishi mwalimu uk 30
(b) Kutumia Sarufi fafanuzi ya
aina husika kiswahili
za Darubini ya
viwakilishi Kiswahili uk 65
sz? . Mwongozo uk 50
kuzingatia
upatanisho
wa ngeli na

kisarufi




4-5 Kusoma Makala (gazeti) Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Mifano halisi
(muhtasari) funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 3 Ubao
aweze Kujadili Kitabu cha Magazeti
Kuzuru wanafunzi uk 72- Kiara (maktaba)
(a) Kusoma kwa maktaba 73 Chati
sauti na (umuhimu)
matamshi Mwongozo wa
bora mwalimu uk 32
(b) Kupambanu Kamusi ya Kiswahili
a matumizi
ya lugha
katika
makala
kitabuni
(c) Kujibu
maswali
(muhtasari)
kwa usahihi
6 kuandika Barua meme Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Mchoro
funzo, mwnafunzi Kujadili Kiswahili 3 kitabuni
aweze Kusoma Kitabu cha Wanafunzi
kuandika wanafunzi uk 77- wenyewe
(a) Kueleza 80 ubao
maanaya Mwongozo wa
barua
meme mwalimu uk 33-34
(b) Kutambua Kamusi ya kiswabhili
njia ya Darubini ya
kutma Kiswahili uk 33
barua Mwongozo uk 29
(c) Kutofautish
a barua
meme na
barua
nyingiezo

(d) Kuandika
barua




meme

1-5 MTIHANI WA LIKIZO YA KATIKATI YA MUHULA
1 KUSOMA Umoja wa jamii Kufikia mwisho wa e kudodosa Chemchemi za Wanafunzi
(UFAHAMU) funzo mwanafunzi e kueleza Kiswahili 3 wenyewe
aweze e kusoma Kitabu cha Ubao
e  kujadili wanafunzi uk 77- Chati (msamiati)
(a) kufafanua e kuandika 80
muundo wa e kuigiza
. Mwongozo wa
kifungu i
(b) kueleza mwalimu uk 35-36
maudhui Kamusi ya methali
katika (Wamitila)
kifungu Kamusi ya kiswahili
(c) kusoma kwa
sauti na
matamshi
bora
(d) kujibu
maswali
kwa uhalisi
2 Kusikiliza na Mighani/migani Kufikia mwisho wa e Kusoma Chemchemi za Ubao
kuzungumza au visakale funzo,mwanafunzi e  Kusikiliza Kiswabhili 3 Picha
aweze e Kusimuliz Kitabu cha (mashujaa)
e Kuandika wanafunzi uk 68- Magazeti
(a) Kufafanua e  Kutafsiri 69 Chati (mifano ya
maana ya (kazi ya visakale)
migani ziada) Mwor.1gozo wa
(b) (a) kutaja na mwalimu uk 29-30
kueleza sifa Kamusi ya Kiswabhili
za mighani Fasihi simulizi kwa
(c) Kutoa shule za sekondari
mfano \{va Kichocheo cha
mlg'har.n . fasihi simulizi na
katika jamii

andishi
Darubini ya




kiswahilii 3 uk 224
Mwongozo wa
mwalimu uk 55

3 Sarufi na Mwingiliano wa Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Chati (aina za
matumizi ya maneno funzo, mwanafunzi e Kusoma Kiswahili 3 maneno)
lugha aweze * Kutoana Kitabu cha Ubao

ku'jadili wanafunzi uk 70- Mifano Ya
(a) Kutaja na mifano - sentensi
kueleza aina e Kuandika Vitu halisi
za maneno e Kufanya Mwongozo wa (viti,ndizi)
(b) Kuonyesha zoezi mwalimu uk 31-32
jinsi neno Kamusi ya Kiswahili
linavyoweza Sarufi fafanuzi ya
kubadilika Kiswahili
ki-aina Golden Tips
kitegemea Kiswahili
nafasi )
(c) Kubainisha Kurunzi ya
jukumu la Kiswabhili
neno katika
sentensi
Kusoma Hadithi fupi Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Diwani teuule
funzo, mwanafunzi e Kusoma Kiswahili 3 Magazeti yenye
4-5 aweze e Kujadili Kitabu cha hadithi fupi
e kuandika wanafunzi uk 89- Chati (mtindo)
(a) Kueleza 9.
maana ya
hadithi\f/upi Mwongozo wa
(b) Kutofautish mwalimu uk 40-41
a hadithi Kamusi ya Kiswahili

fupi na

Mwongozo wa




riwaya

(c) Kubainisha/
mtindo wa
hadithi fupi

(d) Kusoma
hadithi fupi
na kueleza
kimtindo na
kimaudhui

uchambuzi (Diwani
teule)

Kamusi ya misemo
na nahua
(wamitila)

kuandika kumbukumbu Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Nakala ya
funzo, mwanafunzi e Kusoma Kiswahili 3 kumbukumbu
aweze e Kujadili Kitabu cha halisi
e kuandika wanafunzi uk 92- Chati (muundo)
(a) Kueleza 94 Ubao .
muundo wa Wanafunzi
kumbukumb Mwongozo wa wenyewe
u mwalimu uk 41-42
(b) Kutaja Kurunzi ya
manufaa ya kiswahili
kuandika Insha kabambe
kumbukumb (simon mutali)
u -
(c) Kuandika D.arublru!.ya
kumbukumb kiswahilii 3 uk 345
u kwa Mwongozo wa
kuzingatia mwalimu uk 178
kanuni zake
Kusoma Mrushaji na Kufikia mwisho wa e Kusoma Chemchemi za Kifu
(ufahamu) tamtamu funzo mwanafunzi ghibu Kiswahili 3 Mchoro
mahonda aweze * Kudodosa Kitabu cha kitabuni
* Kujibu . wanafunzi uk 95- Ubao
(a) Kusoma na maswali kwa 98 Vifaa halisi
kutambua sauti (peremende,
ujumbe wa o Kuandika Mwongozo wa Plpl)
kifungu madaftarini picha




(b) Kutumia
msamiati na
fani za lugha
kifunguni

(c) Kueleza njia
za kukabili
uovu na
matendo
mabaya
katika jamii

mwalimu uk 43-44
Kamusi ya methali
Kamusi ya misemo
na nahau
(wamitila)

Kusikiliza na Ufahamu wa Kufikia mwisho wa e  kusikiliza Chemchemi za Chati (msamiati)
kuzungumza kusikiliza funzo, mwanafunzi e  kujadili Kiswabhili 3 Mchoro
aweze * kuandika Kitabu cha kitabuni
wanafunzi uk 80 Picha
(@) kueleza Mwongozo wa
maadili na .
. mwalimu uk
maudhui ya
kifungu Kamusi ya Kiswabhili
alichosikiliza Kamusi ya methali
(b) kujibu Kamusi ya misemo
maswali na nahau (wamitila
kutokana na
aliyosikia
(c) kutambua
umuhimu
wa kuwa
msikivu
Sarufi na Mnyambuliko wa Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Chati (msamiati)
matumizi ya vitenzi funzo, mwanafunzi e Kusoma Kiswahili 3 Mchoro
lugha aweze e kuandika Kitabu cha kitabuni
picha

(a) Kunyambua
vitenzi
ifaavyo

(b) Kutajana
kueleza aina
mbali mbali

wanafunzi uk 82-
86

Mwongozo wa
mwalimu uk 39-40
Kamusi ya Kiswahili
Sarufi fafanuzi ya




za
mnyambulik
)

(c) Kutumia
kauli tofauti
za
mnyambulik
o katika
sentensi

Kiswahili

Darubini ya
kiswabhilii 3 uk
23,308

Mwongozo wa
mwalimu uk 27,90

4/5 Kusoma (fasihi) Hadithi fupi Kufikia mwisho wa o  kutafiti Chemchemi za e Diwaniteule
(dhamira ya funzo, mwanafunzi e kuwasilisha Kiswahili 3 e  Mwanafunzi
hadithi fupi katika | aweze o kusikiliza Kitabu cha mwenyewe
diwani teule) *  kujadili wanafunzi uk 90-

(a) kusoma e kuandika
di . 92
iwani ya
hadithi kwa Mwongozo wa
jicho pevu mwalimu uk 40
(b) kuandika Kamusi ya Kiswahili
muhtasari Kamusi fasihi
wa kila Mwongozo wa
L‘ag;(th' diwani teule ya
atika e
diwani kwa h?dlthl fupi
kuzingatia Kichocheo cha
dhamira fasihi simulizi na
andishi
6 kuandika Kumbukumbu Kufikia mwisho wa e Kusoma Chemchemi za e Nakalaza
(marudio) funzo, mwanafunzi e  Kujadili Kiswahili 3 kumbukumbu
aweze e kuandika Kitabu cha e Ubao
wanafunzi uk 93 * Nakala za'
wanafunzi

(a) Kubainisha
makosa
katika
kubukumbu

Mwongozo wa
mwalimu uk 41-42
Insha kabambe

(walizoandika
awali




alizoandika
(b) Kuandika
upya kwa
hali nadhifu
na muundo
sahihi

(Simon mutali)
Golden Tips
Kiswabhili

Kurunzi ya
kiswahili
Kichocheo cha
fasihi simulizi na
andishi

Darubini ya
kiswahilii 3 uk 345

10 Kusoma Afya nzuri ni Kufikia mwisho wa e Kusoma Chemchemi za Kielezo kitabuni
(ufahamu) msingi wa funzo mwanafunzi e Kueleza Kiswahili 3 Chati (msamiati)
maendeleo aweze *  Kujadili Kitabu cha Wanafunzi
* kuandika wanafunzi uk 111- wenyewe
(a) Kueleza 114
faida za
- Mwongozo wa
jamii yenye
lishe bora mwalimu uk 51-52
(afya nzuri) Kamusi ya Kiswahili
(b) Kufafanua Kamusi ya misemo
msamiati na na nahau
semi katika Kamusi ya methali
kifungu
(c) Kujibu
maswali
kwa usahihi
Kusikiliza na visasili Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Chati (sifa)
kuzungumza funzo, mwanafunzi e Kusoma Kiswahili 3 Ubao
aweze e Kusimulia Kitabu cha Vitabu teule vya
e  Kusikiliza wanafunzi uk 81- hadithi .
(a) Kueleza e kuandika 82 Magazeti
maana za (hadithi)

visashi

Mwongozo wa




(b) Kutambua
sifa bainifu
za visasili

(c) Kubainisha
makala
yoyote ya
visasili

(d) Kusimuahia
kisasili
katika jamii

mwalimu uk 38-39
Kamusi ya Kiswahili
Fasihi simulizi kwa
shule za sekondari
Kichocheo cha
fasihi simulizi na
andishi

Kamusi ya fashi

3 Sarufi na Mnyambuliko wa Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Magazeti
matumizi ya vitenzi vyenye asili | funzo, mwanafunzi Kudodoso Kiswahili 3 Jedwali/chati
lugha ya kigeni aweze Kusoma Kitabu cha Minyambuliko

kuandika wanafunzi uk 87- ya vitenzi
(a) Kutaja aina 88 Ubao
za . Mwongozo wa
mnyambulik
o wa vitenzi mwalimu uk 39
(b) Kunyambua Kamusi ya Kiswahili
vitenzi vya Darubini ya
kigeni kwa kiswahilii 3 uk 308
usahihi Mwongozo wa
mwalimu uk 152
4-5 Kusoma Tahariri Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Nakala ya
funzo,mwanafuzi Kusoma Kiswahili 3 tahariri
aweze tahariri Kitabu cha Magazeti
magazetini wanafunzi uk 82- Ubao
(a) Kufafanua Kuan.dika 86 Kielezo kitabuni
;a;:iariri ni zoed! Mwongozo wa
(b) Kueleza sifa mwalimu uk 39-40
bainifu za Kamusi ya Kiswahili

tahariri

Fasihi simulizi kwa




(c) Kuandika
tahariri kwa
muundo
sahihi

shule za sekondari
Golden Tips
Kiswabhili

Kurunzi ya
Kiswabhili

Insha kabambe
(simon mutali)

Nakala halisi za hojaji

Kuandika Hojaji Kufikia mwisho wa Maswali ya Chemchemi za Ubao
funzo, mwanafnzi dodosa Kiswahili 3
aweze Kueleeza Kitabu cha Chait (aina)
Kujadili I'<wa wanafunzi uk 109-
(a) Kueleza makundi
. 110
maana ya Kuandika
hojaji madaftarini Mwor.1gozo wa
(b) Kufafanua mwalimu uk 48-50
aina tofauti Kamusi ya Kiswahili
za hojaji Insha kabambe
(c) Kuandika Golden Tips
hojaji sahihi Kiswahili
kuhusy Kurunzi ya
mada ) ' y
aliyopewa kiswahili
11 Kusoma Mkwiro na Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za e  Maswwali
(ufahamu) mikwaro yake funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswabhili 3 kitabuni
aweze Kujibu Kitabu cha e  Wanafunzi
maswali wanafunzi uk 125- wenyewe
(a) Kusoma kwa Kutunga 127 e Ubao
ufasaha sentensi Ny
(b) Kujibu wor.1gozo wa
maswali mwalimu uk 56
kwa usahihi Kamusi ya Kiswahili

(c) Kuwa tayari




kwa mtihani
na ufahamu

Kamusi ya methali
Kamusi ya misemo
na nahau (K.W
wamitila)

Kusikiliza na Mighani dhimaya | Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Picha ya
kuzungumza fasihi simulizi funzo, mwanafunzi Kuandika Kiswahili 3 mashujaa
aweze ma.jib.u. Kitabu cha Magazeti .
kujadili wanafunzi uk 128 Wanafunzi
(a) Kueleza Mwongozo wa wenyewe
maana ya i K57 Ubao
migani mwalimu u Chati (sifa
(b) Kutofautish Kamusi ya Kiswabhili dhima ya fasihi
a mighnai Fasihi simulizi kwa simulizi)
na visasihi shule za sekondari
(c) Kueleza Kichocheo cha
dhima ya fasihi simulizi na
fasihi katika .
- andishi
jamii . -
Kamusi ya fasihi
Sarufi na Mzizi wa kitenzi Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Wanafunzi
matumizi ya funzo, mwanafunzi maswali Kiswahili 3 wenyewe
lugha Vielezi aweze Kue?!'ldika Kitabu cha Ubac.o .
Mnyambuliko wa Kma_”gf:. wanafunzi uk 128 :\:/Ihat' (m?Udh')
. PP (a) Kutambua UJ? . Mwongozo wa agaz.e.tl
vitenzi (silabi mzizo wa majibu (maadili)
. . . mwalimu uk 57
moja) kitenzi
(b) Kutaja na Kamusi ya Kiswahili
kubainisha Darubini ya
vitenzi kiswabhilii 3 uk 23

katika tungo
(c) Kunyambua

Mwongozo wa




vitenzi vya mwalimu uk 57
silabi moja
kwa kauli
tofauti
tofauti
Kufikia mwisho wa Kujadili
funzo,mwanafunzo vidokezo
kuandika Insha aweze Kuandika Chemchemi za Nakala za insha
madaftarini Kiswahili 3 bora
(@) Kueleza sifa kusahihisha Kitabu cha Chati (aina za
zainsha wanafunzi uk 129 insha) )
bora Mwongozo wa l\/.lagaze'h .
(b) Kuandika mwalimu uk 57 Vitu halilsi
insha ya (udongo)
maeleso Insha kabambe
kwa (simon mutali)
mtiririko Golden Tips
Kiswabhili
Kurunzi ya
kiswabhili
MTIHANI WA MWISHO WA MUHULA WA KUFUNGA SHULE
MAAZIMIO YA KAZI
KISWAHILI KIDATO CHA PILI
MUHULA WA |
Kusoma Huo wazimu gani? | Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Wanafunzi
(ufahamu) (ngonjera funzo,mwanafunzi Kukariri Kiswahili 3 wenyewe
aweze shairi Kitabu cha Mchoro
Kujadi!i wanafunzi uk 130- kitabuni
(a) Kusoma Kuandlka. ' 133
shairi kwa madaftarini
matamshi Kufanya Mwongozo wa
yafaayo z0ezi mwalimu uk 58-59
(b) Kufafanua Kamusi ya Kiswabhili
mbinu za Kamusi ys misemo
ushairi na nahau
katika Kamusi ya methali




(ngojera)
(c) Kueleza
msamiati wa
kishair
uliotumika
(d) Kuijibu
maswali
kwa usahihi

(K.W wamitila)
Fasihi simulizi kwa
shule

Kusikiliza na Vitendawili Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Wanafunzi
kuzungumza funzo, mwanafunzi Kutega na Kiswahili 3 wenyewe
aweze kuteg.ua Kitabu cha Chati ( migao ya
kI\/.Ia.skhln(;:l.ano wanafunzi uk 130- w;endawm
n ao
(a) Kueleza ivikundi 133 !
muundo wa Kusoma v
vitendawili kuandika wongozo wa
(b) Kutambua mwalimu uk 58-59
dhima ya Kamusi ys misemo
vitendawili na nahau
katika jamii Kamusi ya methali
(c) Kutegana (K.W wamitila)
kutegua Fasihi simulizi kwa
vitrendawili )
kwa usahihi shule za sekondari
Sarufi na Upatanisho wa Kufikia mwisho waw kueleza Chemchemi za Chati (Jedwali la
matumizi ya kisarufi funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 3 ‘O’ naamba
lugha aweze kutunga. Kitabu cha rejeshi
sent.en5| kwa wanafunzi uk 101- U.bao .
(a) kutaja ngeli sauti Vitu halisi
104 .
na viambishi kusoma (meza, kitabu)
ngeli kuandika Mw0|j1gozo wa michoro
(b) kupatanisha mwalimu uk 45-46
nomino na Sarufi fafanuzi ya
sifa ifaavyo Kiswabhili
(c) kutumia Golden Tips

virejeshi ‘O’




na ‘amba’
sawa-sawa
kisarufi

Kiswahili
Kurunzi ya
kiswabhili

4/5 Kusoma fasihi Tamthilia Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za e Nakalaza
funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 3 tamthilia teule
aweze kusimuliz Kitabu cha e Ubao

\Iilsa ” wanafunzi uk 119- e Chati (sifa zake)
(a) kuelez.a uandika 122
tofauti na
. Mwongozo wa
ainaya .
tamthilia na mwalimu uk 54-55
riwaya Fasihi simulizi na
(b) kupambana andishi
na sifa Kamusi ya fasihi
bainifu za
tamthilia
(c) kusoma
tamthilia
teule
6 kuandika Insha ya methali Kufikia mwisho wa Kueleza e  Wanafunzi
funzo mwanafunzi Kujadili wenyewe
aweze Kusimuliza Chemchemi za e ubao
visa Kiswahili 3
(a) Kutajana kuandika Kitabu cha

kueleza
maana ya
methali
mbalimbali
(b) Kusimuliza
visa vifupi
kuhusu
methali
mbali mbali
(c) Kutambua

wanafunzi uk 336
Mwongozo wa
mwalimu uk 162
Kamusi ya methali
(K.W wamitila)




muundo wa
insha ya
methali

(d) Kuandika
insha ya
methali

Kusoma Mzee kifimbo Kufikia mwisho wa kujadili Chemchemi za Mchoro
(ufahamu) cheza na visa funzo, mwanafunzi mchoro Kiswahili 3 kitabuni
vyake aweze: kusoma Kitabu cha Wanafunzi
kueleza wanafunzi uk 144- wenyewe
(a) kusoma kwa (maudhui na 147 Chati (msamiati)
kina na msamiati ubao
ufasaha kuandika Mwongozo wa
(b) kufafanua ( majibu mwalimu uk 65
maudhui, madaftarini) Kamusi ya misemo
semi na na nahau (K.W
msamiati wamitiala)
klfungu.nl Kamusi ya methali
(c) kutunglz.a Kamusi ya Kiswabhili
sentensi
kwa
msamiati na
semi
zilizotumika
kifunguni
(d) kujibu
maswali
kwa usahihi
Sarufi na Uakifishaji Kufikia mwisho wa kueleza Chemchemi za Chati (alama —
matumizi ya funzo, mwanafunzi kutunga Kiswahili 3 jina)
lugha aweze sentensi Kitabu cha Ubao
kusoma wanafunzi uk 167- Magazeti
(a) kutaja kaun.dlka 170 (alama hizo
alama za zoez! Mwongozo wa
uakifishaji )
(b) kueleza mwalimu uk 75-76

matumizi ya




alama za
uakifishaji
(c) kuakifisha
tengo kwa
usahihi

Kamusi ya Kiswabhili
Darubini ya
Kiswahili uk 81
Mwongozo wa
mwalimu uk 56

4/5 Kusoma (fasihi Riwaya llI Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Riwaya teule
funzo, mwanafunzi Kuwasilisha Kiswahili 3 Ubao
aweze na kueleza Kitabu cha Wanafuzni
Kujadili wanafunzi uk 139- wenyew
(a) Kueleza kuandika 141 Kanda ya video
maana ya Mwongozo wa Chat
wahusika na _ (wahusika)
sifa muhimu mwalimu uk 62-63
za Mwongozo wa
kuzingatia riwaya teule
katika Kamusi ya fasihi
uchunguzi Kichocheo cha
wa S
. fasihi simulizi na
wahusika o
(b) Kutajana andishi
kuto mfano
ya aina za
wahusika
riwaya
(c) Kutofautish
a wahusika
wa aina
mbali mbali
6 kuandika Insha ya maelezo Kufikia mwisho wa maswali ya Chemchemi za Wanafunzi
funzo, mwanafunzi dodosa Kiswahili 3 wenyewe
aweze kueleza Kitabu cha Makala ya insha
mambo ya wanafunzi uk 122- ya maelezo
muhimu ubao

(a) kutaja sifa




za insha ya
maelezo

(b) kutoa
maelezo
kuhusu kitu,
tukio au
mtu fulani

(c) kuandika
inshaya
maelezo
kwa kufuata
kaida zote

kuwasilisha
darasani
kujadili
vidokezo
kuandika
madaftarini

124

Mwongozo wa
mwalimu uk 55
Kamusi ya Kiswahili
Insha kabambe
Karunzi ya kiswabhili
Kamusi ya fasihi
Darubini ya
Kiswahili uk 70-71
Mwongozo wa
mwalimu uk 52

Kusoma Ajiri ya watoto na | Kufikia mwisho wa e  kusjoma kwa Chemchemi za Michoro
(ufahamu) maendeleo funzo mwanafunzi sauti Kiswahili 3 kitabuni
aweze darasfa.m Kitabu cha Pic.ha.
® k_ujad'“ wanafunzi uk 155- nylnglnez.o-
(a) kusoma kwa vidokezo 158 (magazetini
matamshi L] kutoa Ubao
bora mifano halisi Mwongozo wa Wanafunzi
(b) kueleza e kuandika mwalimu uk 71-72 wenyewe
maudhui na msamiati na Fasihi simulizi na
kutolea zoezi andishi (alex
mifano ngure)
katika jamii Kamusi ya misemo
(c) kufananua
- na nahau
na kutungia .
. (wamitila)
sentensi
semina Kamusi ya kiswahili
msamiati
Kusikiliza na mafumbo Kufikia mwisho wa e Kueleza Chemchemi za Wanafunzi
kuzungumza funzo, mwanafunzi e Kusikiliza na Kiswahili 3 wenyewe
kuuliza Ubao

aweze

Kitabu cha




(a) Kutoa fasihi maswali ya wanafunzi uk 133- Picha ya
ya neno dodoso 135 wanyama
fumbo Kushindana, Mwongozo wa Michoro

(b) K'upam.b?na kufumbua mwalimu uk 59 Chati (sifa)
sifa bainifu mafumbo T
7a mafumbo Kujibu Fasihi simulizi na

(c) Kufumbanu maswali kwa andishi (alex
ana sauti ngure)
kufumbua Kichocheo cha
mafumbo fasihi simulizi na

andishi

Darubini ya

Kiswahili uk 50

Mwongozo wa

mwalimu uk 52
Sarufi na Upatanisho wa Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Chati
matumizi ya kisarufi vivumishi | funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 3 (vivumishi)
lugha aweze Kutunga Kitabu cha Picha

sentensi wanafunzi uk Vitu halisi

(a) Kuteleza Kufa'nya 116/135/148
maana ya zo0€ezl
vivumishi Mwongozo wa

(b) Kutaja aina mwalimu uk 53,60
7a vivumishi Sarufi fafanuzi ya
na kutumia kiswahili
katika Kichocheo cha
sentensi - fasihi simulizi na
kw'é usahihi andishi

(c) Kujibu o
maswali Darubini ya
kwa Kiswahili uk
upatanisho 52,53,78, 186,
sahihi wa 216,343,330
kisarufi

Mwongozo wa
mwalimu uk




56,44,115,176

4/5 Kusoma fasihi Matumizi ya lugha | Kufikia mwisho wa e Kusoma Chemchemi za e Riwaya teule
katika fasihi funzo mwanafunzi e Kueleza Kiswahili 3 e Tamthilia teule
aweze e Kujadili Kitabu cha e Diwaliteule
* Kuandika na wanafunzi uk 193- * Ubao
(a) Kutaja kujibu 199
tamathali za maswali
usemi na Mwongozo wa
umuhimu mwalimu uk 69
wake Kichocheo cha
(b) Kutaja fasihi simulizi na
mifano andishi
katika kazi Kamusi fasihi
fasihi (hasa Mwongozo ya
vitabu i
teule) vitabu teule
(c) Kujibu
maswali
kwa
kurejelea
vitabu teule
6 Kuandika Maagizo/ Kufikia mwisho wa e Kutoa Chemchemi za e Nakala halisi ya
maelekezo funzo,mwanafuzni maagizo Kiswahili 3 maagizo (paketi
aweze darasani Kitabu cha za dawa)
e Kutekeleza wanafunzi uk 141- e  Wanafunzi
(a) Kufafanua maTagi_z.o 143 wenyewe
maana ya e Kujadili e Ubao
maagizo e Kuandika Mwongozo wa e Chati (maagizo)
(b) Kueleza aina e Kutazama mwalimu uk 63
na maagizo
umuhimu halisi
wa maagizo
kwa

wanajamii




(c) Kuandika
maagizo
kwa njia
mwafaka

kusoma Fisi na manyoya Kufikia mwisho wa Kujadili Chemchemi za Mchoro
meupe funzo, mwanafunzi mchoro Kiswahili 3 kitabuni
aweze Kusoma kwa Kitabu cha Picha (ya
saut'll wanafunzi uk 174- wany-ama)
(@) Kusoma kwa wakipokezan 179 mbali mbal
matamshi a Ubao
bora Kueleza Mwongozo wa Mchoro
(b) Kudondoa msamiati na mwalimu uk 79 Chati (sifa
msamiati kutunga Kamusi ya misemo
mpya na sentensi na nahau
kueleza Kujibu (wamitila)
(c) Kueleza sifa maswall Kamusi ya kiswabhili
za wz?nyam.a Kamusi fasihi
mbali mbali
(d) Kujibu
maswali
kikamilifu
madaftarini
Kusikiliza na Vitendawili Il Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Wanafunzi
kuzungumza funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswahili 3 wenyewe
aweze Kutega na Kitabu cha Ubao
kutegua wanafunzi uk 147- Chati (sifa za
(a) Kuaishisha vitendawili 148 vitendawili)
vitendawili Kuandika
katika (zoezi) Mwongozo wa
makundi mwalimu uk 66
kimaudhui Fasihi simulizi kwa
(b) Kutaja shule za sekondari
vitendawili Kamusi ya
vyenye Tashbihi,

muundo




mmoja

(c) Kutegua
vitendawili
aliyoulizwa

vitendawili, milio
na mishangao
(wamitila)

3 Sarufi na Vinyume vya Kufikia mwisho wa e Maswaliya Chemchemi za Chati (vitenzi na
matumizi ya vitenzi funzo, mwanafunzi dodoso Kiswahili 3 vinyume)
lugha aweze * Kueleza Kitabu cha Wanafunzi

* iusor;i wanafunzi uk 137- \lesnyewe
ja ai ° ao
(a) Kutaja aina uandika 139
mbali mbali e Kufanya
. : Mwongozo wa
za vinyume zoezi _
vya vitenzi e Kugiza mwalimu uk 61
(b) Kuorodhesh mfano, Kamusi ya kiswahili
a vitenzi na fumba na
vinyume fumbua
vyake macho, nuna
(c) Kutunga tasamu
sentensi za
vitenzi na
vinyume
vyake
(d) Kujibu
maswali
kwa usahihi
4/5 Kusoma (fasihi) Mashairi ya Kufikia mwisho wa o Kueleza Chemchemi za Diwani ya
Arudhi (sitiari na funzo, mwanafunzi e Kusoma Kiswabhili 3 mashairi
taswira) aweze e Kujadili Kitabu cha M.agazeti ya
*  Kujibu wanafunzi uk 183- taifa leo
i Chati
(a) Kueleza maswali 186 -
maana ya M Picha
taswira na wor.1gozo wa Vitu halisi (ua)
sitiari mwalimu uk 61
(b) Kupambanu Sarufi fafanuzi ya
a matumizi Kiswabhili
ya taswira Miale ya usahiri




na sitiari

(c) Kusoma
shairi na
kubainisha
matumizi ya
taswira na
sitiari

(NES)
Nuru ya ushairi
Taaluma ya ushairi

Kuandika Tahadhari na onyo | Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Mchoro
funzo,mwanafunzi Kujadili Kiswahili 3 kitabuni
aweze Kusoma Kitabu cha Kitabu cha

Kutazama wanafunzi uk 133- ishara .
(a) Kueleza picha za ilani barabarini
. 154 .
maana ya Kuandika M Mabango (llani)
tahadhari Kufanya wor.1gozo wa
(b) Kueleza zoezi mwalimu uk 70
maana ya Karunziya
ilani na Kiswahili
zinakopatika Golden tips
na ik Kiswahili
(c) Kuandi a' Insha Kabambe
tahadahri na o
ilani kwa (mutalil Simon)
usahihi Darubini ya
Kiswahili 3 uk 57-
59
Mwongozo wa
mwalimu uk 46

Kusoma Makala Kufikia mwisho wa Kueleza na Chemchemi za Nakala za

(ufahamu) magazetini funzo,mwanafunzi kujadili Kiswahili 3 magazeti K.V
aweze Kusoma kwa Kitabu cha taifa leo

‘Ii'k‘f”d; wanafunzi uk 12 \r/l\llpasr;e .
(a) Kusoma url'po Mwongozo wa anafunzi
makala waliosoma wenyewe




magazetini e Kuandika mwalimu uk 6 e Pichaya
(b) Kueleza madaftarini maktaba
taalumu e Kufanya e Chati(ainaza
zinazozungu zoezi magazeti)
mziwa kwa e Ziara
mfano maktabani
michezo,
siasa,
biashara na
kilimo
(c) Kufupisha
makala
aliyosoma
Kusikiliza na Methali Kufikia mwisho wa e Kudodosa Chemchemi za e  Wanafunzi
kuzungumza funzo, mwanafunzi e Kusoma Kiswahili 3 wenyewee
aweze * Kuelezana Kitabu cha e Ubao
kujadili wanafunzi uk 158- * Chatl
(a) Kutaja e Kushindana 160 e Picha (kuku)
methalil kukamislisha
mbali mbali methli Mwongozo wa
kwa usahihi (kivikundi) mwalimu uk 72
(b) Kueleza e kuandika Kichocheo cha
miundo fasihi simulizi na
mbali mbali andishi
ya methali Kamusi fasihi
(c) Kupambanu Fasihi simulizi kwa
a ukuruba
wa methali shule za sekondari
na semi Darubini ya
nyinginezo Kiswahili 3 uk 197
Mwongozo wa
mwalimu uk 46
Sarufi na Nyakati na Hali Kufikia mwisho wa e Maswaliya Chemchemi za e  Chati (viambishi

matumizi ya

funzo, mwanafunzi

dodoso

vya hjeo)




lugha aweze Kueleza Kiswahili 3 Ubao
Kusoma Kitabu cha
(a) Kutumia Kujibu wanafunzi uk
viambishi maswali kwa 165/181
vya nyakati saut
kwa usahihi Kuandika na Mwongozo wa
(b) Kubadilisha kufanya mwalimu uk 74/82
sentensi zo0ezi Sarufi fafanuzi ya
kutoka Kiswahili
wakati Darubini ya
mmoja hadi Kiswahili 3 uk 187
mwingine
(c) Kujibu Mwongozo wa
maswali ya mwalimu uk 101
nyakati na
hali mbali
mbali kwa
usahihi
4/5 Kusoma (fasihi) Mashairi ya arudhi | Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Diwani ya
funzo, mwanafunzi Kusoma Kiswabhili 3 mashairi
aweze Kujadili Kitabu cha Wanafunzi
Kujibu wanafunzi uk 183- wenyewe
(@) Kueleza maswali 186 Chat'! (muundo)
muundo wa Mwongozo wa Chati (myunfio)
mashiri ya Magazeti (taifa
arudhi mwalimu uk 84 leo)
(b) Kusoma Sarufi fafanuzi ya
mashairi ya Kiswahili
arudhi kwa Miale ya usahiri
mapigo na (NES)
mahadhi Nuru ya ushairi
sahihi )
(c) Kupambanu Karunziya
a ujumbe na Kiswahili
matumizi ya Kichocheo cha

lugha katika
shairi la

fasihi simulizi na




arudhi

andishi

kuandika matangazo Kufikia mwisho wa Kudodoso na Chemchemi za Mabango ya
funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 3 matangazo
aweze Kusoma Kitabu cha Ubao
kuandika wanafunzi uk 204 Magazeti
(a) Kupambanu Mwongozo wa Chati (tangazo)
a njia tofauti .
. mwalimu uk 92
tofauti za
kutoa Insha kabambe
matangazo (Simon mutall)
(b) Kueleza Darubini ya
muundo wa Kiswahili 3 uk 47
matangazo Mwongozo wa
(c) Kuandika mwalimu uk 37-38
matanganzo h insh
kwa njia (sehemu ya insha)
mwafaka
Kusoma Chinyango ya Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za Mchoro
(ufahamu) wilaya funzo, mwanafunzi makala Kiswahili 3 kitabuni
aweze Kijadi“ Kitabu cha Ubao
ujumbe wanafunzi uk 133- Chati (msamiati)
(a) Kusoma Kujibu 154
makal na maswali na
kueleza kujadili Mwongozo wa
maadhi mwalimu uk 70
yaliyomo Kamusi ya
(b) Kueleza kiswawhili
maana ya Kamusi ya misemo
msamiati na nahau
mpya na Kamusi ya methali
kutunga .
sentensi (K.W wamitila)

(c) Kujibu




maswali ya
ufahamu

Kusikiliza na Ufahamu wa Kufikia mwisho wa Kueleza Chemchemi za Mchoro
kuzungumza kusikiliza funzo, mwanafunzi Kiswahili 3 kitabuni
aweze Kusoma Kitabu cha Ubac? o
o Kusikiliza wanafunzi uk 191- Chati (msamiati)
(a) Kusikiliza 195
kwa makini
akisomewa Kujadili Mwongozo wa
habari mwalimu uk 88-89
(b) Kufafanua kuandika Kamusi ya methlai
ujumbe wa Kamusi ya misemo
habari na naahau
aliyosomew (Wamitila)
a
(c) Kubainisha
sauti tata na
kutaja fani
za lugha
alizosika
Sarufi na Ukanushaji na Kufikia mwisho wa e Kueleza na Chemchemi za Chati
matumizi ya nyakati na hali funzo, mwanafunzi kudodosa Kiswahili 3 (vikanushi)
lugha aweze * Kusomana Kitabu cha Ubao
kujadili wanafunzi uk Magazeti
(a) Kutambua e Kujibu . 197/209-227
mabadiliko maswali kwa
ya viambishi sauti Mwongozo wa
katika e Kuandika mwalimu uk
kukanusha madaftarini 90/96/103
nyakati/hali Sarufi fafanuzi ya
(b) Kubadilisha Kiswahili
tun.go. ) Darubini ya
yakimishi Kiswahili 3 uk 187
hadi tungo
kanushi Mwongozo wa
(c) Kujibu mwalimu uk 101

maswali ya




zoezi kwa
usahihi

4/5 kusoma Shairi huru Kufikia mwisho wa Kusoma Chemchemi za e Shairi kitabuni
(Afrika) funzo,mwanafunzi Maswali ya Kiswahili 3 e  Chati (muundo)
aweze dodoso Kitabu cha e Ubao
Kujadili wanafunzi uk 201- * Diwaniya
(a) Kusoma kuandika 202 mashairi
shairi na e Magazeti (taifa
kueleza Mwongozo wa leo)
ujumbe mwalimu uk 91-92
(b) Kupambanu Sarufi fafanuzi ya
a sifa za Kiswabhili
kimuundo Miale ya usahiri
na (NES)
kitamathali Nuru ya ushairi
katika shairi )
(c) Kufafanua Karunzi ya
msamiati Kiswahili
katika shairi Taaluma ya ushairi
6 kuandika Mikusanyo ya kazi | Kufikia mwisho wa Kueleza na Chemchemi za e Redio na kanda
za fasihi simulizi funzo, mwanafunzi kujadili Kiswahili 3 za sauti (KBC)
aweze Kusoma Kitabu cha e  Wanafunzi
Kua.ndika wanafunzi uk 186- wenyewe
(a) Kutaja njia Kazi ya 187 e Vitu halisi
za kuhifadhi kutafufit (ngoma
fasihi Mwongozo wa e Chati(tanzu za
simulizi mwalimu uk 85 fasihi simulizi)
(b) Kutambua
njia na
mbinu za
kukusanya
kazi ya fasihi
simulizi
(c) Kueleza

faida za




ukusanyaji
wa kazi za
fasihi
simulizi
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