

JINA: ADM NO

SHULE:

TAREHE:

MUDA: SAA 1 NA DAKIKA 45

kiswahili karatasi ya 1

KIDATO CHA TATU MUHULA WA TATU

ATIKA SCHOOL

ALL SEASONS

MAAGIZO

- 1) Andika insha mbili: insha ya **kwanza** ni ya **lazima**.
- 2) Chagua insha moja nyingine kutoka hizo tatu zilizobaki.
- 3) Kila insha isipungue maneno 400.
- 4) Kila insha ina alama 20.
- 5) Watahiniwa ni lazima waangalie kama kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Lazima

1. Baada ya kumaliza masomo yako ya chuo kikuu, umepata kuteuliwa kushidania tuzo la Mwandishi bora Afrika Mashariki. Andika tawasifu utakayo wasomea mashabiki wako siku ya tuzo hiyo.
2. Ufisadi ni janga ambalo halina budi kukabiliwa ikiwa nchi ina matumaini ya kutimiza ruwaza ya 2010. Eleza.
3. Andika kisa kinachothibitisha maana ya methali. “Ngozi ivute ili maji.”
4. Japo wenzangu waliniita mwanaharamu, nilikuwa na hakika kama mauti kuwa siku moja ningeipa buriani hali hii..... Endeleza insha hii.