

KAPSABET HIGH SCHOOL

102/1 -

KISWAHILI

- KARATASI YA 1



LUGHA



JINA : NAMBARI:
DARASA.....

SAHIHI: TAREHE:

INTERNAL TRIAL 1 2023

Hati ya Kuhitimu Elimu ya Sekondari Kenya. (K.C.S.E)

MAAGIZO

- Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- Kila insha isipungue maneno **400**.
- Kila insha ina alama **20**.
- Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- Karatasi hii ina kurasa **8** zilizopigwa chapa.
- Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
1.	20	
2.	20	
3.	20	
4.	20	
JUMLA	40	

1. Suala la Afya ya akili ni suala nyeti na telezi na ambalo halijapewa umakini ufaao na wanajamii kutokana na unyanyapaa unaohusishwa nalo. Ukiwa Mhariri Mkuu wa Gazeti la Mzalendo, andika tahariri kuangazia vyanzo vya changamoto hii na kupendekeza suluhu mwafaka.
2. “Vijana ndio nguzo kuu katika kuimarisha mshikamano wa kitaifa”. Thibitisha.
3. Tunga kisa kitakachodhihirisha matumizi ya methali ifuatayo:
Jifya moja haliinjiki chungu
4. Tunga kisa kitakachokamilika kwa maneno yafuatayo:
Kweli nimetambua kuwa, familia ni nguzo muhimu katika ujenzi wa jamii.