

**102/1**

**KISWAHILI**

**KARATASI YA KWANZA**

**INSHA**

**MUDA: SAA 1  $\frac{3}{4}$**

**MTIHANI WA PAMOJA – 2018**

Hati ya kutihimu kisomo cha Sekondari

**Maagizo**

- (a) Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima.
- (b) Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- (c) Kila insha isipungue maneno mia nne (400)
- (d) Kila insha ina alama ishirini (20)
- (e) Kila insha iandikwe kwa lugha ya Kiswahili
- (f) Karatasi hi ina kurasa mbili zilizopigwa chapa.
- (g) Mtahiniwa ahakikishe kurasa zote zimepigwa chapa.

**102/1**

**KISWAHILI**

**KARATASI YA KWANZA**

**INSHA**

**MUDA: 1 ¾**

1. Andika mahojiano baina ya mgombea kiti cha uwakilishi katika bunge la Kauniti yako na mwandishi wa habari kuhusu jinsi ya kuendeleza kauniti.
2. Jitihanda za kumwinua mtoto wa kike zimepelekea kudhalilishwa kwa mtoto wa kiume. Jadili.
3. Mchuma janga hukla na wa kwao.
4. Andika kisa kitachokamilikia kwa maneno haya  
.....hapo ndipo iliwabainikia kwamba mkono wa serikali ni mrefu.