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KENYA NATIONAL EXAMINATION AND ASSESSMENT PREDICTION SERIES
TATHMINI YA MWISHO WA MUHULA 2 2025
GREDI 7
KISWAHILI KARATASI 1
MWONGOZO WA KUSAHISHA

. Ukataji wa miti ovyo na uchafuzi wa maji.

. Husafisha hewa na kuhifadhi maji.

. Kusababisha magonjwa na kuathiri viumbe hai.

. Watoto na wazee wenye matatizo ya kupumua.

Huchukua muda mrefu kuoza na ni hatari kwa viumbe hai.
. Sote tunapaswa kushirikiana kulinda mazingira.

. Juhudi za ndege mdogo kuzima moto msituni.

. Alihisi huzuni kuwaona wanyama wakiteseka.

. Alikwenda mtoni kuchota maji kwa mdomo wake.

. Walidhani alikuwa anapoteza muda.

. Mvua ilianza kunyesha na kuzima moto.

Hata mtu mdogo anaweza kufanya mambo makubwa kwa kujituma.
. Faida na changamoto za teknolojia katika maisha yetu.

. Inarahisisha kuongea na watu walio mbali.

Kwa kutoa taarifa nyingi na programu za kujifunzia kwenye intaneti.
Kuna hatari ya watu wabaya kuiba taarifa zetu binafsi.
Matatizo ya macho, shingo, mgongo, na akili.

Kucheza mpira wa miguu na rafiki zake.

Kusoma vitabu mbalimbali.

. Jumapili.

Habari za mchana?

Mtoto wake alifaulu mtihani vizuri.

Alimpongeza Bw. Furaha kwa mafanikio ya mwanawe.

. Anatarajia Bi. Zawadi anajisikia fahari kwa mwanawe.

. Nakuaga.

Lakini

. ZISiz0 na maana

kuongeza

kufikiri

kama

. ambavyo

sehemu

. kumalizia

mipaka

na

Nomino dhahania.
Mwalimu amefundisha somo hilo.
. Ule mlima ni mrefu sana.
kwa haraka

. Haba na haba hujaza kibaba.

. Hawajaenda sokoni.

. B. Atasoma ama ataandika.
. A. Kijiti kirefu kimeanguka.
. B. Huyu ni mwanafunzi mzuri.

45. D. Jana tulienda sokoni kununua matunda, mboga, na nyama.



46. C. Baba alimnunulia zawadi kwa ajili ya mama.
47. B. Mtoto analia kama amelowa.

48. A. Si ngumu.

49. A. Mimi huenda shuleni kila siku.

50. C. Endelea hivyo hivyo.

HUU NDIO UKURASA WA MWISHO ULIOPIGWA CHAPA



