MTIHANI WA PAMOJA NYAHOKAKIRA 2024

Cheti cha Kuhitimu Elimu ya Secondari Nchini Kenya

102/1 KISWAHILI Karatasi ya 1

(Insha)
Julai 2024 - Muda: Saa 1 Dakika 45

JINa: o eeeieeeieeseeeee. . Nambbari: L

MEKONAO. oo S e

Maagizo

(a) Andika jina lako, mkondo, nambari na shule katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
(b) Andika insha mbili, insha ya kwanza ni ya lazima.

(c) Chagua insha ya pili kutoka kwa zile zilizosalia

(d) Kila insha isipungue maneno 400

(e) Kilainsha ina alama 20

(f) Insha zote ziandikwe katika lugha ya Kiswahili

(g) Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.

(h) Woatahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii
zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

Swali Upeo Alama
1 20
20

Jumla




MASWALI

1. Hivi karibuni kumekuwa na visa vya wawaniaji wa nyadhifa za viranja mbalimbali
katika uchaguzi shuleni mwenu kulalamikia kuhusu matokeo ya uchaguzi. Wewe ni
mwenyekiti wa chama cha Amani shuleni. Andika dayolojia kati yako na naibu
mwalimu mkuu kuhusu vyanzo vya malalamishi haya na namna ya kuvisuluhisha.

2. Mtaala wa umilisi una changamoto si haba katika shule nyingi nchini. Fafanua.

3. Andika kisa kitakachodhihirisha maana ya methali:
Akufaaye kwa dhiki ndiye rafiki

4. Tunga kisa kitakachomalizika kwa............ccocceevininiiiiniinnne

Baada ya kutafakari, nilimshukuru Mola kwa kuniokoa



