



KISWAHILI PAPER 1

**ALLIANCE BOYS
ALLIANCE GIRLS
ASUMBI GIRLS
CRESCENDO JOINT
EAGLES JOINT
KISII SCHOOL
KENYA HIGH
LANJET JOINT
MANGU SCHOOL
MARANDA SCHOOL
MASENO SCHOOL
MERU SCHOOL
MIRROR JOINT
MOKASA JOINT 1
MOMALICHE
STAREHE GIRLS**

**Compiled and distributed by Goldlite Online
Supplies. For these and more inbox/text /
WhatsApp 0724351706/0726960003. Marking
schemes are available. Inbox now**

*These exams have been compiled from recently done
national schools' trials and joint series*

KNEC COMPLIANT

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

MTIWA PAMOJA WA MOKASA 1

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- a) Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- b) Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- c) Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- d) Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- e) Kila insha isipungue maneno **400**.
- f) Kila insha ina alama **20**.
- g) Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- h) Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- i) Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- j) Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
1.	20	
2.	20	
3.	20	
4.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

LAZIMA

1. Wewe ni mwenyekiti wa kamati ya kilimo jimboni mwenu. Andaa **taarifa** utakayoitoa huku ukieleza mikakati mnayotumia kukabiliana na baa la njaa jimboni.
2. Jadili madhara ya unywaji pombe miongoni mwa raia.
3. Andika insha itakayoafikiana na methali hii. Mchuma janga hula na wa kwao.
4. Maliza hivi nilipogutuka nilitambua kumbe ilikuwa ni ndoto tu. Moyo wangu ukatulia.

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

SHULE YA UPILI YA KISII

Maagizo

- Andika jina lako na nambari ya usajili katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- Tia sahihi yako kisha andika tarehe.
- Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- Kila insha isipungue maneno 400.
- Kila insha ina alama 20.
- Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya Kiswahili.

KWA MATUMIZI YA MTAHINI PEKEE

SWALI	UPEO	ALAMA
1	20	
	20	
Jumla		

1. LAZIMA

Katika eneo la Tujikaze kumekuwa na ongezeko la visa vya udanganyifu katika mtihani ya kitaifa.

Wewe ni katibu wa jopokazi lililoteuliwa kuchunguza sababu au chanzo cha visa hivyo. Andika ripoti ya uchunguzi huo huku ukitoa mapendekezo.

2. Serikali inafanya mikakati kabambe ili kupigana na janga la njaa nchini. Jadili

3. Tunga Kisa kitakachodhihirisha maana ya methali ifuatayo

Usipoziba ufa utajenga ukuta

4. Andika kisa kitakachomalizika kwa maneno yafuatayo:

...Siku hiyo itabakia kwenye kumbukumbu zangu daima dawamu.

Ilikuwa ni siku ambayo nilifedheheshwa mbele ya wandani wenzangu shuleni. Waswahili hawakukosea waliponena kuwa mwungwana akivuliwa nguo huchutama.

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

SHULE YA UPILI YA MARANDA

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
1.	20	
2.	20	
3.	20	
4.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

- 1) Wewe kama mwandishi wa habari wa shirika fulani la utangazaji nchini, andika **mahojiano** yako na waziri wa Usalama wa ndani kuhusu utovu wa usalama nchini
- 2) Ungekuwa Rais wa Kenya, **fafanua** njia utakazotumia kustawisha uchumi uliosambaratika.
- 3) Vita vya panzi furaha ya kunguru.
- 4) **Andika insha utakayokamilishia kwa maneno haya**

.....Ijapokukuwa moyoni nilimhurumia sana mwandani wangu Sudi, niliona kuwa alistahili yaliyompata. Jinsi alivyoadhibiwa, sidhani kama atarudia tendo hilo.

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

SHULE YA UPILI YA MASENO

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
5.	20	
6.	20	
7.	20	
8.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

1. Umechaguliwa kuwa katibu wa Chama cha Kiswahili shuleni. Andaa **kumbukumbu** za mkutano uliofanyika hivi majuzi ili kupanga mikakati ya kukiendeleza Kiswahili ndani na nje ya shule yenu.
2. **Vijana wa sasa wanakumbwa na changamoto nyingi za maisha.** Thibitisha kauli hii huku ukieleza namna wanavyoweza kuzishughulikia.
3. Ngozi ivute ili maji.
4. Andika insha itakayomalizikia kwa kifungu hiki:-
..... ndivyo wahenga kuwa aliye juu mgojee chini. Hii ni zamu yao sasa. Wamewadhulumu wanawake kwa miaka na miaka. Wacha wapate kichapo cha kisasi.

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

SHULE YA UPILI YA MANGU JARIBIO LA KWANZA

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
9.	20	
10.	20	
11.	20	
12.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

1. (LAZIMA)

Andika **tahariri** kwa gazeti la Alwodo ukieleza sababu za watoto wengi nchini Kenya kuingilia ajira za mapema na kuacha masomo ya sekondari. (al.20)

2. Matumizi ya tarakilishi katika shule za misingi na za upili yana uzuri na ubaya wake. Jadili. (al.20)

3. Andika kisa kitakachodhihirisha maana ya methali 'Cha mwenzako kikinyolewa chako kitiie maji' (al.20)

4. Adika insha itakayomalizia kwa: Nilijitazama na kujidharau kwa nini sikuwafahamisha walimu jambo hilo mapema. (al.20)

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

SHULE YA UPILI YA WAVULANA WA STAREHE JARIBIO LA KWANZA

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
13.	20	
14.	20	
15.	20	
16.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

1 **Lazima.**

Wewe ni mhariri wa gazeti la ‘Pevuka’. Andika tahariri kuhusu kiini cha mauaji katika ndoa na hatua za kukabiliana na janga hili.

2. Janga la Korona limeathiri jamii kwa chanya na hasi. Jadili.
3. Mlenga jiwe kundini hajui limpataye.
4. Endeleza kisa hiki.

“Nisamehe baba. Nilipotoshwa. Sitarudia kitendo kama hiki cha kufedhehesha tena. Sitakaidi tena makanyo yako. Nilijikuta nimepiga magoti mbele ya babangu.....”

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

SHULE YA UPI LI YA WASICHANA WA ASUMBI JARIBIO LA KWANZA

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
17.	20	
18.	20	
19.	20	
20.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

MASWALI

LAZIMA

1. Wewe kama rais umekerwa na kukithiri kwa ufisadi katika wizara mbalimbali. Andikia **memo** mawaziri wako ukiwaeleza madhara ya ufisadi na hatua utakazochukua ikiwa hawatakomesha ufisadi katika wizara zao. (alama 20)
2. Visa vya utovu wa nidhamu miongoni mwa wanafunzi huongezeka katika muhula wa pili na wa tatu. Fafanua vyanzo na madhara ya hali hii. (alama 20)
3. Andika kisa kinachoafiki methali:....Ukicheza ujanani, utalipa uzeeni. (alama 20)
4. Andika insha itakayokamilika kwa maneno yafuatayo:
...waliwasili saa tatu baadaye. Uharibifu wa mali na maisha ulikuwa umeshatendeka. Kufika kwao hakukusaidia kwa lolote. (alama 20)

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

SHULE YA UPILI YA WAVULANA WA ALLIANCE JARIBIO LA KWANZA

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
21.	20	
22.	20	
23.	20	
24.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

1. SWALI LA LAZIMA

Andika **barua** kwa waziri wa kilimo kupitia kwa katibu wa kilimo huku ukipendekeza jinsi nchi ya Kenya inavyoweza kukabiliana na janga la njaa.

2. Maasi ya vijana yameleta madhara mengi kwa wanafunzi wa shule za upili. Jadili sababu na suluhisho la janga hili.

3. Andika kisa kitakachothibitisha ukweli wa methali; Mchelea mwana kulia, hulia yeye.

4. Andika insha itakayomalizia kwa;hapo ndipo nilipong'amua kwamba mzazi ni kitu cha thamani.

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

MTIHANI WA PAMOJA WA CEKANAS

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihamu katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtihamu pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
1.	20	
2.	20	
3.	20	
4.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

1. LAZIMA

Wewe ni mkurugenzi wa kampuni ya mzalendo. Kumekuwa na utepetevu na uzembe kazini. Waandikie wafanyakazi *memo* kuwaonya dhidi ya jambo hili.

2. Andika insha kuhusu jinsi raia wanavyoendeleza matumizi mabaya ya ardhi.

3. Usalama unazidi kuzorota jimbo la Meru. Jadili chanzo chake na jinsi ya kutatua.

4. Andika kisa kitakachomalizikia kwa maneno :

... kweli binadamu heshi vituko. Niliyemdhanika kuwa ndiye kumbe siye.

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

MTIHANI WA PAMOJA WA KASSU

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihamu katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtihamu pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
5.	20	
6.	20	
7.	20	
8.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

1. LAZIMA

Katika ofisi ya ubalozi wa Kichina, kuna nafasi ya kufundisha wageni kazi fupi ya Kiswahili na

Kiingereza. Andika ***Tawasifu*** utakayoambatanisha na ombi lako.

2. ‘Mvua ya masika imeleta hasara nyingi hapa nchini kuliko faida’. Jadili.

3. Andika kisa kinachothibitisha ukweli wa methali, ‘Kutangulia sio kufika’.

4. Mara tu nilipovuka daraja la ule mto, nilijua kwamba maisha yangu yalikuwa yanachukua mkondo mpya....

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

MTIHANI WA PAMOJA WA SUKELEMO

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
9.	20	
10.	20	
11.	20	
12.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

1) **Insha ya lazima.**

Ukiwa gavana wa kaunti mojawapo hapa nchini, umeandaa kikao na mbunge na afisa wa masuala ya kiusalama jimboni ili kujadili mikakati ya kupambana na visa vya ukosefu wa usalama. Andika *mazungumzo* yenu.

2) Uhuru unaopewa vijana leo katika nchi yetu una madhara zaidi kuliko faida Jadili.

3) Andika insha itakayodhihirisha maana ya methali:-

Mtaka cha mvunguni sharti ainame.

4) Andika insha itakayokamilika kwa manano haya:-. *Mstakiwa alimwangalia hakimku kwa macho ya huruma kisha akamwangalia mkewe na wanawe akatamani kuwaomba msamaha lakini hukumu ilikuwa imetolewa.*

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

MTIHANI WA PAMOJA WA CRESCENDO

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
13.	20	
14.	20	
15.	20	
16.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

1. Ukiwa waziri wa Elimu nchini, umealikwa kuwazungumzia wanafunzi wa Kidato cha nne katika shule ya Ufanisi. Andika **tawasifu** utakayowasilisha.
2. Wananchi ndio wakulaumiwa kutokana na kuzorota kwa usalama nchini Kenya. Jadili
3. Andika insha itakayoafikiana na methali
Baniani mbaya kiatu chake dawa
4. Tunga kisa kinachomalizia maneno yafuatayo:
.Nilijitolea kafara na msaada wangu ukazaa natija kwa wengi.

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

MTIHANI WA PAMOJA WA MOMALICHE

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
17.	20	
18.	20	
19.	20	
20.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

1. Wewe ni katibu wa Chama cha Mazingira katika kaunti yako. Mwandikie Waziri wa Mazingira

mdahilishi/ barua pepe ukimwelezea madhara ya mafuriko na jinsi ya kutafuta suluhisho.

2. “Elimu bila malipo inafaida na hasara.” Jadili.

3. Tunga kisa kitakacho bainisha maana ya methali:

Ajizi ni nyumba ya njaa.

4. Andika kisa kitakachomalizika kwa maneno yafuatayo:

.....Niliachwa kinywa wazi.

Haikuwahi kunipitia akilini kuwa binadamu anaweza kumtendea bi

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

MTIHANI WA PAMOJA WA MIRROR

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
21.	20	
22.	20	
23.	20	
24.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

- 1) Rafiki yako amekualika katika uzinduzi wa kazi wa kazi alizozichora na kukupa jukumu la kuandaa wasifu wake ambao utawasomea walikwa wengine. Andika **wasifu** utakaousoma katika hafla hiyo.
- 2) Fafanua umuhimu wa kuwepo maungano kati ya mataifa ya Afrika Mashariki.
- 3) Andika kisa kinachofafanua maana ya methali “Kikulacho ki nguoni mwako”
- 4) Andika insha itakayoanzia kwa “Hatungekaa pale tena tukiwa tumejikunyata kama kuku walionyeshewa na kuitazama hatari iliyokuwa imetukondolea macho. Ilibidi tutafute njia za kujinusuru ...”

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

MTIHANI WA PAMOJA WA LANJET

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
25.	20	
26.	20	
27.	20	
28.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

1. Lazima

Wewe ni mkaazi wa eneo ya Tuzindukane na unataka kuwania Ugavana katika Kaunti ya Malishoni.

Andika **tawasifu** utakayowasilisha kwa raia ili waweze kukuchagua.

2. Tatizo la kigaidi ni changamoto kubwa sana katika usalama na maendeleo ya kiuchumi hapa

nchini. Jadili.

3. Kelele za mlango haziniasi usingizi.

4. Andika insha inayomaliziz kwa :

.....*Kijasho chembamba kilianza usoni huku akionyesha wasiwasi. Nilitambua wazi kuwa*

yeye ndiye aliyefanya kitendo hicho hasi!

GOLDLITE ONLINE SUPPLIES

Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari Kenya(Kcse)

MITIHANI YA PAMOJA YA SHULE ZA KITAIFA 2025

JINA:NAMBARI YA USAJILI:

SAHIHI YA MTAHINIWA:TAREHE:DARASA:

MTIHANI WA PAMOJA WA EAGLES

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA KWANZA

MAAGIZO

- ✓ Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- ✓ Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.
- ✓ Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- ✓ Kila insha isipungue maneno **400**.
- ✓ Kila insha ina alama **20**.
- ✓ Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.
- ✓ Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.
- ✓ Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- ✓ Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee

SWALI	UPEO	ALAMA
29.	20	
30.	20	
31.	20	
32.	20	
JUMLA	40	

CONTACT US ON:

WhatsApp/Call or Text 0724351706/0726960003

EMAIL: Goldlitepublishers@gmail.com

1. Andika **barua kwa mhariri** wa gazeti la Zindukeni ukitoa maoni kuhusu sekta ya usafiri wa pikipiki.
2. Fafanua njia mbalimbali za kustawisha michezo nchini.
3. Andika insha inayoafikia methali, Ukiona vyaelea vimeundwa.
4. Tunga kisa kinachoanza kwa maneno yafuatayo:....Nilijaribu kuuinua mguu wangu uliojaa maumivu kutokana na