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TUME YA HUDUMA KWA WALIMU 

 

 

 

 

 

 

 

 

           MKATABA WA UTOAJI HUDUMA 

(ULIOREKEBISHWA 2017) 
 

 

Mkataba huu ni thibitisho la kujitolea kwetu, kuwahudumia wateja wetu kwa muda maalum.  Kulingana na Katiba 

ya Kenya 2010, Sheria ya Tume ya Huduma kwa Walimu 2012, Kanuni na Taratibu za Kufuatwa na Walimu (2015), 

Kanuni za Mwongozo wa Maadili Mema ya Walimu (2015) na sheria nyinginezo husika. 
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Anwani: 
TSC House,       
Barabara ya Kilimanjaro, Upper Hill  
Private Bag, 00100 
Simu  020 2892000 
Nairobi, Kenya     
Barua Pepe : info@tsc.go.ke 

Tovuti : www.tsc.go.ke 

 
 
Ruwaza 

Kutoa huduma ya kufundisha yenye mabadiliko ya kuboresha elimu. 

 

Lengo 

Kuitaalamikisha huduma ya ufundishaji iwe bora na yenye maendeleo. 

 

Maadili ya Msingi 

Tume itasisitiza maadili yafuatayo; 

a) Utaalamu 
b) Kuwashughulikia wateja wake 
c) Uadilifu 
d) Ubunifu 
e) Ushirikiano 
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    TUME YA HUDUMA KWA WALIMU 
      MKATABA WA UTOAJI HUDUMA 

 
NAMBARI HUDUMA TUNAZOTOA MAJUKUMU/MAHITAJI MALIPO MUDA 

1.  Huduma utembeleapo afisi za 

TSC 

Kutaka huduma Hakuna 

malipo 

Utahudumiwa katika 

muda wa dakika 10 

2.  Majibu ya barua kutoka kwa 
Tume 

Wasilisha ombi kwa njia ya 

maandishi 

Hakuna 

malipo 

Muda usiozidi siku 14 

 

3.  Usajili wa walimu Jaza fomu ya usajili kwa 

ukamilifu katika mtandao kisha 

uiwasilishe 

Kshs. 1000 Muda isiozidi siku 30 

4.  Uajiri wa walimu 

 

Wasilisha ombi kulingana na 

tangazo lililochapishwa 

Hakuna 

malipo 

Kuthibitisha kupokea 

ombi lako, kwa muda 

usiozidi siku 14. 

Matokeo ya mahojiano 

yatawasilishwa kwa 

muda usiozidi siku 15 

5.  Uhamisho wa walimu Wasilisha fomu ya maombi 

iliyojazwa kikamilifu 

Hakuna 

malipo 

Kuthibitisha kupokea 

ombi lako, kwa muda 

usiozidi siku 14 na 

kuwasilisha uamuzi 

wa Tume kwa siku 90 

6.  Ugawaji wa kazi kwa walimu 

i. Baada ya kuajiriwa Jaza fomu ya ajira Hakuna 

malipo 

Barua ya ajira 

kutumwa kwa muda 

usiozidi siku 30 
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ii. Baada ya likizo Wasilisha ombi, siku 30 kabla 

ya likizo kumalizika 

Hakuna 

malipo 

Kwa muda wa siku 7 

iii. Uteuzi kwa nyadhifa za 

uongozi 

Wasilisha ombi kulingana na 

tangazo lililochapishwa 

Hakuna 

malipo 

Kuthibitisha kupokea 

kwa ombi kwa muda 

usiozidi siku 14 na 

kumteua aliyefuzu 

kwa muda usiozidi 

siku 30 

7.  Kupandishwa mamlaka  

i. Kupitia mahojiano Wasilisha ombi kulingana na 

tangazo lililochapishwa 

Hakuna 

malipo 

Kwa muda usiozidi 

miezi 3 

ii. Ukitimiza miaka 3 baada 

ya kuajiriwa 

Wasilisha ombi siku 30 kabla ya 

muda wa makataa 

Hakuna 

malipo 

Siku 30 

 

8.  Kesi za kinidhamu 

 i. Uamuzi wa kesi Wasilisha taarifa ya utetezi 

wako kwa muda usiozidi siku 

21 baada ya kusimamishwa kazi 

 

Hakuna 

malipo 

Uamuzi wa kesi 

kutolewa kwa muda 

usiozidi miezi 3 baada 

ya usajili wa kesi 

 ii. Kutathmini kesi 

 

Wasilisha ombi kwa muda 

usiozidi siku 90 kutoka kwa 

tarehe ya kuandikwa kwa barua 

ya uamuzi wa kesi yako 

Ksh.2000 Kwa muda usiozidi 

miezi 3 

9.  Malipo ya mishahara na kutoa 

hati za mishahara kwenye 

Kufanya kazi uliyotengewa Hakuna 

malipo 

Kufikia siku ya 

mwisho wa mwezi 
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mtandao 

10.  Kutayarisha marupurupu 

wakati wa kuondoka kutoka 

kwa huduma ya Tume 

i. Kustaafu kwa Lazima 

ii. Kustaafu Mapema kwa 

Hiari 

iii. Kujiuzulu kwa sababu za 

Kindoa 

iv. Kustaafu kwa sababu za 

Kiafya 

v. Malipo baada ya Kifo  

Wasilisha ombi kwa fomu 

zilizoidhinishwa na 

uambatanishe na stakabadhi 

maalum zinazopatikana katika 

afisi zetu za Kaunti/Kaunti 

Ndogo  

Hakuna 

malipo 

Kwa muda usiozidi 

miezi 3 

11.  Kushughulikia Malalamishi na 

Maafikiano 

Malalamishi yaliyoandikwa  Hakuna 

malipo 

Anzisha utaratibu wa 

maafikiano kwa muda 

usiozidi siku 7 


